ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับ รุ่นของ แมว หน่อยครับ  (อ่าน 12894 ครั้ง)

ออฟไลน์ สวะ.

• *
  • Popular Vote : 32
Re: สอบถามเกี่ยวกับ รุ่นของ แมว หน่อยครับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 07:01:39 PM »
ใช่รุ่นไหนอยู่ครับ
ผมเองก็กำลังจะเปลี่ยนมีตรงรุ่นด้วยนะคับ
ยังไงโทรคุยกันได้นะคับ  ด้วยถ่ายรูป รหัสโช๊คมาให้ดูคับ
เพิ่งไปเปลี่ยนมาสดๆเลยครับวันนี้
Tein ss มันจะมีของ GH8 แล้วก้ของ Sti เลยคับ
แต่เค้าบอกว่าของ GH8 จริงๆก้ใส่แมวผอมได้ทุกตัวแหละครับ
เพราะบอกดี้เหมือนกันหมด ต่างแค่เครื่องยนต์ จริงๆ
^^

ออฟไลน์ cableroom

• Speaker...
  • *
  • Popular Vote : 15
Re: สอบถามเกี่ยวกับ รุ่นของ แมว หน่อยครับ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 08:02:34 PM »
จบมาเท่าไรครับ อยากได้บ้าง tein ss มันแน่นอนอยู่แล้ว
ด้านลงเป็นตารางโช๊ค ของ d2 คับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 26, 2012, 08:07:24 PM โดย cableroom »
จำหน่าย_สายไฟเครื่องเสียง_ลำโพงเครื่องเสียง_ครบวงจร

ออฟไลน์ tori_98

• *
  • Popular Vote : 2
    • fordescapethailand
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 08:16:27 PM »
จบมาเท่าไรครับ อยากได้บ้าง tein ss มันแน่นอนอยู่แล้ว
ด้านลงเป็นตารางโช๊ค ของ d2 คับ
ว่าจะเปลี่ยนเหมือนกัน ของ D2 ดีไหมครับ :bbbear_48:
Hard to live, Easy to die.

ออฟไลน์ signifer

• *
  • Popular Vote : 43
  • My GDG
    • IGGY BOOKS
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2012, 04:52:14 PM »
เพิ่งไปเปลี่ยนมาสดๆเลยครับวันนี้
Tein ss มันจะมีของ GH8 แล้วก้ของ Sti เลยคับ
แต่เค้าบอกว่าของ GH8 จริงๆก้ใส่แมวผอมได้ทุกตัวแหละครับ
เพราะบอกดี้เหมือนกันหมด ต่างแค่เครื่องยนต์ จริงๆ
^^

เพราะแทร็คของแมวผอมทุกตัวมันเท่ากันน่ะครับ ส่วนระยะแทร็คของ Sti มันไม่เหมือนชาวบ้านเขา เลยต้องแยกเป็นสองรุ่น
แต่...กันโคลงดันใส่กันได้แฮะ 

ส่วน 1.5 กับ 2.0 บ้านเราผมเคยคุยกับเซลล์แล้ว และลองขับทั้งสองตัว ช่วงล่างตัว 2.0 กับ 1.5 แทบจะเหมือนกันเลย แต่ 2.0 แน่นกว่าหน่อย
และหลังมันแน่นกว่า(เพราะมีกันโคลงช่วยด้วย) ผมลองทั้ง 1.5 กับ 2.0 อยู่สามรอบครับกว่าจะตัดสินใจ...

สุดท้ายได้แมวพันห้ามาซะงั้นเพราะสีเทาดันเหลือรุ่นเดียว
และผมก็ไปเอาโช้คสปริงจาก WRX 2.5 มาใส่ แมวผอม 1.5 ใส่ได้ทั้งหมด แต่มันดันสูงขึ้นนิดนึง เหมือนรถแรลลี่ซะงั้น
และช่วงล่างแข็งขึ้นมาก แม้จะไม่มีกันโคลงแต่เข้าโค้งไม่มีย้วยเลย เพราะโช้คสปริงมันแข็งจริงๆ สุดท้ายลดความสูงจากรถแรลลี่ เป็นรถซิ่่ง
ยกสปริง WRX ออกใส่ H&R แทน กลับมาเตี้ยถูกใจ

เห็นมีเพื่อนบอกว่า จริงๆสามารถใส่ของเลกาซี่ได้ด้วยนะ อิอิ แต่ยังไม่เคยลอง
ไม่สุด....แต่สะดุดตา

ออฟไลน์ cableroom

• Speaker...
  • *
  • Popular Vote : 15
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2012, 05:21:59 PM »
เพราะแทร็คของแมวผอมทุกตัวมันเท่ากันน่ะครับ ส่วนระยะแทร็คของ Sti มันไม่เหมือนชาวบ้านเขา เลยต้องแยกเป็นสองรุ่น

ส่วน 1.5 กับ 2.0 บ้านเราผมเคยคุยกับเซลล์แล้ว และลองขับทั้งสองตัว ช่วงล่างตัว 2.0 กับ 1.5 แทบจะเหมือนกันเลย แต่ 2.0 แน่นกว่าหน่อย
และหลังมันแน่นกว่า(เพราะมีกันโคลงช่วยด้วย) ผมลองทั้ง 1.5 กับ 2.0 อยู่สามรอบครับกว่าจะตัดสินใจ...

สุดท้ายได้แมวพันห้ามาซะงั้นเพราะสีเทาดันเหลือรุ่นเดียว
และผมก็ไปเอาโช้คสปริงจาก WRX 2.5 มาใส่ แมวผอม 1.5 ใส่ได้ทั้งหมด แต่มันดันสูงขึ้นนิดนึง เหมือนรถแรลลี่ซะงั้น
และช่วงล่างแข็งขึ้นมาก แม้จะไม่มีกันโคลงแต่เข้าโค้งไม่มีย้วยเลย เพราะโช้คสปริงมันแข็งจริงๆ สุดท้ายลดความสูงจากรถแรลลี่ เป็นรถซิ่่ง
ยกสปริง WRX ออกใส่ H&R แทน กลับมาเตี้ยถูกใจ

เห็นมีเพื่อนบอกว่า จริงๆสามารถใส่ของเลกาซี่ได้ด้วยนะ อิอิ แต่ยังไม่เคยลอง

ของเลกาซี่ใส่ได้
แต่ต้องแปลง ไม่คุ้มคับ   :bbbear_35:  :bbbear_35:
จำหน่าย_สายไฟเครื่องเสียง_ลำโพงเครื่องเสียง_ครบวงจร

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2012, 08:07:41 PM »
ของ d2 นี่รุ่นเลือกเยอะดีจังเลยคับ
ของ tein มันมี gh8 กับ sti ไปเลยแต่จริงๆก้ใส่ได้แหละครับ

ss โดนไป 61000 ถ้วนๆครับ

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2012, 08:12:14 PM »

ใส่ของเลได้ด้วยหลอเนี่ย O_o
ไม่กล้าลองอ่าครับ
รถผมเครื่องกะไม่แรงอ่าครับแต่กะว่าจะเน้นช่วงล่างให้โหดๆแทน ^^

ออฟไลน์ signifer

• *
  • Popular Vote : 43
  • My GDG
    • IGGY BOOKS
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 06:45:04 AM »
ใส่ของเลได้ด้วยหลอเนี่ย O_o
ไม่กล้าลองอ่าครับ
รถผมเครื่องกะไม่แรงอ่าครับแต่กะว่าจะเน้นช่วงล่างให้โหดๆแทน ^^

รถผมก็ไม่แรงหรอกครับ ^^ เน้นสภาพเนียนๆ เงาๆ ปิ๊งๆ พอแระ
ไม่สุด....แต่สะดุดตา

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 03:35:54 PM »
รถผมก็ไม่แรงหรอกครับ ^^ เน้นสภาพเนียนๆ เงาๆ ปิ๊งๆ พอแระ
ถูกต้องที่สุดน่ะค๊าบบ  :bbbear_19:

ออฟไลน์ Impreza lover

• *
  • Popular Vote : 16
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 11:13:16 PM »
ถ้าจำไม่ผิด Sgt ก็ gh8 ครับ

• *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2012, 03:45:16 PM »
ถ้าจำไม่ผิด Sgt ก็ gh8 ครับ
ght เห็นว่าเป็นของปีล่าสุดมั้งคับ
แต่ยังไงก้สวยหมดทุกรุ่งอ่าครับ
ชอบๆ ><