ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนขอความเห็นเรื่องท่อครับ  (อ่าน 1338 ครั้ง)

ออฟไลน์ standard

• *
  • Popular Vote : 0
รบกวนขอความเห็นเรื่องท่อครับ
« เมื่อ: กันยายน 18, 2013, 09:15:35 AM »
รบกวนถามพี่ๆอีกรอบครับ รถผมเป็นคอขาวปี99คอยเยื้องเกียร์ออโต้ down pipe ที่ติดรถมาเป็น3นิ้วไม่มีแคตด้วย แต่ท่อหลังจาก down pipe ทั้งเส้นเป็น 2.2 นิ้วเดิม BG ทวินทั้งเส้น ปลายเป็น sti gc8 2.2 นิ้ว ขอความเห็นหน่อยครับ

- ผมจะเปลี่ยนท่อทั้งเส้นเป็น3นิ้วไส้เยื้องมีบวบกลาง หรือเปลี่ยนdown pipe กลับไปเป็น 2.5 นิ้วดีครับ รถเกียร์ออโต้นะครับ

รถแรงต้นไม่ค่อยมีครับ มาช้า รถไม่ค่อยดึงครับ

ขอยบคุณครับ

ออฟไลน์ BMX มองแต่เธอ

• Global Moderator
  • Popular Vote : 57
Re: รบกวนขอความเห็นเรื่องท่อครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 18, 2013, 10:20:36 AM »
เปลี่นนทั้ง2อย่างเลยคับ
ขายอะไหล่ นำเข้าจากญี่ปุ่นโดยตรง หัวตัด ฯลฯ