ผู้เขียน หัวข้อ: เบื่อหว่ะ รู้จักกันบ้างมั๊ย มารยาทในการซื้อของ  (อ่าน 8644 ครั้ง)

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
Re: เบื่อหว่ะ รู้จักกันบ้างมั๊ย มารยาทในการซื้อของ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 07:43:16 PM »
ต่อไปจะไม่ใจดีแล้ว

สั่งของ ถ้าของมีมารับได้เลย ถ้าไม่มี ต้องมัดจำสถานเดียว แบบว่าสั่งเลยๆๆผมเอาชัวพรุ่งนี้โอน พอกันที

ของจะมาอยู่แล้ว โทรไปไม่รับ เอาเบอร์อื่นโทรไปบอกวันนี้โอน โทรไปก็ไม่รับ ว๊อทแอพไปก็ไม่ตอบ ติดขัดยังไงบอกันตรงๆ ให้รอยังไงก็ว่ามาได้ จะได้รู้ว่าต้องทำยังไง
หรือจะจ่ายวันรับของ ก็บอกมาตรงๆ จะได้เข้าใจ

ของมีต้นทุน มีมูลค่า

รับผิดชอบในการสั่งของกันด้วยนะครับ

ปปปปปปปปปปปปปปปะปะ เปลี่ยนเถอนะนิสัยแบบนี้ หม้อนำ้ขึ้นเครื่องมา ไม่ได้เดินมามีค่าใช้จ่ายนะ ทำตัวให้ยกสูงสมกะเปนเจ้าป่าหน่อย

รับสายหน่อยก็ยังดี ไม่มีเงินคุยกันได้  :bbbear_18: ขออภัยที่พูดติดอ่าง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 17, 2012, 07:44:45 PM โดย Choke gf »
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

ออฟไลน์ sweet99

• ไม่หล่อแต่อร่อย
  • *
  • Popular Vote : 5
Re: เบื่อหว่ะ รู้จักกันบ้างมั๊ย มารยาทในการซื้อของ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 08:20:57 PM »
ช่วยมีมารยาทกันหน่อยนะครับ เวลาที่โทรมาซื้อของหรือจะมาดูของ ถ้าไม่ชัวร์ไม่ต้องนัดมาครับ มันเสียเวลาผม ผมไม่ได้มีเวลาว่างมากมาย มากั๊กเวลาอยู่ได้ อย่างน้อยถ้าไม่มาก็ควรจะโทรมาบอกครับ มันเสียมารยาท คนเราเป็นผู้ใหญ่กันแล้ว บางทีคนอื่นเค้าอาจจะมีธุระอะไรบ้างเค้าก็จะได้ไปทำ ถ้าใครเคยมาซื้อของกับผมก็จะรู้ว่าบ้านกับที่เก็บของมันอยู่คนละที่กัน บางทีผมก็ต้องเดินทางเพื่อไปเอาของมาให้เพราะนัดว่าจะมาดูที่บ้านผม แล้วก็ไม่มาสุดท้ายผมก็ต้องเอากลับไปเก็บ เสียทั้งค่าน้ำมันทั้งเวลา แต่ก็ไม่ใช่ว่าจะไม่ดีไปซะทั้งหมด เพื่อน พี่ น้องดีๆก็ยังมีอยู่เยอะแยะ บางคนไม่เคยเห็นหน้ากันด้วยซ้ำก็มาเจอกันตอนซื้อของนี่แหล่ะ อ้อ บางพวกก็โทรมาจองของเอาไว้ เอาชัวร์ๆ พอคนอื่นโทรมาผมก็ปฏิเสธไปพอสุดท้ายก็ไม่เอา อย่างน้อยถ้ารู้ว่าไม่เอาอะไรก็รบกวนโทรมาบอกหน่อยก็จะดีครับ มันเป็นมารยาทที่ดี ไม่มีใครไปว่าคุณหรอกครับ เค้าจะได้ขายให้คนอื่นไป เดี๋ยวนี้พวกเด็กเล่นขายของแบบนี้มีเยอะมากครับ น่าเบื่อจริงๆ บ่นแค่นี้แหล่ะ จบ

ใช่เลย พี่ป้าเคนพิมพ์ ตรงใจมากมาย พึ่งโดนมาเลย :bbbear_39: :bbbear_18: