ผู้เขียน หัวข้อ: ทำท่อที่ไหนดีครับ(แถวเลียบด่วนรามอินทรา)  (อ่าน 20953 ครั้ง)

ออฟไลน์ NOp76

• Still Chill Chill ^ ^~
  • *
  • Popular Vote : 73
  • Proud of Boxer
    • http://www.bendix.co.th
Re: ทำท่อที่ไหนดีครับ(แถวเลียบด่วนรามอินทรา)
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 08:36:41 PM »
ผมเองก็ทำกับ เฉลิม นะครับ ตอนนั้นแกลงมือทำให้เองเลย งานเนี๊ยบมากครับ งานเชื่อมสแตนเลสแกผมยกนิ้วให้ สวยเหมือนมาจากโรงงาน (ถ้าแกทำเองนะครับ) ส่วนพวกเด็กในร้านฝีมือไม่ได้เรื่อง ไม่สนใจลูกค้าครับ แต่ราคาแำพงเอาเรื่องเหมือนกันครับร้านนี้

ออฟไลน์ wutz

• *
  • Popular Vote : 4
Re: ทำท่อที่ไหนดีครับ(แถวเลียบด่วนรามอินทรา)
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 10:41:05 PM »
ไปทำเฮดเดอร์เฉลิมมาคับไปเช้า8โมงเสร็จ4ทุ่มถึงชลบุรี ตี1เช้าอีกวันถอดทึ้งเลย 10000 รั่วทุกจุดอย่าให้บรรยายเลยคับ. ประมาณปีที่แล้วเจ้าของลงมือเอง

ออฟไลน์ Yo Legacy

• *
  • Popular Vote : 28
  • สนามไม่สน ถนนเท่านั้น
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 02:00:03 AM »
เรื่องของผมกับน้าเฉลิม

1.ราคาแพง เช่นปกติให้เดินพักปลายเขาคิดกันพร้อมติดตั้ง500 แกจะคิดค่าติดตั้ง500แยกค่าท่อแป๊ปอีก500(เหล็ก)

2.ไม่รู้ทำไมไปมากี่รอบ น็อตหลุดตลอด วิ่งๆไปประเก็นหายประจำ

3.ตอนผมเครื่อง2.0NA เอาท่อนอกเก่าญี่ปุ่นไป แกแนะนำท่อของแก ของใหม่ ใส่ไปได้2เดือนไส้ไหม้หมด วิ่งแล้วดังแก๊กๆๆ แล้วเมียแกก็มาบอกว่าปกติท่อมันก็อายุไม่เกินปีหรอก
(ใบละ3000นะให้เปลี่ยนทุกปีหรือไง)

สุดท้าย

ผมทำร้านใกล้บ้านจนสนิทกันแล้วทำประจำ แกคิดค่าติดตั้งท่อผมครั้งละ300เอง หาทำร้านสนิทดีที่สุด เอาใกล้ๆไปง่ายๆ

ออฟไลน์ TAKUMI_RPS13

• *
  • Popular Vote : 16
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 04:24:21 PM »
ร้านอื่นผมไม่ขอพูดถึงผมเข้าอยู่2ร้านครับคือ พี่ชาญอินเตอร์แถวๆนนบุรี กับ พี่พาทปรีชายนต์แถวๆสุขุมวิท101/1

ระยะทางไกลมากสำหรับผมทั้ง2อู่ แต่เนียนจบและไม่แพงไม่รุ้นะสำหรับผมแล้วแต่คนอื่นไม่รู้ต่างกรรมต่างวาระ

เวลาผมจะไปก็โทรหาพี่เค้าก่อนแล้วไปเช้าๆ พี่ชาญได้ข่าวว่าแต่จะอารมณ์ศิลปินดุๆหน่อยทีคนบอกมาอีกที่

แต่สำหรับผมฮาครับอิอิ เวลาผมทำรถถือคติไกลไม่ว่าขอให้จบและราคาพอรับได้สมคุณภาพ :bbbear_34:
OTTO SHOP & พี่แดงUnion & TOON ENGIN
Chan inter & Prechar HT พี่1Hai & สนามเป้า

ออฟไลน์ aof_impz

• *
  • Popular Vote : 6
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 05:32:30 PM »
เกียรติศักดิ์เทอร์โบ พี่หำจักเฮดเดอร์ พี่พาทปรีชา นอกนั้นไม่เข้าดีกว่า
Tuned by  Tawee motor sport
ขายน้ำมันเครื่อง SELENIA ปลีก-ส่ง จร้าา

ออฟไลน์ kiyota

• *
  • Popular Vote : 10
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 05:54:08 PM »
เรื่องของผมกับน้าเฉลิม

1.ราคาแพง เช่นปกติให้เดินพักปลายเขาคิดกันพร้อมติดตั้ง500 แกจะคิดค่าติดตั้ง500แยกค่าท่อแป๊ปอีก500(เหล็ก)

2.ไม่รู้ทำไมไปมากี่รอบ น็อตหลุดตลอด วิ่งๆไปประเก็นหายประจำ

3.ตอนผมเครื่อง2.0NA เอาท่อนอกเก่าญี่ปุ่นไป แกแนะนำท่อของแก ของใหม่ ใส่ไปได้2เดือนไส้ไหม้หมด วิ่งแล้วดังแก๊กๆๆ แล้วเมียแกก็มาบอกว่าปกติท่อมันก็อายุไม่เกินปีหรอก
(ใบละ3000นะให้เปลี่ยนทุกปีหรือไง)

สุดท้าย

ผมทำร้านใกล้บ้านจนสนิทกันแล้วทำประจำ แกคิดค่าติดตั้งท่อผมครั้งละ300เอง หาทำร้านสนิทดีที่สุด เอาใกล้ๆไปง่ายๆ

ผมก็โดนค่าติดตั้ง 500    แถมยังใส่ท่อไม่แน่นอีก  วิ่งแล้วเสียงเหล็กตีกัน   ผิดหวังอย่างแรง     สุดท้ายต้องไปหาร้านทำแถวบ้าน

ออฟไลน์ TAKUMI_RPS13

• *
  • Popular Vote : 16
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 06:24:44 PM »
ผมก็โดนค่าติดตั้ง 500    แถมยังใส่ท่อไม่แน่นอีก  วิ่งแล้วเสียงเหล็กตีกัน   ผิดหวังอย่างแรง     สุดท้ายต้องไปหาร้านทำแถวบ้าน

โดนกับเค้าด้วยหรอ  :bbbear_45:
OTTO SHOP & พี่แดงUnion & TOON ENGIN
Chan inter & Prechar HT พี่1Hai & สนามเป้า