ผู้เขียน หัวข้อ: แมว AT อยากเป็น MT ครับ  (อ่าน 2846 ครั้ง)

ออฟไลน์ talaese12

• *
  • Popular Vote : 8
แมว AT อยากเป็น MT ครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 16, 2012, 02:33:48 PM »
ผมได้เจ้าแมวมาขับก็เกือบจะ 3 ปีแล้วครับ เสร็จทีนี้ตอนเรียนขับรถใหม่ๆก็เรียนเกียร์กระปุกแต่ว่าตอนนั้นรู้สึกว่าไม่สนุกเลยขับรถเกียร์กระปุก

พอดีเมื่อวานได้ไปส่งของให้ที่บ้านโดยใช้กระบะเกียร์ MT ,, รู้สึกว่าคิดผิดที่ไม่ออก MT ตั้งแต่แรก รวมถึงที่บ้านอยากได้ AT ด้วย

ประเด็นคือ   แมว 2.0 N/A AT อยากเปลี่ยนเกียร์เป็น MT นี้จะยุ่งป่ะครับ ราคาเกียร์สภาพดีๆประมาณเท่าไหร่ครับ ให้ MIT ทำจะ work ป่าวครับ???      :bbbear_2:

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ signifer

• *
  • Popular Vote : 43
  • My GDG
    • IGGY BOOKS
Re: แมว AT อยากเป็น MT ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2012, 03:17:41 PM »
ถ้าสนใจเกียร์ธรรมดา เครื่อง 2.0 สภาพวิ่ง 16,000 โลบอกได้นะครับ มีเก็บไว้ลูกอ่ะ
ข้อสำคัญคงเป็นเรื่องพวกชุดอุปกรณ์น่ะครับ คันเกียร์แป้นครัช ปั๊มครัช ฯลฯ จริงๆน่าจะลองถาม
เพื่อนๆที่ยกเครื่องเดิมออกวาง Sti อาจจะเหลือๆพวกนี้นะครับ
ไม่สุด....แต่สะดุดตา

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2012, 10:38:24 PM »
ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ครับ ขอคราวๆก็พอครับ จะได้ขอพ่อถูก 55     :bbbear_25:

ออฟไลน์ pedkasem

• ผ้ายาง XV แบบเต็มคัน/อัพเกรดของแถม สั่งกันได้เลยจ้า^^
  • *
  • Popular Vote : 44
  • จำหน่ายผ้ายางปูพื้นเข้ารูปทุกรุ่น/ยี่ห้อ ราคาพิเศษ
    • ผ้ายางเข้ารูปสำหรับsubaru ทุกรุ่น ราคาพิเศษสำหรับชาว SSS ครับ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2012, 05:59:57 PM »
ดูแล้วน่าจะเป็น เครื่องเทอร์โบ WRX ป่าวครับ

มีให้เลือก 5 speed กับ 6 speed ครับ  ก็เอาของกลม/เหยี่ยว/หมู มาจับชนได้เลยครับ

5 speed เห็นขายกันก็สามหมื่นกว่าครับ
6 speed ก็ 7 - 8 หมื่นบาทครับ

ถ้างบถึงเนี่ย 6 speed ดีกว่าแน่นอนครับ  ราคานี้ไม่รวมค่าวางนะครับ ค่าวางคงไม่เท่าไหร่ครับ ดัดแปลงไม่เยอะ

ความคิดผมซูบารุยังไงเกียร์ Manual ก็ดีกว่าอะครับ ซูเกียร์ออโต้นี่ค่อนข้างกินน้ำมันมากแต่ไม่ค่อยวิ่งอ่ะครับ อัตราเร่งหายไปเยอะ

ยิ่งเป็น WRX นี่หนีพวกรถรุ่นใหม่ๆแทบไม่ออกเลยครับ กินน้ำมันมากกว่าคอแดงเกียร์ Manual  พอสมควรเลยครับ แต่ก็ได้ความสบายในการเดินทางอ่ะครับ แลกกัน

เปลี่ยนเกียร์แล้วน่าจะได้อัตราเร่งและอัตราการกินน้ำมันใหม่ แถมโมดิฟายเพิ่มก็ได้มากขึ้น  โชคดีนะครับ   :bbbear_16:
ขายผ้ายางปูพื้นรถ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=96059.0

ออฟไลน์ cableroom

• Speaker...
  • *
  • Popular Vote : 15
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2012, 08:01:29 PM »
มาลองรถพี่ไหมคับ
พี่ชายน้องเพิ่มเอง
วันไหนนัดเจอพี่บ้านเพิ่มได้เลย  :bbbear_34:
จำหน่าย_สายไฟเครื่องเสียง_ลำโพงเครื่องเสียง_ครบวงจร

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2012, 04:17:45 PM »
ดูแล้วน่าจะเป็น เครื่องเทอร์โบ WRX ป่าวครับ

มีให้เลือก 5 speed กับ 6 speed ครับ  ก็เอาของกลม/เหยี่ยว/หมู มาจับชนได้เลยครับ

5 speed เห็นขายกันก็สามหมื่นกว่าครับ
6 speed ก็ 7 - 8 หมื่นบาทครับ

ถ้างบถึงเนี่ย 6 speed ดีกว่าแน่นอนครับ  ราคานี้ไม่รวมค่าวางนะครับ ค่าวางคงไม่เท่าไหร่ครับ ดัดแปลงไม่เยอะ

ความคิดผมซูบารุยังไงเกียร์ Manual ก็ดีกว่าอะครับ ซูเกียร์ออโต้นี่ค่อนข้างกินน้ำมันมากแต่ไม่ค่อยวิ่งอ่ะครับ อัตราเร่งหายไปเยอะ

ยิ่งเป็น WRX นี่หนีพวกรถรุ่นใหม่ๆแทบไม่ออกเลยครับ กินน้ำมันมากกว่าคอแดงเกียร์ Manual  พอสมควรเลยครับ แต่ก็ได้ความสบายในการเดินทางอ่ะครับ แลกกัน

เปลี่ยนเกียร์แล้วน่าจะได้อัตราเร่งและอัตราการกินน้ำมันใหม่ แถมโมดิฟายเพิ่มก็ได้มากขึ้น  โชคดีนะครับ   :bbbear_16:

ผมเครื่อง 2.0 na ครับพี่เพชร พี่ใช่คนที่ขับ GG ตอนไปงานโบนันซ่าป่าวครับ ถ้าใช่ผมแมวขาวที่เจอกันที่ปั้มตอนเช้าพร้อม GC ขาวอีกคันอะพี่ ไม่รุ้พี่จำได้ป่าว     :bbbear_16:

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2012, 04:18:59 PM »
มาลองรถพี่ไหมคับ
พี่ชายน้องเพิ่มเอง
วันไหนนัดเจอพี่บ้านเพิ่มได้เลย  :bbbear_34:

สวัสดีครับพี่พง ยังไงไว้มีโอกาสจะขอลองครับ       :bbbear_7:

ตอนนี้แต่งไปไกลยังครับพี่??

ออฟไลน์ pedkasem

• ผ้ายาง XV แบบเต็มคัน/อัพเกรดของแถม สั่งกันได้เลยจ้า^^
  • *
  • Popular Vote : 44
  • จำหน่ายผ้ายางปูพื้นเข้ารูปทุกรุ่น/ยี่ห้อ ราคาพิเศษ
    • ผ้ายางเข้ารูปสำหรับsubaru ทุกรุ่น ราคาพิเศษสำหรับชาว SSS ครับ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2012, 05:24:17 PM »
ผมเครื่อง 2.0 na ครับพี่เพชร พี่ใช่คนที่ขับ GG ตอนไปงานโบนันซ่าป่าวครับ ถ้าใช่ผมแมวขาวที่เจอกันที่ปั้มตอนเช้าพร้อม GC ขาวอีกคันอะพี่ ไม่รุ้พี่จำได้ป่าว     :bbbear_16:

อ่อ ใช่ครับ จำได้ครับผม GC สีขาวแปลงเพศ เอ๊ย! แปลงร่างเป็น GD   :bbbear_44:
จำได้ด้วย สบายดีนะครับ  :bbbear_9:
ขายผ้ายางปูพื้นรถ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=96059.0

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2012, 09:03:55 PM »
อ่อ ใช่ครับ จำได้ครับผม GC สีขาวแปลงเพศ เอ๊ย! แปลงร่างเป็น GD   :bbbear_44:
จำได้ด้วย สบายดีนะครับ  :bbbear_9:

ฮ่าๆๆ ทำไมจะจำไม่ได้ละครับพี่ พี่กดหนีผมตลอดดด 55555 ,, ผมเหยียบซะจนแป้นจะติดพื้นแล้วคร้าบบบ ฮ่าๆ               :bbbear_32: