ผู้เขียน หัวข้อ: เบื่อหว่ะ รู้จักกันบ้างมั๊ย มารยาทในการซื้อของ  (อ่าน 8645 ครั้ง)

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
Re: เบื่อหว่ะ รู้จักกันบ้างมั๊ย มารยาทในการซื้อของ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2012, 11:11:53 AM »
คัยทำพี่บอกป๊อปเดี๋ยวจัดการให้ :bbbear_43:

ปะพี่ ผมไปด้วยยย  :bbbear_18: :bbbear_18: :bbbear_18:
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ Terr Nara

• *
  • Popular Vote : 5
Re: เบื่อหว่ะ รู้จักกันบ้างมั๊ย มารยาทในการซื้อของ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2012, 11:19:49 AM »
 :bbbear_34:

ออฟไลน์ pandapong

• *
  • Popular Vote : 19
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2012, 02:37:34 PM »
ผมเคยถ่อไปถึงพาราก้อน รถก็ติด... สุดท้ายเบี้ยว

ไม่รับโทรสับอีก... รมเสียมากกกกก
Proud to drive the WRX !!!

ออฟไลน์ A i f Z `

• *
  • Popular Vote : 13
  • GVB STI ^^
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2012, 09:19:30 AM »
 :bbbear_34: :bbbear_34:

ออฟไลน์ อิสาน

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2012, 10:43:07 AM »
สังคมซูอย่าได้เสียเพราะเรื่องอย่างนี้เลยเพราะมิตรภาพดีๆอีกเยอะสู้สู้ :bbbear_9:

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2012, 07:24:33 PM »
สังคมซูอย่าได้เสียเพราะเรื่องอย่างนี้เลยเพราะมิตรภาพดีๆอีกเยอะสู้สู้ :bbbear_9:

ผมว่าสังคมซูตอนนี้มันเปลี่ยนไปมากเลยทีเดียวหล่ะ แปลกๆก็เยอะ ไม่เหมือนเมื่อก่อนแล้ว

ออฟไลน์ จิ๊กโก๋อกหัก

• ทีมนักปั่นพลังหนุ่ม
  • *
  • Popular Vote : 125
    • Tia's Facebook
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 10:47:08 AM »
ประจานเลยครับพี่

ออฟไลน์ Micky NEW'LE

• *
  • Popular Vote : 9
  • ♥ BD ♥
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2012, 11:18:12 PM »
 :bbbear_34:

ออฟไลน์ ขยะ.

• *
  • Popular Vote : 17
  • Born to Race!!!!
    • http://mungmai.com/th/
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2012, 09:40:06 PM »
พี่ๆใจเย็นๆกันนะคร้าบบบบ
กอดกันไว้คร้าบบ :bbbear_35: :bbbear_35: :bbbear_35:
แล้วเดียวทุกอย่างจัดีเองครับ ^^
 :bbbear_9: :bbbear_9: :bbbear_9:
SUBARU Pathumthani.

ออฟไลน์ TAKUMI_RPS13

• *
  • Popular Vote : 16
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 03:52:26 PM »
เบื่อเหมือนกันครับผม  ชอบนัดมั่วซั่ว  ขอระบายหน่อยนะครับ :bbbear_39:

แต่ล่าสุดผม โดนไป เดือนนี้ 3 รอบครับ   ผมเป็นคนซื้อ  นัดกันสะดิบดี  รอแล้วรออีก

คนที่ 1    บอกของจะมาจะโทรบอก ให้ผมรอร่วม2 เดือน  ผมก็โทรถามเรื่อยๆนะครับ   ล่าสุดโทรไปบอกขายไปแล้ว   แถมยังบอกว่าเขาให้ราคาดี

คนที่ 2    คนขายบอกขายไปแล้วนึกว่า น้องมาซื้อไปเมื่อวาน   อันนี้ไปถึงที่เลยครับ   เปลื้อง เวลา เปลื้องน้ำมัน  ค่าทางด่วนอีก

คนที่ 3    ตกลงกันไว้วันนี้ พุ่งนี้จะไปซื้อ  บอกพี่ไม่ขายละเปลี่ยนใจ

:bbbear_27:

ผมละเซ็งเลยช่วงนี้จะซื้ออะไร   ผิดพลาดตลอด

โดนกับเค้าด้วยหรอจะหาอะไรบอกได้นะเพื่อมี  :bbbear_45:
OTTO SHOP & พี่แดงUnion & TOON ENGIN
Chan inter & Prechar HT พี่1Hai & สนามเป้า

ออฟไลน์ KaewSaBa

• *
  • Popular Vote : 12
  • GC8E2DD
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 03:59:18 PM »
โดนมา 3 รอบครับเดือนนี้
1. เมื่อวานนัดดูรถ ผมโทรไปตอนเที่ยง เค้าบอกว่าเดี๋ยวจะมีคนมาดูตอนเย็น ซึ่งมาจากตจว.แล้วนัดไว้นานแล้ว ไม่อยากให้ชนกัน ผมก็บอกว่างั้นเดี๋ยวผมเข้าไปเลย
ผมก็ไปถึงบ่ายโมงครึ่งครับ เค้าบอกให้ไปเจอที่ปั๊ม PTT ผมก็ไป พอไปถึง เค้ากลับบอกว่าคนที่จะมาตอนเย็นมาแล้ว เดี๋ยวเค้าโทรมาอีกที ผมก็รอครับ ดีที่เพื่อนไปด้วยเลยหาอะไรทำแถวนั้น
สรุปรอถึง 6 โมง โทรไปเค้าก็ไม่รับ เยี่ยมจริงๆ ถ้าขายได้โทรบอกซักคำจะตายมั้ย ผมอยู่ตลิ่งชัน วิ่งไปถึงเรียบด่วน, omg

2. อีกคนนัดซื้อล้อกันตั้งแต่วันเสาร์ ว่าผมจะไปรับของวันจันทร์ มาวันนี้ผมโทรไปบอกว่าเดี๋ยวไม่มีใส่วิ่งเพื่อจูนรถ, เลื่อนไปเป็นอาทิตย์หน้า เอ้า..??
ไม่นึกว่าจะต้องมาเจอเรื่องแบบนี้ในบอร์ดนี้เลยครับ

3. มีพี่คนนึงทำร้านเครื่องเสียงอยากซื้อต่อชุดเครื่องเสียง 15,000, ต่อผม 13,000 ด้วยความที่รู้จักกันพอสมควรก็ตกลงว่าผมจะยกไปฝากไว้ให้ที่ร้าน, สรุปพอไปถึง ยกไปแล้ว ฝากไว้ให้เรียบร้อย, โทรไปบอกแก แกบอกไม่เอา

อยากจะกรี้ดเป็นเสียง boxer @#$%&@@#&
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 16, 2012, 04:08:03 PM โดย KaewSaBa »
EJ20K

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 04:39:38 PM »
1. เมื่อวานนัดดูรถ ผมโทรไปตอนเที่ยง เค้าบอกว่าเดี๋ยวจะมีคนมาดูตอนเย็น ซึ่งมาจากตจว.แล้วนัดไว้นานแล้ว ไม่อยากให้ชนกัน ผมก็บอกว่างั้นเดี๋ยวผมเข้าไปเลย
ผมก็ไปถึงบ่ายโมงครึ่งครับ เค้าบอกให้ไปเจอที่ปั๊ม PTT ผมก็ไป พอไปถึง เค้ากลับบอกว่าคนที่จะมาตอนเย็นมาแล้ว เดี๋ยวเค้าโทรมาอีกที ผมก็รอครับ ดีที่เพื่อนไปด้วยเลยหาอะไรทำแถวนั้น
สรุปรอถึง 6 โมง โทรไปเค้าก็ไม่รับ เยี่ยมจริงๆ ถ้าขายได้โทรบอกซักคำจะตายมั้ย ผมอยู่ตลิ่งชัน วิ่งไปถึงเรียบด่วน, omg

2. อีกคนนัดซื้อล้อกันตั้งแต่วันเสาร์ ว่าผมจะไปรับของวันจันทร์ มาวันนี้ผมโทรไปบอกว่าเดี๋ยวไม่มีใส่วิ่งเพื่อจูนรถ, เลื่อนไปเป็นอาทิตย์หน้า เอ้า..??
ไม่นึกว่าจะต้องมาเจอเรื่องแบบนี้ในบอร์ดนี้เลยครับ

3. มีพี่คนนึงทำร้านเครื่องเสียงอยากซื้อต่อชุดเครื่องเสียง 15,000, ต่อผม 13,000 ด้วยความที่รู้จักกันพอสมควรก็ตกลงว่าผมจะยกไปฝากไว้ให้ที่ร้าน, สรุปพอไปถึง ยกไปแล้ว ฝากไว้ให้เรียบร้อย, โทรไปบอกแก แกบอกไม่เอา

อยากจะกรี้ดเป็นเสียง boxer @#$%&@@#&

บร๋องงงงงงง บร๋องงงงงงงง บร๋องงงงงงงง ก่อนจะตั้งกระทู้นี้ผมนึกว่าจะเจอคนเดียวซะอีก หลังๆผมมีนโยบายอย่างเดียว อยากดูอะไรมาดูที่บ้านครับ ไม่มีการออกนอกสถานที่เด็ดขาด อย่างมากก็เสียเวลาอยู่รอ แต่ถ้าจะให้เอาของไปให้ดูหรือนัดเจอข้างนอกผมขอบายครับ 

ออฟไลน์ Hattori

• The Blue Hattori
  • *
  • Popular Vote : 102
  • 2003 WRX Sti V-Limited no.419/555
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 04:51:18 PM »

อ่านแล้วหนาวเลยครับ แก้ว

:bbbear_38:

ออฟไลน์ kiyota

• *
  • Popular Vote : 10
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 06:09:32 PM »
โดนกับเค้าด้วยหรอจะหาอะไรบอกได้นะเพื่อมี  :bbbear_45:

มีอะไรบ้างละครับ  อยากได้เต็มไปหมด ช่วยนำเสนอหน่อยสิ

ออฟไลน์ Tabuu

• *
  • Popular Vote : 48
  • "บุญมี"
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 06:58:22 PM »
ต่อไปจะไม่ใจดีแล้ว

สั่งของ ถ้าของมีมารับได้เลย ถ้าไม่มี ต้องมัดจำสถานเดียว แบบว่าสั่งเลยๆๆผมเอาชัวพรุ่งนี้โอน พอกันที

ของจะมาอยู่แล้ว โทรไปไม่รับ เอาเบอร์อื่นโทรไปบอกวันนี้โอน โทรไปก็ไม่รับ ว๊อทแอพไปก็ไม่ตอบ ติดขัดยังไงบอกันตรงๆ ให้รอยังไงก็ว่ามาได้ จะได้รู้ว่าต้องทำยังไง
หรือจะจ่ายวันรับของ ก็บอกมาตรงๆ จะได้เข้าใจ

ของมีต้นทุน มีมูลค่า

รับผิดชอบในการสั่งของกันด้วยนะครับ
"KOYORAD" and "Dixcel" Thailand Authorized Distributor