ผู้เขียน หัวข้อ: น้องใหม่ขอข้อมูลครับ  (อ่าน 9434 ครั้ง)

ออฟไลน์ KaewSaBa

• *
  • Popular Vote : 12
  • GC8E2DD
Re: น้องใหม่ขอข้อมูลครับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2012, 04:36:54 PM »
แนะนำว่าอย่าซื้ออิมครับ ไปซื้อ MR-S เถอะ
ตอนแรกผมซื้อ GC คอแดง มา(ประมาณ 8ปีมาแล้ว) ซึ่งตอนนั้นกะจะเอามาใช้เล่นๆไปก่อน เพราะอยากได้รถแรง แล้วค่อยซื้อรถ sports คันอื่นเมื่อมีตัง เพราะตอนนั้นยังเรียนอยู่เลย

สรุปคือขับมา 4ปี อยากเปลี่ยนคันแล้ว แต่รถเป็นอะไรไม่รู้ครับ เสียก็ไม่เสียซักที (ตอนทำมา service กับอู่ที่ทำนี่แหละครับย่านเรียบทางด่วน แค่ 2-3 เดือนแรก หลังจากนั้นก็ไม่ได้เข้าอีกเลย) เนื่องจากต้องการทำตามความตั้งใจแรกที่ตั้งไว้ครับ อยากได้รถ sports
.
.
.
เลยจำใจต้องซื้อเหยี่ยวอีกคัน (<---โปรดสังเกตุ fig.1) :bbbear_10:

จนตอนนี้ขาย gc ไปนานแล้ว อิมก็มีขับแล้วก็ยังไม่ล้มเลิกความตั้งใจที่ตั้งไว้ตอนแรกครับ คืออยากได้รถ sports ซักคันมาใช้หล่อๆ
.
.
.
ตอนนี้เลยมองหาหมูซักคันครับ อยากเอามาแต่งแบบ WRC
ใจจริงถ้ามีตังจะซื้อเก็บให้หมดทุกคันเลย :bbbear_31:

สรุปคือผมถูกดูดวิญญาณให้กับ Subaru โดยจำยอมครับ ผมอาจจะเวอร์เกินไปหน่อย แต่เคยได้ยินว่ามีพี่คนนึงมี Subaru 6 คันในเวลาเดียวกัน
ขำๆนะครับ อิอิ อ่านไว้เป็นอุทาหรณ์,  :bbbear_30:
EJ20K

ออฟไลน์ NOp76

• Still Chill Chill ^ ^~
  • *
  • Popular Vote : 73
  • Proud of Boxer
    • http://www.bendix.co.th
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2012, 04:40:13 PM »
แนะนำว่าอย่าซื้ออิมครับ ไปซื้อ MR-S เถอะ
ตอนแรกผมซื้อ GC คอแดง มา(ประมาณ 8ปีมาแล้ว) ซึ่งตอนนั้นกะจะเอามาใช้เล่นๆไปก่อน เพราะอยากได้รถแรง แล้วค่อยซื้อรถ sports คันอื่นเมื่อมีตัง เพราะตอนนั้นยังเรียนอยู่เลย

สรุปคือขับมา 4ปี อยากเปลี่ยนคันแล้ว แต่รถเป็นอะไรไม่รู้ครับ เสียก็ไม่เสียซักที (ตอนทำมา service กับอู่ที่ทำนี่แหละครับย่านเรียบทางด่วน แค่ 2-3 เดือนแรก หลังจากนั้นก็ไม่ได้เข้าอีกเลย) เนื่องจากต้องการทำตามความตั้งใจแรกที่ตั้งไว้ครับ อยากได้รถ sports
.
.
.
เลยจำใจต้องซื้อเหยี่ยวอีกคัน (<---โปรดสังเกตุ fig.1) :bbbear_10:

จนตอนนี้ขาย gc ไปนานแล้ว อิมก็มีขับแล้วก็ยังไม่ล้มเลิกความตั้งใจที่ตั้งไว้ตอนแรกครับ คืออยากได้รถ sports ซักคันมาใช้หล่อๆ
.
.
.
ตอนนี้เลยมองหาหมูซักคันครับ อยากเอามาแต่งแบบ WRC
ใจจริงถ้ามีตังจะซื้อเก็บให้หมดทุกคันเลย :bbbear_31:

สรุปคือผมถูกดูดวิญญาณให้กับ Subaru โดยจำยอมครับ ผมอาจจะเวอร์เกินไปหน่อย แต่เคยได้ยินว่ามีพี่คนนึงมี Subaru 6 คันในเวลาเดียวกัน
ขำๆนะครับ อิอิ อ่านไว้เป็นอุทาหรณ์,  :bbbear_30:

:bbbear_43: :bbbear_43: :bbbear_43:
แบบนี้เค้าเรียกแฟนพันธุ์แท้แล้วหล่ะคร๊าบบบบ

ออฟไลน์ 338lapua

• *
  • Popular Vote : 6
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2012, 07:58:18 PM »
ถามในเว็บบอร์ดซูบารุก็ต้องตอบซูบารุครับ จัดไปอย่าให้ขาด ยี่ห้ออื่นตัดทิ้งให้หมดครับ เอาเหตุผลที่"ใจ"อย่างเดียวครับ

ออฟไลน์ kamikaze_ho

• *
  • Popular Vote : 13
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2012, 08:52:46 PM »
ตอนก่อนจะซื้อ gc

ก็ มอง MR2 กับ GC อยู่ครับ ราคามันเท่าๆกันเลย  ใจรักซู มานานมาก แต่ ก็อยากได้รถ sports ไว้ขับเท่

แต่พอมาชั่งน้ำหนักกันแล้ว   Subaru กินขาด    :bbbear_31: :bbbear_31:

ออฟไลน์ airron

• *
  • Popular Vote : 7
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2012, 09:09:50 PM »
 :bbbear_37:  ไม่รู้งะ  ขับ ซู ติดไฟแดงแล้วมีคนมอง งะ

ออฟไลน์ kanzzaa

• ยกก็แพ้ แช่ก็พัง
  • *
  • Popular Vote : 62
  • Symmetrical All-Wheel Drive
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2012, 11:04:02 AM »
เชียร์อิมมคับบ

ออฟไลน์ sexysecret

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2012, 11:27:25 AM »
ราคาใกล้เคียงกัน แต่ผมว่าไม่ควรเอามาเทียบกันอ่ะครับ รถมันคนละแนวเกิน
2 ประตูคันเล็ก ไม่แรงมาก แต่หน้าตาเด่นสำหรับสาวๆ vs sport sedan 4 ประตู แรงมาก ดึงดูดสายตาหนุ่มๆมากกว่าสาว  :bbbear_40:
ผมว่า mrs น่าจะเทียบกับพวก mx-5 มากกว่าอ่ะครับ

ส่วนตัวถ้าจะเล่น mrs ผมมอง rx8 ดีกว่าครับ หล่อ นั่ง 4 คนได้จริง มีที่เก็บของมากกว่า แต่ไม่แรงมากพอๆกัน ตจว.อาจจะเอาเข้าศนย์มาสด้าบางที่ได้ด้วย

ผมไม่เคยมีความอยากได้อิมมาก่อนเลย ไม่รู้จักด้วยซ้ำ จนกระทั่งได้มานั่งรถเพื่อน ต่อมาได้ลองขับ จนตอนนี้ใช้มา 4-5 ปีได้ละ
ขับซูแล้วรู้สึกเท่ห์กับตัวเองและกับคนที่รู้จักซู แต่จะเป็น รถอะไรวะ ในสายตาคนที่ไม่รู้จักมันครับ (คุณอาจเป็นได้ทั้ง คนขับรถกระป๊อ โตโยตา ฮุนได หรือแม้กระทั่งมิตซูฯครับ)

ซื้อรถพวกนี้จะใช้อารมณ์มากกว่าเหตุผลอยู่แล้ว ดังนั้นเอาที่ชอบครับ เราชอบอะไร อันนี้ก็ดีหมดครับ
อย่าขับ mrs แต่มองซูทุกครั้งที่เห็นบนถนนแล้วนึกในใจว่า อยากได้จัง ไม่น่าเล๊ย....ย.....
หรือในทางกลับกัน ขับซู แต่มอง mrs ตลอด....
รถใช้ไปเรื่อยๆก็จะเริ่มเบื่อ และอยากเปลี่ยน ดังนั้นผมจะซื้อคันที่อยากได้ที่สุดก่อนครับ
สรุปเลือกคันไหน เอามาอวดกันบ้างนะครับ :bbbear_16:

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2012, 11:35:30 AM »
ซื้อรถพวกนี้จะใช้อารมณ์มากกว่าเหตุผลอยู่แล้ว ดังนั้นเอาที่ชอบครับ เราชอบอะไร อันนี้ก็ดีหมดครับ
อย่าขับ mrs แต่มองซูทุกครั้งที่เห็นบนถนนแล้วนึกในใจว่า อยากได้จัง ไม่น่าเล๊ย....ย.....
หรือในทางกลับกัน ขับซู แต่มอง mrs ตลอด....
รถใช้ไปเรื่อยๆก็จะเริ่มเบื่อ และอยากเปลี่ยน ดังนั้นผมจะซื้อคันที่อยากได้ที่สุดก่อนครับ

ชอบวลีมากๆเลยครับ  :bbbear_34: :bbbear_34:
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2012, 11:35:52 AM »
Mrs --หล่อ เท่ ชะนีมอง
อิมพรวดพราด -- หล่อ เท่ แปลก ประหลาด เสียงดุ แรง หนึบ สาวนั่งข้าง30%เกิดอารมเซ็กเพราะเสียงกระเด้า ชะนีกระเทยกระทิงมองพรึบ กินน้ำมันกว่า

ด้วยราคาไกล้เคียงกัน อิมครับ. แต่ถ้ามีเงินเหลือ จัด mrsมาเสริมบารมีอีกคัน

ออฟไลน์ BOMBER_IMP

• อั๊ย..ย่ะ
  • *
  • Popular Vote : 25
  • รถยนต์เป็นวิทยาศาสตร์ไม่ใช่ไสยศาสตร์ ทุกปัญหามีเหตุผล
    • P&B_SHOP
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2012, 12:11:09 PM »
อิมพรวดพราด -- หล่อ เท่ แปลก ประหลาด เสียงดุ แรง หนึบ สาวนั่งข้าง30%เกิดอารมเซ็กเพราะเสียงกระเด้า ชะนีกระเทยกระทิงมองพรึบ กินน้ำมันกว่า

อารมเซ็กส์นี่ สาวหรือพี่ต้นครับที่เกิดอารมณ์ 555
รับซ่อม เซอร์วิส โมดิฟาย เครื่อง ช่วงล่าง รถทุกประเภทครับ  ในราคาน่าคบ

ออฟไลน์ Mix565

• AMP MotorSport
  • *
  • Popular Vote : 4
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2012, 12:25:34 PM »
อารมเซ็กส์นี่ สาวหรือพี่ต้นครับที่เกิดอารมณ์ 555

5555

ออฟไลน์ satisfy

• *
  • Popular Vote : 15
  • Proud of Boxer...
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2012, 01:22:58 PM »

แต่จะเป็น รถอะไรวะ ในสายตาคนที่ไม่รู้จักมันครับ (คุณอาจเป็นได้ทั้ง คนขับรถกระป๊อ โตโยตา ฮุนได หรือแม้กระทั่งมิตซูฯครับ)

ชอบเหตุผลนี้มากๆครับ...
ผมเองตั้งแต่ยังไม่มีซูฯขับ ก็มองหาตัวรถ คอแทบหักทุกครั้งเมื่อได้ยินเสียงBoxerนำหน้ามาก่อน
(ไม่แนะนำให้ไปสิงคโปร์กับออสเตรเลีย อาจจะคอเคล็ดได้)
ตอนนี้ขับซูฯแล้ว ก็ยังภูมิใจทุกครั้งที่ขับหรือจอด
ซื้อรถแบบที่เราชอบนะครับ ไม่งั้นอาจจะต้องเหลียวหลังมองซูฯทั้งชีวิต  :bbbear_4:

ออฟไลน์ Akaradech------>

• *
  • Popular Vote : 23
  • =ชิวๆๆ ปลิวลม อีเขียว=
    • Maximpack
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2012, 03:00:20 PM »
กดไล้ก่อนซื้อครับ ผมเลือก subaru ปลอดภัยทกท่วงท่า ฟิลม์ก็มืด โช๊คก็แข็ง  :bbbear_23:
Add มาทักทายกันได้ครับ เพิลๆ SSS
fb//akaradech_casa@hotmail.com

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2012, 03:12:16 PM »
กดไล้ก่อนซื้อครับ ผมเลือก subaru ปลอดภัยทกท่วงท่า ฟิลม์ก็มืด โช๊คก็แข็ง  :bbbear_23:
ข้อเสียคือ ลิ้นหน้าแตกง่าย

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2012, 03:14:45 PM »
ข้อเสียคือ ลิ้นหน้าแตกง่าย

แตกเพราะกินกล้วยรึเปล่าครับพี่
85sound and music studio 086-6896625