Article > Article

สอบถามหนอยครับ รถขับแค่120 แต่ไฟ engine show

<< < (3/3)

Paul_ZZ:

--- อ้างจาก: offside ที่ มิถุนายน 10, 2012, 11:59:29 AM ---เมื่อวานลองไปวิ่งไกลเหมือนกันครับ แต่engine ไม่โชว์ ผมคิดว่าเด๋วรอให้ขึ้นแล้วค่อยเข้าไปเช็คโค๊ตด้วยทีเดียวน่าจะเครียร์กว่าครับ ขอสอบถามความคิดเห็นหน่อยครับ ถ้าหัวฉีดไม่ตรงรุ่นเครื่องej18 เอาหัวฉีด ej16มาใส่ จะมีผลกระทบกับเครื่องยนต์ยังไงบ้างครับ คือประมาณ4เดือนที่แล้ว start แล้วเครื่องดับ พอเอาไปเซ็ค ช่างบอกว่าหัวฉีดเสีย เลยเอาของej16 มาใส่แทนนะคับ

--- End quote ---

อาจจะเป็นไปได้ว่า จ่ายน้ำมันไม่พอหรือเปล่าครับ?

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version