Article > Article

สอบถามหนอยครับ รถขับแค่120 แต่ไฟ engine show

<< < (2/3) > >>

mystic:

--- อ้างจาก: offside ที่ มิถุนายน 09, 2012, 10:25:49 AM --- :bbbear_2:ขอบคุณครับ เด๋วว่าวันนี้จะเอ่รถวิ่งยาวๆให้engineโชว์ก่อนนะครับ แล้วค่อยเอาเข้าไปเช็ค

--- End quote ---

เป้นไงบ้างครับ  ได้เช็คโค็ตรึยังครับ

offside:
เมื่อวานลองไปวิ่งไกลเหมือนกันครับ แต่engine ไม่โชว์ ผมคิดว่าเด๋วรอให้ขึ้นแล้วค่อยเข้าไปเช็คโค๊ตด้วยทีเดียวน่าจะเครียร์กว่าครับ ขอสอบถามความคิดเห็นหน่อยครับ ถ้าหัวฉีดไม่ตรงรุ่นเครื่องej18 เอาหัวฉีด ej16มาใส่ จะมีผลกระทบกับเครื่องยนต์ยังไงบ้างครับ คือประมาณ4เดือนที่แล้ว start แล้วเครื่องดับ พอเอาไปเซ็ค ช่างบอกว่าหัวฉีดเสีย เลยเอาของej16 มาใส่แทนนะคับ

mystic:

--- อ้างจาก: offside ที่ มิถุนายน 10, 2012, 11:59:29 AM ---เมื่อวานลองไปวิ่งไกลเหมือนกันครับ แต่engine ไม่โชว์ ผมคิดว่าเด๋วรอให้ขึ้นแล้วค่อยเข้าไปเช็คโค๊ตด้วยทีเดียวน่าจะเครียร์กว่าครับ ขอสอบถามความคิดเห็นหน่อยครับ ถ้าหัวฉีดไม่ตรงรุ่นเครื่องej18 เอาหัวฉีด ej16มาใส่ จะมีผลกระทบกับเครื่องยนต์ยังไงบ้างครับ คือประมาณ4เดือนที่แล้ว start แล้วเครื่องดับ พอเอาไปเซ็ค ช่างบอกว่าหัวฉีดเสีย เลยเอาของej16 มาใส่แทนนะคับ

ถ้าโค๊ตขึ่นแล้วดับไปแล้ว  เช็ค  โอบีดี  มันก็ยังฟ้องเออเร่ออยู่นะครับ  ถ้าลองได้ขึ้นมาแล้ว  เช็คตอนไหนก็เจอครับ

offside:
พอดีพึ่งถอดแบตเอาให้เพื่อนยื้มstart รถนะคับ ได้วิ่งเข้าไปเช็คกับอู่คุณทวี มันลบไปแล้วนะคับ ก้อเลยยังไม่รู้อาการ :bbbear_8:

mystic:
 :bbbear_45: :bbbear_45: :bbbear_45:

--- อ้างจาก: offside ที่ มิถุนายน 10, 2012, 12:45:57 PM ---พอดีพึ่งถอดแบตเอาให้เพื่อนยื้มstart รถนะคับ ได้วิ่งเข้าไปเช็คกับอู่คุณทวี มันลบไปแล้วนะคับ ก้อเลยยังไม่รู้อาการ :bbbear_8:

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version