ผู้เขียน หัวข้อ: เคยแอบยิ้มมั้ยครับ ในวันแรกที่เราขับซู  (อ่าน 30979 ครั้ง)

ออฟไลน์ kongbuic

• Confidence in Motion
  • *
  • Popular Vote : 30
เอามาเล่าให้ฟังขำๆกันครับ ส่วนตัวผมแอบยิ้ม 555 หลังจากที่ได้รถมา (GC เครื่อง v4 part v6) วันแรกไปขับแถวบ้าน สาทร-ถนนจันทร์-นางลิ้นจี่-สาธุ

เริ่มวันแรกตั้งแต่ตอนไปโอนรถ ไปทำธุระ แล้วก็กลับบ้าน

เจ้าหน้าที่ขนส่ง1: ใครเป็นเจ้าของใหม่
ผม: ผมครับ
เจ้าหน้าที่ขนส่ง1: กลับไปบ้าน รีบถอดสปอทไลท์ออกนะ เดี๋ยวโดนจับ
ผม+พี่เจ้าของเก่า: จับได้ไง นี่มาจากโรงงานอย่างงี้เลยนะ
เจ้าหน้าที่ขนส่ง1: มีที่ไหน สปอทไลท์โรงงานจะใหญ่ขนาดนี้ อยากโดนจับก็ตามใจอย่างลืมเอาแคตตาล็อกให้ตำรวจดูด้วยละกัน
พี่เจ้าของเก่า: (อารมณ์ขี้น) กลัวที่ไหน จะจับก็ให้มันกล้าๆก็แล้วกัน
เค้าเถียงกัน ส่วนผมแอบขำ แค่วันแรกก็มันส์แระ
เจ้าหน้าทีขนส่ง 2: เสียงท่อเพราะดีนะ ว่าแต่ช่วงล่างแปลงขับสี่ต้องตัดเหมือนอีโวมั้ย สนใจอยากเล่นบ้าง

เอารถมาจอดหน้าบ้าน -> (พอดีบ้านอยู่ต้นซอย) เพื่อนบ้านเดินมาถามว่าซื้อรถแข่งมาหรอ ยี่ห้ออะไร เครื่องไม่ดีรึเปล่า เหมือนเดินสะดุด
ขับไปอีกบ้าน ระหว่างจอดรอเลี้่ยว แม่ลูกเดินข้ามถนน ลูกชี้ให้แม่ดูรถ
ลูก: แม่ๆดูรถนี้ดิ (ตื่นเต้นมาก เราแอบคิดโหเด็กมันรู้จักด้วย)
แม่: แปลกดี มันรถอะไรอ่ะ
ลูก: .....(เงียบไปซักพัก) มันคือ "รถแข่ง"
ผม: กรรม (คิดในใจ)

ขับไปจอดซื้อของ พอดีมีรถอีกคันจอดข้างๆพร้อมๆกัน เป็นคู่สามีภรรยา
สามี: เธอ ดูคันนี้สิ รุ่นนี้เจ๋งมากเลยนะ
ภรรยา: อื้อ สวยดี ยี่ห้อไรอ่ะ
สามี: ไม่รู้
ผม:-_-"

เอากุญแจไปก็อปดอกสำรอง -> ช่างกุญแจ ถามว่านี่กุญแจรถหรอ ยี่ห้อไร ยังไม่เคยเห็น เลยถามว่าถ้าเอาดอกเปล่ามาให้ทำ คิดเท่าไหร่ ช่างบอกทำได้แต่ไม่รับประกันนะ (พอดีเอากุญแจไทเทเนี่ยมไปด้วยกะให้เค้าแกะ เลยบอกตัวเองว่าอย่าเสี่ยงเลย)

ไปโลตัสถามเคาเตอร์ขายประกัน
ผม: โทษครับ รับทำประกันรถทุกยี่ห้อรึเปล่าครับ
พนักงาน: (หน้าบึ้ง ตอบเหวี่ยง) รถพี่ยี่ห้ออะไรอ่ะคะ รับทำหมดละค่ะ พี่ขับเฟอรารี่รึเปล่า เราก็รับทำ
ผม: (แอบฉุน กรูเป็นลูกค้า อุตสาห์ถามดี) ซูบารุ
พนักงาน: ทำหน้างง ยี่ห้อไรคะ ต้องเช็คดูก่อนนะคะ กรอกข้อมูลไว้ละกัน
ผม: ไม่เปนไรครับ ขี้เกียจกรอก นึกว่ารู้จักทุกยี่ห้อ เดี๋ยวผมไปทำที่ๆเค้ารู้จักดีกว่า สะดวกดี ไม่ต้องกรอกด้วย
เดินออกมาด้วยความสะจายย

ขับผ่านแหล่งชุมชนช่วงเย็นๆคนกำลังเยอะ -> คนมองตรึมครับ แต่........มีแต่ผู้ชายที่มอง -_-" ผมบอกแฟน แฟนบอกดีมากที่ซื้อคันนี้ (ก่อนหน้ามีตัวเลือก MR2 2000GT, EVO7, MX-5 ให้เลือก แต่ถูกใจหน้าตาซู+กับเป็นสี่ประตู ถ้าจะเอารถสปอร์ตซื้อแค่ RX-7 เท่านั้น)

ส่วนตัวผมนี่อยากได้ GC มาตั้งแต่เรียนม.ปลาย กว่าจะได้ซื้อก็เริ่มแก่ละ ไม่รู้ว่าท่านอื่นๆขับวันแรกแล้ว เจอเหมือนผมบ้างรึเปล่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 12, 2012, 10:55:56 PM โดย kongbuic »
ขออภัย! มือใหม่หัดขับ

ออฟไลน์ Pj_yo

• OMAC 125
  • *
  • Popular Vote : 89
  • Subaru in blood
    • http://www.facebook.com/pjac125
Re: เคยแอบยิ้มมั้ยครับ ในวันแรกที่เราขับซู
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 01:39:18 PM »
แอบเจ็บใจ เห้นพี่ๆหลายคนบอกว่า ชอบคิดว่ารถเราเป็น ฮุนได  :bbbear_39:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 11, 2012, 01:39:33 PM โดย Pj_yo »

ออฟไลน์ Hattori

• The Blue Hattori
  • *
  • Popular Vote : 102
  • 2003 WRX Sti V-Limited no.419/555
Re: เคยแอบยิ้มมั้ยครับ ในวันแรกที่เราขับซู
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 01:55:22 PM »
ใกล้เคียงครับ ตอนได้มา 5 วันแรก แล้วไปจอดเอาจดหมายที่ไปรษณีย์ มี จนท. มาถามว่า "ราคาตอนออกมาเท่าไหร่ แล้วตอนนี้เหลือเท่าไหร่?" (ไม่เคยรู้จักกันมาก่อนนะครับ)

ผม : เอ่อ ... เป็นอัลไซเมอร์ครับ จำไม่ค่อยได้ ... (ฮ่วย)   :bbbear_27:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 11, 2012, 01:58:08 PM โดย Hattori »

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 02:07:02 PM »
 :bbbear_38: ตอนก่อนซื้อที่บ้านไปดูด้วย เราบอกว่าไอ้ฝากระโปรงมีรู กันชนเตี้ย ปีกสูงๆมันติดรถมาจากโรงงาน เค้าหาว่าผมโกหก

ออฟไลน์ signifer

• *
  • Popular Vote : 43
  • My GDG
    • IGGY BOOKS
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 02:10:31 PM »
ขับแมว ลุงขายน้ำเจ้าประจำ เขาทัก เฮ๊ยนี่มันมาสด้าสามรุ่นใหม่นี่....(ตอนนี้ไม่มีสคูปนะครับ)
ตอนนี้พอทำนู่นทำนี่ ลุงเจ้าเก่าก็บอก อ้าวทำไมฝากระโปรงเป็นแบบนี้หล่ะ เหมือนวีโก้ลุงเลย ฮ๊วยยยย
ไม่สุด....แต่สะดุดตา

ออฟไลน์ babysaloon

• *
  • Popular Vote : 10
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 02:48:07 PM »
เคยไปล้างรถแล้วเด็กล้างรถถาม...รูฝากระโปรงไปทำมาแพงมั้ยครับ...ผมบอกไม่ได้ทำมีอยู่แล้ว  :bbbear_41:

คำถาม 2...ฝาเบาจัง งานไฟเบอร์ร้านไหน...ผมตอบว่าฝาอลู ไม่ใช่ไฟเบอร์  :bbbear_13:

คำถาม 3...งั้น ฝาอลูทำที่ไหนเหรอครับหล่อแบบเนียนจัง... :bbbear_6:

เหนื่อยค่าน้ำมัน...ยังต้องเหนื่อยตอบคำถามอีก :bbbear_40:

ออฟไลน์ ลัญจกร

• *
  • Popular Vote : 2
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 02:56:38 PM »
แมวแดงถูกทักว่าเป็นฟอร์ดเฟียสต้า เค้าบอกว่าเหมือนในโฆษณาทีวีเลย

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 03:17:03 PM »
เคยไปล้างรถแล้วเด็กล้างรถถาม...รูฝากระโปรงไปทำมาแพงมั้ยครับ...ผมบอกไม่ได้ทำมีอยู่แล้ว  :bbbear_41:

คำถาม 2...ฝาเบาจัง งานไฟเบอร์ร้านไหน...ผมตอบว่าฝาอลู ไม่ใช่ไฟเบอร์  :bbbear_13:

คำถาม 3...งั้น ฝาอลูทำที่ไหนเหรอครับหล่อแบบเนียนจัง... :bbbear_6:

เหนื่อยค่าน้ำมัน...ยังต้องเหนื่อยตอบคำถามอีก :bbbear_40:
พูดถึงฝานี่ น้องชายผมมันเปิด แล้วบอกว่า... งานไฟเบอร์ร้านนี้แข็งแรงดี -_-"

ออฟไลน์ pongpolh

• *
  • Popular Vote : 20
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 03:22:36 PM »
มาสนับสนุนความจริงที่ว่า ...ขับซู หญิงไม่มอง ผู้ชายเหลียวมองคอแทบหัก  :bbbear_1:

ออฟไลน์ ddi

• *
  • Popular Vote : 14
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 03:40:04 PM »
รุ่นนี้ เด็กๆ เล็กๆ ชอบไม่รู้เป็นอะไร เมื่อก่อนขับไปไหนมีแต่เด็กๆ ชี้ให้พ่อแม่ดู  :bbbear_36:

ออฟไลน์ Bob The Builder

• *
  • Popular Vote : 4
  • Born to be your Hero!!!
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 04:19:46 PM »
ตอนที่ผมเอาเจ้า GC มาวันแรก วันต่อมายายที่อยู่หลังบ้านผมเดินมาถามแฟนผมว่า เมื่อวานมีใครสตารท์เครื่องสูบน้ำแถวบ้านเรา เค้าสูบน้ำตรงใหนเหรอ 555 :bbbear_33:

ออฟไลน์ da7000

• *
  • Popular Vote : 9
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 05:18:36 PM »
สมัยปี97ขี่อิมตัว260ม้า+กล่องProva ออกไปหาไรดื่มแถวสุขุมวิมตอนดึก เจอPrelude  Vtec ตัวประกอบนอกมาไล่บี้   เห็นเค้ากำลังลากเกียร์ อย่างเมามันส์ด้วยความรีบผมเลยขับผ่านเขาไป.  พอติดไฟแดงเอกมัยพี่เค้าก็เปิดกระจกโบกไม้โบกมือขอให้จอด เราก็นึกว่าหาเรื่อง พอลงไปคุยพี่เค้าถามว่ารถไรครับน้องทำไมแรงขนาดนี้ เลยยิ้มๆตอบไปว่าซูบารุอิมเพรสซาครับ สุดท้ายพี่เค้าชวนไปดื่มกันแต่ผมขอตัวดพราะมีนัดดื่มกะเพื่อนแล้ว

ปลายปี03มีโอกาสได้ขับเหยี่ยวน้ำเงินคอแดงรุ่นแรกๆมีแต่สาวชมว่ารถสวยมากกกกก

ตอนนี้ใช้แมวอ้วน สาวๆมักชมว่ารถสวยดีนะคะ ใช่มาสด้า3รึเปล่า :bbbear_13:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 11, 2012, 05:22:33 PM โดย da7000 »

ออฟไลน์ รถไอติม

• *
  • Popular Vote : 13
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 06:32:06 PM »
มีคนชอบถามว่าขี่รถแต่งหรอ?

ผม: ป่าวนะออกมาก็แบบนี้แล้ว

เขา : เมิงเปลี่ยนล้อก็เรียกว่าแต่งแล้ว

ผม : ?!#@#^%&^%#$^@&?$? :bbbear_40: :bbbear_40:

ออฟไลน์ SUBANU

• *
  • Popular Vote : 32
  • หนูมาลีมีอิมหน้าแมว อิมหน้าแมว อิมหน้าแมว
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 06:47:00 PM »
คำถามฮิตที่สุดจากหมู่ยามครับ
คันนี้วิ่งถึง 200 มั้ย  :bbbear_1:

เคยไปจอดที่สยามฝั่งร้อน มีผู้ชายเดิมผ่านสองคนชี้ไปที่รถผมแล้วพูดว่า เยดด เหมือนแทรนฟอมเม่อเลย   :bbbear_43:

ออฟไลน์ turboman

• *
  • Popular Vote : 7
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 09:08:53 PM »
ผมเคยขับหน้าหมูคันเก่าไปรับสาว

สาว: " นี้ใช่ Collora ตัวใหม่ปะ "

ผม : พูดไม่ออกไปเลย  :bbbear_40: