ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวน เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ แนะนำร้าน ซ่อม & เช็ค ช่วงล่างเทพๆสำหรับ SUฺBARU  (อ่าน 3588 ครั้ง)

ออฟไลน์ michael nong

• *
  • Popular Vote : 0
ขอบคุณสำหรับทุกๆความเห็นครับ  :bbbear_19:

ออฟไลน์ pick

• Life is Short
  • *
  • Popular Vote : 47
  • GC Doluck
    • http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php/topic,88992.0.html
อันดับแรกเลยช่วงขยายความให้หน่อยครับ
1. พักอยู่แถวไหน
2. โช็คเดิมหรือเปลี่ยนยี่ห้ออื่นแล้ว
3. ถ้าเดิมต้องการเปลี่ยน ดูตัวไหนอยู่
4. ถ้าต้องการซ้อมของยี่ห้ออะไร
5. ใช่บนถนนโดยส่วนมากหรือ ต้องการเอาไปวิ่งtrackdayบ้าง บางเวลา
6. งบประมาณในการซ้อมกับ ซื้อของใหม่

ถ้าเป้นโช็คเดิมsubaru ก็เข้าอู่subaruใกล้บ้านท่านได้เลย โดยส่วนมากพี่ๆที่อู่เค้ามีความรู้ความสามารถกันอยู่แล้ว
นอกจาก พวกTeinหรือcusco etcที่เป็นโช็คแต่ง ก็ไปตามร้านที่เค้าเป็นspecilaistจะดีกว่าเพราะเค้าจะมีอะไหล่และซ่อมให้เหมือนใหม่ได้

ออฟไลน์ TAKUMI_RPS13

• *
  • Popular Vote : 16
สนามเป้าศูนย์ล้อครับเป็นคำตอบสุดท้ายแต่ต้องไปเช้าๆหน่อยนะครับไม่งั้นยาววววววววว
OTTO SHOP & พี่แดงUnion & TOON ENGIN
Chan inter & Prechar HT พี่1Hai & สนามเป้า

ออฟไลน์ kiyota

• *
  • Popular Vote : 10
สนามเป้าศูนย์ล้อครับเป็นคำตอบสุดท้ายแต่ต้องไปเช้าๆหน่อยนะครับไม่งั้นยาววววววววว

แล้วพี่ 1-hai  รับทำป่ะ  หรือทำแต่ 200 ครับ

ออฟไลน์ TAKUMI_RPS13

• *
  • Popular Vote : 16
แล้วพี่ 1-hai  รับทำป่ะ  หรือทำแต่ 200 ครับ

พี่1hai รับทำหมดนะอ๋องแต่สนิทกับพี่หริ่งกับพี่เหน่งสนามเป้ามากกว่าอะ
OTTO SHOP & พี่แดงUnion & TOON ENGIN
Chan inter & Prechar HT พี่1Hai & สนามเป้า

ออฟไลน์ michael nong

• *
  • Popular Vote : 0
ขอบคุุณสำหรับความเห็นครับ ของผมเคยเปลี่ยนโช้ค AST มาแล้ว ฟิลมมันไม่ได้เลยครับ แข็งกระด้าง เพราะใช้ในชีวิตประจำวัน รถผมเป็นแมว AT 2.0 เลยขายทิ้งแล้ว ไปออกโช้ค

เดิม ที่ MIT แต่ตอนนี้ ปัญหาของช่วงล่าง คือ เวลาขับทางขุรขระ คือ ทางไม่เรียบ ช่วงล่างมีเสียง ครึกๆ แต่พอเวลาถ้าเหยียบเบรคเลี้ยงไปเสียงก็หาย เคยเอาไปเช็คที่ MIT คือ

ถอดช่วงล่างมาลองเกือบหมด ย้ำน๊อตทุกตัว มันก็ไม่หาย ลืมบอกไปว่า ผมใส่ล้อ Advan RZ 17" ลูกหมากคู่ก็เปลี่ยนมาแล้ว ผมเคยตกหลุมแรงครั้งนึงหลุมใหญ่เอาการอยู่ ขับมา

ประมาณ 100 KM/Hr เลยอยากหาร้านที่เช็คช่วงล่าง เก่งๆอะครับ  :bbbear_48: 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 04, 2012, 07:41:57 PM โดย michael nong »

ออฟไลน์ cableroom

• Speaker...
  • *
  • Popular Vote : 15
ปัญหาเมื่อผมเลย ยังไม่หายเหมือนกันคับ
ผมกำลังเช็คลูกหมากทั้งหมดอยู่คับ
ผมคิดไปว่าลูกยางต่่างๆมันคงแข็งกระดาง
แมวwrx คับ
จำหน่าย_สายไฟเครื่องเสียง_ลำโพงเครื่องเสียง_ครบวงจร

ออฟไลน์ cableroom

• Speaker...
  • *
  • Popular Vote : 15
วันนี้ไปเปลี่ยน บู๊ชแร็ค  บู๊ชคันเกียร์ บู๊ชคานเกียร์  (  บู๊ชคานเกียร์ ดันไม่ตรงรุ่น ) ประกอบกลับไป
ยี่ห้อ AVO เนี้ยนหละ  อาการดีขึ้นมากๆๆ 

ประเด็นคือ ลองถอดบู๊ชต่างๆๆ แล้วประกอบกลับ  น่าจะดีขึ้นนะคับ 

ผล  น่าพอใจมาก
ปัญหาของช่วงล่าง   อาการดีขึ้นมากๆๆ 
ส่วนเรื่อง บู๊ช จะเปลี่ยนใหม่แล้วแต่ชอบคับ

แมว wrx  คับ     
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 11, 2012, 09:09:01 PM โดย cableroom »
จำหน่าย_สายไฟเครื่องเสียง_ลำโพงเครื่องเสียง_ครบวงจร