ผู้เขียน หัวข้อ: อยากจะสอบถามหน่อยครับ รถผมชนมาประมาณนี้ เวลาซ่อมกลับไปมันจะได้ดีขนาดไหน  (อ่าน 15899 ครั้ง)

ออฟไลน์ itthiphat

• *
  • Popular Vote : 1
สภาพตามที่เห็นนี้นะคับ ถ้าผมซ่อมมาแล้วรถมันจะยังทรงตัวหรือขับดีเหมือนเดิมหรือใกล้เคียงขนาดไหนอะคับ หรือควรจะขายซากไปเลยดี

:bbbear_11: :bbbear_8:

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
โคร้งสร้างห้องโดยสารแข็งมากมายเลยคับ ช่วงหน้าบี้เยินขนาดนี้

ถ้าเป็นผม ผมซ่อมคับ

• *
คือผมก็อยากซ่อมแหละคับ แต่คือคิดๆไปแล้วเนี่ย ซ่อมมาพวกการควบคุม balance ความนิ่งตอนความเร็วสูงจะเป็นไงนี่สิที่ผมกลัวอะ

ออฟไลน์ saran_1st

• CU Intania
  • *
  • Popular Vote : 48
  • . . Rumble . .
คือผมก็อยากซ่อมแหละคับ แต่คือคิดๆไปแล้วเนี่ย ซ่อมมาพวกการควบคุม balance ความนิ่งตอนความเร็วสูงจะเป็นไงนี่สิที่ผมกลัวอะ

ในใจ เกิดความลังเล ไม่มั่นใจแล้ว ต่อให้ซ่อมมายังไง ผมว่าลึกๆคุณก็ยังรู้สึกไม่มั่นใจอยู่ดีครับ
ถ้าเป็นผม ผมขายซากครับ

ดีกว่าต้องใช้แบบไม่มั่นใจ

• *
ในใจ เกิดความลังเล ไม่มั่นใจแล้ว ต่อให้ซ่อมมายังไง ผมว่าลึกๆคุณก็ยังรู้สึกไม่มั่นใจอยู่ดีครับ
ถ้าเป็นผม ผมขายซากครับ

ดีกว่าต้องใช้แบบไม่มั่นใจ

พี่ ฬ ปีไหนอะ ผมปี 1

ถ้ามันไม่แบบส่ายขนาดนั้นผมก็โอเคนะ เอาจิงๆปกติผมก็ไม่น่าจะวิ่งเกิน 120 อยู่แล้ว อยู่ในเมืองอะ

ออฟไลน์ saran_1st

• CU Intania
  • *
  • . . Rumble . .
พี่ ฬ ปีไหนอะ ผมปี 1

ถ้ามันไม่แบบส่ายขนาดนั้นผมก็โอเคนะ เอาจิงๆปกติผมก็ไม่น่าจะวิ่งเกิน 120 อยู่แล้ว อยู่ในเมืองอะ

จบแล้วคร้าบ รหัส 49

เรื่องซ่อมมาแล้ว วิ่งในเมืองเป็นไงนี่ไม่ทราบแหะ  :bbbear_38:

ออฟไลน์ da7000

• *
  • Popular Vote : 9
ซ่อมแบบหาซื้อโครงแล้วย้ายเลขตัวถังเลยน่าจะดีกว่าครับ

ออฟไลน์ Akaradech------>

• *
  • Popular Vote : 23
  • =ชิวๆๆ ปลิวลม อีเขียว=
    • Maximpack
ซ่อม ยกแพ หน้าตัด
Add มาทักทายกันได้ครับ เพิลๆ SSS
fb//akaradech_casa@hotmail.com

ออฟไลน์ Bob The Builder

• *
  • Popular Vote : 4
  • Born to be your Hero!!!
OMG จำหน้าไม่ได้เลย หมูรึเหยี่ยวหละทีนี้  :bbbear_15:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 05, 2012, 10:28:44 PM โดย Bob The Builder »

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
กระเทือนมาถึงคอเลย อืมไม่แนะให้ซ่อมเลยนะครับ ถ้ายังผูกพันอยู่ลองเอาไปขึ้นJIG ดูละกันเผื่อจะดึงตัวถังได้ตรง

แต่ความแข็งแรงคงไม่ได้แล้ว ไหนจะค่าเครื่องใหม่อีก ราคาเครื่องใหม่ไปออกอีโคคาร์ได้เลยนะครับ
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

• *
OMG จำหน้าไม่หน้าเลย หมูรึเหยี่ยวหละทีนี้  :bbbear_15:

เหยี่ยวคับ

ออฟไลน์ ddi

• *
  • Popular Vote : 14
ลองยกดูก่อนคัฟ ว่าโครงสร้างหลักๆ เสียหายหรือเปล่า !!!  :bbbear_36:

ออฟไลน์ Tabuu

• *
  • "บุญมี"
"KOYORAD" and "Dixcel" Thailand Authorized Distributor

ออฟไลน์ Sinz

• *
  • Popular Vote : 21
ตอบแบบตรงๆ เลยนะครับบ  :bbbear_48:

รถที่โดนชนมาแบบถึง คัดซี ทุกคัน ไม่สามารถที่จะทำให้เหมือนเดิมเเล้วครับ ไม่ว่าจะทำเนี้ยบแค่ไหนแต่ก็ไม่สามารถกลับมาเหมือนเดิมได้ครับ

เป็นผมคงต้องตัดใจเเล้วขายไปครับ

แต่ดูจากภาพเเล้วหนักเอาการอยุ๋ครับ ช่วงนี้ฝนตกขับรถด้วยความปลอดภัยกันด้วยนะครับบ

• *
ตอบแบบตรงๆ เลยนะครับบ  :bbbear_48:

รถที่โดนชนมาแบบถึง คัดซี ทุกคัน ไม่สามารถที่จะทำให้เหมือนเดิมเเล้วครับ ไม่ว่าจะทำเนี้ยบแค่ไหนแต่ก็ไม่สามารถกลับมาเหมือนเดิมได้ครับ

เป็นผมคงต้องตัดใจเเล้วขายไปครับ

แต่ดูจากภาพเเล้วหนักเอาการอยุ๋ครับ ช่วงนี้ฝนตกขับรถด้วยความปลอดภัยกันด้วยนะครับบ

ผมก็กะว่ามันไม่เหมือนเดิมอยู่แล้วแหละคับ แต่อยากรุว่าถ้าซ่อมมาอะ สมรรถนะมันจะยังอยู่ในเกนที่เรียกว่าดีอยู่รึปล่าวอะคับ ร้านบอกว่ามันมีอะไรซักอย่างที่เป็นแท่งยาวๆตั้งแต่หัวจดท้ายข้างนึงหัก ต้องเปลี่ยน ผมไม่แน่ใจว่าคัตซีรึป่าว