ผู้เขียน หัวข้อ: มีท่านใดได้ลอง Shell V95 Nitro ยังครับ  (อ่าน 3613 ครั้ง)

ออฟไลน์ tori_98

• *
  • Popular Vote : 2
    • fordescapethailand
มีท่านใดได้ลอง Shell V95 Nitro ยังครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 16, 2012, 06:56:10 PM »
มีสมาชิกท่านใดได้ลอง Shell V-Power95 Nitro หรือยังครับ ใช้แล้วเป็นไงบ้าง
ช่วงนี้รถผมไม่ค่อยได้เติมน้ำมัน ที่ค้างในถังเป็นของบางจาก ว่าจะลองดูเหมือนกันแต่คงต้องให้ที่ค้างถังหมดไปก่อน
เท่าที่เติมกับมอไซสกู๊ตเตอร์ วิ่งได้ไกลขึ้น อัตราเร่งเท่าเดิม (เทียบกับ Caltex 95 แท้)
เลยมาลองถามเพื่อนๆดูครับว่าเคยลองกันยัง  :bbbear_34:
Hard to live, Easy to die.

ออฟไลน์ kongbuic

• Confidence in Motion
  • *
  • Popular Vote : 30
Re: มีท่านใดได้ลอง Shell V95 Nitro ยังครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2012, 11:51:40 PM »
เพิ่งลองเมื่อกี้ครับ พอดีเทสรถจนจะหมดถัง กลับบ้านไม่ได้เลยเติมไปนิดหน่อยกันตาย และจะได้ลองเผื่อหาเติมไม่ได้ ผลคือวิ่งดีไม่มีสะดุดครับ เมื่อกี้กดไปเจ็ดพันรอบ ลื่นดีครับ ของผมคอแดงv4ra ธรรมดา ยังไม่ได้จูนโซฮอลครับ
ขออภัย! มือใหม่หัดขับ

ออฟไลน์ CHUND

• *
  • Popular Vote : 27
Re: มีท่านใดได้ลอง Shell V95 Nitro ยังครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2012, 03:15:12 AM »
เดี๋ยวรถออกจากอู่เมื่อไร   จะลองเติมดูบ้างครับ

ออฟไลน์ mek

• *
  • Popular Vote : 25
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2012, 08:51:23 AM »
เพิ่งลองเมื่อกี้ครับ พอดีเทสรถจนจะหมดถัง กลับบ้านไม่ได้เลยเติมไปนิดหน่อยกันตาย และจะได้ลองเผื่อหาเติมไม่ได้ ผลคือวิ่งดีไม่มีสะดุดครับ เมื่อกี้กดไปเจ็ดพันรอบ ลื่นดีครับ ของผมคอแดงv4ra ธรรมดา ยังไม่ได้จูนโซฮอลครับ
:bbbear_43: :bbbear_43: :bbbear_43:
แล้วมาบอกว่าขับไม่เร็ว ว่างๆ ถ่ายรูปคันใหม่ของเรามาให้ดูบ้างนะคับ

ออฟไลน์ Akaradech------>

• *
  • Popular Vote : 23
  • =ชิวๆๆ ปลิวลม อีเขียว=
    • Maximpack
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2012, 09:08:53 AM »
ลองแล้วครับก็ปกติ
Add มาทักทายกันได้ครับ เพิลๆ SSS
fb//akaradech_casa@hotmail.com

ออฟไลน์ boss

• *
  • Popular Vote : 5
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2012, 10:50:03 AM »
ไม่ต่างกันครับ จะใช้ชื่อการค้าว่าอะไร หากยังคงเป็นโซฮอล .......แต่ว่าใส่ NITRO จิงๆป่าวก็ไม่รู้  :bbbear_33: 

ออฟไลน์ kongbuic

• Confidence in Motion
  • *
  • Popular Vote : 30
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2012, 10:56:59 AM »
:bbbear_43: :bbbear_43: :bbbear_43:
แล้วมาบอกว่าขับไม่เร็ว ว่างๆ ถ่ายรูปคันใหม่ของเรามาให้ดูบ้างนะคับ
พอดีเมื่อวานเข้าอู่เจอน้ำมันซึมครับ แก้เสร็จออกมาจู่บูสไหลไปสองบาร์ ควันออกสคูปอย่างกับภูเขาไฟระเบิด กลับไปหาน้าพนมรื้ออีกที ก็เห็นที่แก้แห้งดี บูสปกติ เลยสงสัยว่าล้างห้องเครื่องแล้วเซ็นเซอร์มันรวน + น้ำยาค้างอยู่แถวท่อควันเลยออก ขากลับเลยลองอีกซักทีเพื่อความชัวร์คับ
ขออภัย! มือใหม่หัดขับ

ออฟไลน์ mek

• *
  • Popular Vote : 25
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2012, 12:26:08 PM »
 :bbbear_11:
พอดีเมื่อวานเข้าอู่เจอน้ำมันซึมครับ แก้เสร็จออกมาจู่บูสไหลไปสองบาร์ ควันออกสคูปอย่างกับภูเขาไฟระเบิด กลับไปหาน้าพนมรื้ออีกที ก็เห็นที่แก้แห้งดี บูสปกติ เลยสงสัยว่าล้างห้องเครื่องแล้วเซ็นเซอร์มันรวน + น้ำยาค้างอยู่แถวท่อควันเลยออก ขากลับเลยลองอีกซักทีเพื่อความชัวร์คับ
จัดไปเลยก้อง อย่าให้เสียของ

ออฟไลน์ den_GC8 Kakimoto Regu 06&R

• เสือ 2 ตัวอยู่ถ้ำเดียวกันไม่ได้ แต่ซูบารุ 2 คันอยู่บ้านเดียวกันได้
  • *
  • Popular Vote : 4
  • ชอบจังซู
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2012, 12:07:48 PM »
ใช้มา 2 ถังแล้ว แรงใช้ได้ครับ รอบขึ้นดี  ถ้าเทียบกับ V-power เดิม (คอแดง กล่องเดิม)  :bbbear_16: