Article > Article

สอบถามหนอยครับ รถขับแค่120 แต่ไฟ engine show

(1/3) > >>

offside:
gc1800 ออโต้ ครับ เวลาขับไม่ถึง100 เร่งปกตินะครับ พอเร่งเพิ่ม120 เร่งไม่ขึ้น รอบขึ้นสูงมาก5000 (เวลาเร่ง ตื้อๆ) แล้วengine จะโชว์ พอขับช้าๆต่อไปเรื่อยๆไฟ engine จะหาย เป็นทั้งแก๊ส และน้ำมันเลยครับ รบกวนสอบถามหน่อยครับ เหมือนกับเกียร์ไม่เปลี่ยนเกียร์หรอป่าวผมไม่แน่ใจนะคับ แล้วอีกอาการรอบเดินเบาเกียร์ว่างจะไม่นิ่ง บางครั้งstartอยู่รอบ800 บางครัง 1000-1500 (ยังไม่เปิดแอร์) อาการหนัก^^

mystic:
ลองเอาเข้าไปเช็คโค๊ดดูครับ ความเป้นไปได้อาจจะเป็นที่ แอร์โฟล isc วาวล์ ลองดูครับ

offside:
ครับผม ขอบคุณครับ พอดีเมื่อวันก่อนถอดแบตให้เพื่อนพ่วงนะครับ ช่วงนี้ไม่ได้วิ่งยาวๆเลย engine ยังไม่่โชว์ แถวพระราม2เราพอมี อู่ซ่อมsubaru ไหมครับ ขอคำแนะนำหน่อยครับ แอร์โฟล isc วาล์ว ทำหน้าทีอะไรครับผม ขอถามเป็นเกร็ดความรู้นิดนึงนะครับ

mystic:

--- อ้างจาก: offside ที่ มิถุนายน 06, 2012, 11:44:29 PM ---ครับผม ขอบคุณครับ พอดีเมื่อวันก่อนถอดแบตให้เพื่อนพ่วงนะครับ ช่วงนี้ไม่ได้วิ่งยาวๆเลย engine ยังไม่่โชว์ แถวพระราม2เราพอมี อู่ซ่อมsubaru ไหมครับ ขอคำแนะนำหน่อยครับ แอร์โฟล isc วาล์ว ทำหน้าทีอะไรครับผม ขอถามเป็นเกร็ดความรู้นิดนึงนะครับ

--- End quote ---

แถวพระราม2 มีอู่พี่ทวีครับ ซอยวัดยายร่ม ครับ แต่ผมว่า รถเดิมๆ เข้าที่ ซูบารุเพชรเกษม  ก็พอแล้วครับ เยี้ยงๆ ม.สยามครับ เข้าซอย27/1 เลยครับ

แอร์โฟล เป็น ตัววัดออกซิเจนเข้าเครื่อง แล้วก็ isc วาล์ว เป้นตัวรักษารอยเดินเบาครับ ถ้าเข้าใจอะไรไม่ผิดก็ ตามนี้ล่ะครับ ขอให้หายป่วยไวไวนะครับ ^^

offside:
 :bbbear_2:ขอบคุณครับ เด๋วว่าวันนี้จะเอ่รถวิ่งยาวๆให้engineโชว์ก่อนนะครับ แล้วค่อยเอาเข้าไปเช็ค

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version