ผู้เขียน หัวข้อ: จอง XV ไปแล้วครับ อยากสอบถามเพื่อนสมาชิกเรื่องการติดแก๊ส  (อ่าน 5061 ครั้ง)

ออฟไลน์ Sympho

• *
  • Popular Vote : 0
ราคาน้ำมันตอนนี้  ไม่ติดแน่นอนครับ ถามเผื่อไว้ถ้ามันไปใกล้ๆ 37-40 บาท

XV ติดแก๊สแล้วเจอปัญหาอะไรมั้ยครับ เรื่องการตั้งวาล์ว เข้าใจว่าเป็นไฮดรอลิกวาล์ว ไม่ต้องตั้ง

แล้วทีเืพื่อนๆพี่ๆท่านใดติดแล้ววิ่งเยอะๆแล้วบ้างครับ มีปัญหาอะไรมั้ยครับ

ยี่ห้อไหนดีครับ ส่วนตัวจะคุ้นกับ Energy Reform แต่อู่ที่ใช้บริการอยู่คงไม่เคยติด XV เพราะอยู่ต่างจังหวัด รถมีน้อย

มีอู่แนะนำมั้ยครับ

ออฟไลน์ toppy

• *
  • Popular Vote : 1
รออีกแป๊ปนึงน่าจะได้การติดตั้งที่ดีกว่านี้หน่อยครับ (ชุดหัวฉีดที่เหมาะกับพวกDirect Injectionน่าจะเริ่มวิจัยกันดีขึ้น)

เพราะตอนนี้DIเริ่มมากันเยอะแล้ว ยิ่งหลังปรับภาษาีใหม่ทุกค่ายน่าจะวิ่งไปหาDIกันหมดแน่นอน

ส่วนตอนนี้ติดได้แล้วครับติดไปหลายคันลองหาข้อมูลในีน้ดูครับ^^

ออฟไลน์ i_poom

• *
  • Popular Vote : 3
ติดหัวฉีดของemer ไมล์ตอนนี้ ประมาณ93xxx ยังสบายๆปรกติดีครับ
“น สิยา โลกวฑฺฒโน”  “ไม่ควรเป็นคนรกโลก”

• *
ติดหัวฉีดของemer ไมล์ตอนนี้ ประมาณ93xxx ยังสบายๆปรกติดีครับ

ขอบคุณครับ  :bbbear_34:

ออฟไลน์ BK_Legacy

• *
  • Popular Vote : 6
ติดที่ไหนอ่ะครับพอแนะนำสถานที่ได้ไหมครับ
คิดดี ทำดี พูดดี เป็นสิ่งที่ดี
จงพอใจ ในสิ่งที่ตนมี

• *
ผมติดที่บางกอกยนตรการ ช่างเอ็ดดี้. แถวๆบางพลัดก่อนถึงรพ ตาหูคอจมูก ครับ
“น สิยา โลกวฑฺฒโน”  “ไม่ควรเป็นคนรกโลก”

ออฟไลน์ Fackingdingman

• *
วิ่งไปสามหมื่นโล ก้อโอเคครับ
ติดราคาประมาณ 40000 
1.2บาทต่อกิโล

ออฟไลน์ JubJeep

• *
ผมติดที่บางกอกยนตรการ ช่างเอ็ดดี้. แถวๆบางพลัดก่อนถึงรพ ตาหูคอจมูก ครับ

พอบอกค่าเสียหายได้มั้ยครับ

• *
3ต้นๆครับ

ออฟไลน์ Nutana

• *
โทรมา ครับ

ออฟไลน์ pichanpong

• *
  • Popular Vote : 2
ครบหมื่นก่าๆและ ชิวเหมือนกาน แต่ kick down มีหน่วงแปนนึงแต่ไม่แน่ใจว่าเกียร์หรือแกส เพราะน้ำมันก็หน่วงแปปนึงแต่สั้นกว่าแกส ถ้าทดเกียร์ลงก็พุ่งเลย ติดตอนพ้นรันอิน วิ่งไปติดแกส ตก 8.5-12 โลลิตร ครับ (แกสนะครับ) แถวบ้านผมแกสขึ้นราคาไป 14.5 แล้ว เลยไม่ได้หาร  :bbbear_23:

ออฟไลน์ saurus

• *
  • Popular Vote : 13
รออีกแป๊ปนึงน่าจะได้การติดตั้งที่ดีกว่านี้หน่อยครับ (ชุดหัวฉีดที่เหมาะกับพวกDirect Injectionน่าจะเริ่มวิจัยกันดีขึ้น)

เพราะตอนนี้DIเริ่มมากันเยอะแล้ว ยิ่งหลังปรับภาษาีใหม่ทุกค่ายน่าจะวิ่งไปหาDIกันหมดแน่นอน

ส่วนตอนนี้ติดได้แล้วครับติดไปหลายคันลองหาข้อมูลในีน้ดูครับ^^

อ่านละงงๆ คือคุณtoppyเข้าใจว่าเครื่องFB20นี่เป็นแบบฉีดตรงหรือครับ  :bbbear_33:

• *
อ่านละงงๆ คือคุณtoppyเข้าใจว่าเครื่องFB20นี่เป็นแบบฉีดตรงหรือครับ  :bbbear_33:

ฉีดตรงจะเป็น FA20 ใน BRZ และ WRX ถูกต้องมั้ยครับ

ออฟไลน์ saurus

• *
  • Popular Vote : 13
ฉีดตรงจะเป็น FA20 ใน BRZ และ WRX ถูกต้องมั้ยครับ

ใช่ครับผม :bbbear_25: