ผู้เขียน หัวข้อ: เบื่อหว่ะ รู้จักกันบ้างมั๊ย มารยาทในการซื้อของ  (อ่าน 8646 ครั้ง)

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40
ช่วยมีมารยาทกันหน่อยนะครับ เวลาที่โทรมาซื้อของหรือจะมาดูของ ถ้าไม่ชัวร์ไม่ต้องนัดมาครับ มันเสียเวลาผม ผมไม่ได้มีเวลาว่างมากมาย มากั๊กเวลาอยู่ได้ อย่างน้อยถ้าไม่มาก็ควรจะโทรมาบอกครับ มันเสียมารยาท คนเราเป็นผู้ใหญ่กันแล้ว บางทีคนอื่นเค้าอาจจะมีธุระอะไรบ้างเค้าก็จะได้ไปทำ ถ้าใครเคยมาซื้อของกับผมก็จะรู้ว่าบ้านกับที่เก็บของมันอยู่คนละที่กัน บางทีผมก็ต้องเดินทางเพื่อไปเอาของมาให้เพราะนัดว่าจะมาดูที่บ้านผม แล้วก็ไม่มาสุดท้ายผมก็ต้องเอากลับไปเก็บ เสียทั้งค่าน้ำมันทั้งเวลา แต่ก็ไม่ใช่ว่าจะไม่ดีไปซะทั้งหมด เพื่อน พี่ น้องดีๆก็ยังมีอยู่เยอะแยะ บางคนไม่เคยเห็นหน้ากันด้วยซ้ำก็มาเจอกันตอนซื้อของนี่แหล่ะ อ้อ บางพวกก็โทรมาจองของเอาไว้ เอาชัวร์ๆ พอคนอื่นโทรมาผมก็ปฏิเสธไปพอสุดท้ายก็ไม่เอา อย่างน้อยถ้ารู้ว่าไม่เอาอะไรก็รบกวนโทรมาบอกหน่อยก็จะดีครับ มันเป็นมารยาทที่ดี ไม่มีใครไปว่าคุณหรอกครับ เค้าจะได้ขายให้คนอื่นไป เดี๋ยวนี้พวกเด็กเล่นขายของแบบนี้มีเยอะมากครับ น่าเบื่อจริงๆ บ่นแค่นี้แหล่ะ จบ

ออฟไลน์ CaptaiN

• "อย่าจี้ตูด เดี๋ยวปู๊ดให้ดม กร๊ากกก"
  • *
  • Popular Vote : 23
  • I BELIEVE. I CAN FLY.
Re: เบื่อหว่ะ รู้จักกันบ้างมั๊ย มารยาทในการซื้อของ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2012, 05:38:57 PM »
 :bbbear_34:
ถ้าคุณแน่.....อย่าแพ้ขับ4

ออฟไลน์ modrxteam

• *
  • Popular Vote : 4
Re: เบื่อหว่ะ รู้จักกันบ้างมั๊ย มารยาทในการซื้อของ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2012, 05:53:02 PM »

ออฟไลน์ TURBO-Plus

• แก๊งค์ฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 38
  • All my life
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2012, 05:55:13 PM »
ไม่ว่างเลยเคน ขายได้ขายไปก่อนเลย ท่อยางอินเตอร์น่ะ ผมกระดากใจ เอิ๊ก
Jay TURBO-Plus

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2012, 06:01:47 PM »
ไม่ว่างเลยเคน ขายได้ขายไปก่อนเลย ท่อยางอินเตอร์น่ะ ผมกระดากใจ เอิ๊ก

อ๊ายยยยยยยย ผมไม่ได้หมายถึงพี่เจครับ จริงๆของพี่ผมลืมไปแล้วด้วยแหล่ะ แหะๆ ที่ผมหมายถึงคือพวกชอบมานัดวัน นัดเวลาเอาไว้แล้วไม่มาก็ไม่โทรบอกอ่ะครับ สำหรับพี่เจผมมิบังอาจคร้าบบบบ

ออฟไลน์ poowasu

• *
  • Popular Vote : 9
  • พูดคุยปรึกษาเรื่องรถได้คับ กะลังเหงาๆ 089-122-1670
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2012, 06:06:11 PM »
กระทืบ Like คับ เคน

:bbbear_17:
Glad to drive it. Subaru

ออฟไลน์ TURBO-Plus

• แก๊งค์ฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 38
  • All my life
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2012, 06:47:10 PM »
อ๊ายยยยยยยย ผมไม่ได้หมายถึงพี่เจครับ จริงๆของพี่ผมลืมไปแล้วด้วยแหล่ะ แหะๆ ที่ผมหมายถึงคือพวกชอบมานัดวัน นัดเวลาเอาไว้แล้วไม่มาก็ไม่โทรบอกอ่ะครับ สำหรับพี่เจผมมิบังอาจคร้าบบบบ

มิกล้าค๊าพ จันทร์นี้เลยดีกว่าเคน เต๋วเนื้อ
Jay TURBO-Plus

ออฟไลน์ aof_impz

• *
  • Popular Vote : 6
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2012, 06:58:50 PM »
ใช่เลยนัดเวลาสถานที่พร้อมไว้พอถึงเวลาไม่รับสาย บอกมาก็ได้ว่าไม่เอาเสียเวลาทำมาหากิน
เจอมากับตัวละเซ็ง กระทืบlikeเลยครับ
Tuned by  Tawee motor sport
ขายน้ำมันเครื่อง SELENIA ปลีก-ส่ง จร้าา

ออฟไลน์ cha

• miGlormXD
  • *
  • Popular Vote : 11
    • Exemplary asual Dating - True Females
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2012, 07:16:30 PM »

ออฟไลน์ bigears NL

• *
  • Popular Vote : 1
  • ❤ red imp & gray bd
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2012, 07:33:22 PM »

ออฟไลน์ kiyota

• *
  • Popular Vote : 10
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2012, 08:54:57 PM »
เบื่อเหมือนกันครับผม  ชอบนัดมั่วซั่ว  ขอระบายหน่อยนะครับ :bbbear_39:

แต่ล่าสุดผม โดนไป เดือนนี้ 3 รอบครับ   ผมเป็นคนซื้อ  นัดกันสะดิบดี  รอแล้วรออีก

คนที่ 1    บอกของจะมาจะโทรบอก ให้ผมรอร่วม2 เดือน  ผมก็โทรถามเรื่อยๆนะครับ   ล่าสุดโทรไปบอกขายไปแล้ว   แถมยังบอกว่าเขาให้ราคาดี

คนที่ 2    คนขายบอกขายไปแล้วนึกว่า น้องมาซื้อไปเมื่อวาน   อันนี้ไปถึงที่เลยครับ   เปลื้อง เวลา เปลื้องน้ำมัน  ค่าทางด่วนอีก

คนที่ 3    ตกลงกันไว้วันนี้ พุ่งนี้จะไปซื้อ  บอกพี่ไม่ขายละเปลี่ยนใจ

:bbbear_27:

ผมละเซ็งเลยช่วงนี้จะซื้ออะไร   ผิดพลาดตลอด 

ออฟไลน์ kanzzaa

• ยกก็แพ้ แช่ก็พัง
  • *
  • Popular Vote : 62
  • Symmetrical All-Wheel Drive
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2012, 08:59:22 PM »
ผมเคยคนนึง ตกลงกันไว้2อย่าง35000 ไปถึงจริงๆดูของเสร็จ เอาลงให้ ยื่นตังให้ผม3500พอผมถาม บอกว่าอ่าว ไมาใช่3500หรอครับ
ผมโมโห โยนของขึ้นรถ เบรินยางใส่หน้าบ้านทันที อารมเดกแว้นเข้าสิง แต่ตอนนั้นหงุดหงิดจริงๆ
นัดไว้ จองไว้ ตกลงราคาซะดี สุดท้าย มางี่งเ่า

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2012, 09:07:52 PM »
แต่ละคนสะบักสะบอม ไม่น่าทำกันเลย :bbbear_41:
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

ออฟไลน์ Tabuu

• *
  • Popular Vote : 48
  • "บุญมี"
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2012, 09:21:28 PM »
เหอะๆๆๆ

โดนกันถ้วนหน้า

ผมก็เจอ ไม่อยากจะเหลามาก หนักไม่ใช่เล่น

:bbbear_39:
"KOYORAD" and "Dixcel" Thailand Authorized Distributor

ออฟไลน์ e_tapop

• *
  • Popular Vote : 9
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2012, 10:37:41 AM »
คัยทำพี่บอกป๊อปเดี๋ยวจัดการให้ :bbbear_43: