Article > Article

รบกวนผู้รู้แจ้งเครื่องทวินด้วยครับ

(1/1)

ruspu_tin:
 :bbbear_48:รถผมเครื่องทวินมีอาการรอบต่ำมากเวลาปิดแอร์หรือแอร์ไม่ทำงาน
บางทีใส่เกียร์แล้วดับซะดื้อๆเลยคับ..แต่ถ้าแอร์ทำงานรอบมาปกตินะครับ..
ลองตั้งรอบแล้วก็ไม่มีปฏิกิริยาอะไรเลย...เลยต้องรบกวนพี่ๆที่รู้แจ้งช่วยด้วยนะครับ..ขอบคุณครับ :bbbear_20:

ValenDear:
บอกปี รุ่นเครื่องด้วยครับ

ทวินตัวไหน มันมีหลายตัว ฝาเรียบ ฝาลาย

ตั้งรอบเดินเบาตั้งอย่างไร ตอกๆ เอา หรือตั้งผ่านเครื่อง ซีเล็ค

แอร์โฟ ดูหรือยัง ลิ้นปีกผีเสื้อดูหรือยัง เซนเซอร์ต่างๆ

เข้าอู่ที่ชำนาญตรวจเช็คดีกว่าครับ

แต่ถ้าให้เดา ก็เกียวกับ isc วาล์ว ชดเชยรอบเพี้ยน เซนเซอร์อาจลาโลกครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version