ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามพี่ๆเรื่อง antilag นิดนึงครับ  (อ่าน 6781 ครั้ง)

ออฟไลน์ toon_toon

• *
  • Popular Vote : 1
สอบถามพี่ๆเรื่อง antilag นิดนึงครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2012, 08:00:08 PM »
สงสัยเรื่อง antilag มานานแล้วครับว่า.   :bbbear_27:
1.มันมีหน้าที่เอาไว้ทำอะไรครับ
2.จะมีผลเสียต่อเครื่อง หรือ turbo ในระยะยาวไหมครับ
3. พี่ๆที่ทำแล้วมีความรู้สึกอย่างไรบ้างครับ
ขอบคุณมากครับ :bbbear_19:

ออฟไลน์ GEMINI_IMPREZA

• *
  • Popular Vote : 9
Re: สอบถามพี่ๆเรื่อง antilag นิดนึงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2012, 10:22:37 PM »
1. มันคือระบบที่ทำให้ไม่ให้ Turbo เกิดอาการ Turbo Lag หรือ ให้เกิดน้อย นั้นเองครับ

2. ผลเสียมีแน่นอนครับ ตั้งแต่เทอร์โบกลับบ้านเก่าเร็วขึ้น ท่อไอเสียพังเร็วขึ้น ประมาณนี้

3. ความรู้สึกหรอครับ ผมว่าแล้วแต่คนชอบนะ แต่ที่แน่ๆมันเสียงดังนะขับบนถนนบ้างที่เราก็ไม่ได้ตั้งใจให้มัน ปุง ปัง แต่รอบมันถึงก็ ปัง

คนเดินถนนเค้าตกใจหันมองกันเป็นตาเดียว ส่วนอาการรถ ส่วนรถของผมเนี๊ยยังไม่ได้ทำอะไรเยอะ ความแตกต่างก็ไม่ค่อยรู้สึกเท่าไหร่ครับ

แต่รู้สึกว่าบูสมันมาเร็วกว่าเดิมอยู่นิดๆนะ ไม่รู้ผมร้สึกไปเองรึป่าว

ออฟไลน์ gentlemanly

• *
  • Popular Vote : 12
Re: สอบถามพี่ๆเรื่อง antilag นิดนึงครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2012, 10:45:34 PM »
ถ้าจำไม่ผิด ง่ายๆเลยนะครับ คือเวลาเราผ่อนคันเร่ง รอบเครื่องจะไม่ตก

รอผู้รู้ท่านต่อไปครับ  :bbbear_38:

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2012, 11:12:01 PM »
ดูแข่งwrc สิครับเวลาเข้าโค้ง จะดังปังๆๆๆคือแอนตี้แลก เอาคร่าวๆนะเพราะไม่รู้ละเอียดเหมือนกัน :bbbear_44:

คือรถเทอโบพอยกคันเร่งบูสต์จะหาย เพราะไม่มีไอเสียไปปั่นเทอโบ
ทีนี้แอนตี้แลคจะทำงานโดย ให้มีการจุดระเบิดต่อทำมีไอเสียไปปั่นเทอร์โบเพื่อรักษาบูสต์ ทำให้กดคันเร่งบูสต์ก็มารอเลย

แต่แอนตี้แลคเป็นการจุดระเบิดนอกห้องเผาไหม้ ทำให้มีลูกไฟออกมาตามท่อไอเสีย ดังนั้นระบบไอเสียทั้งระบบจะพังแน่นอนใช้ได้ไม่นานครับ แต่รถแข่งมีสปอนเซอร์จ่ายอยู่แล้ว555
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

ออฟไลน์ pomaru

• SRS MEMBER
  • *
  • Popular Vote : 17
  • WE LOVE SUBARU
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 01:27:49 PM »
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 03, 2012, 01:28:18 PM โดย pomaru »

ออฟไลน์ toon_toon

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 01:45:02 PM »