ผู้เขียน หัวข้อ: ความรู้สึกเวลาบอกลาซูบารุ มันซึมจริงๆครับ  (อ่าน 9482 ครั้ง)

ออฟไลน์ Shi

• *
  • Popular Vote : 6
วันนี้เพิ่งขายอิมไปครับ ตอนเจ้าของใหม่ขับออกไป มันซึมจ๋อยเลยครับ เพื่อนๆพี่น้องเป็นไงกันมั่งครับ เวลาจากลา  :bbbear_11:(สัญญากับตัวเองเลยครับว่าต้องกลับมาเล่นใหม่ให้ได้)

ออฟไลน์ tori_98

• *
  • Popular Vote : 2
    • fordescapethailand
Re: ความรู้สึกเวลาบอกลาซูบารุ มันซึมจริงๆครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2012, 09:02:53 PM »
ตอนที่ขาย GF ออกไป ช้ำใจที่เห็นรถของเราค่อยๆขับออกจากบ้านไป หันกลับมามองที่โรงรถก็ว่างเปล่า
ซึมไปหลายวันเหมือนกันครับ กว่าจะยอมรับความจริงได้
จริงๆก็ไม่น่ายึดตึดเท่าไหร่กับ เหล็กวิ่งได้ แต่พอหลับตานึกถึงพลังที่รออยู่ปลายเท้า เสียงboxerเวลาลงอุโมงค์ อยากไปไหนก็พาเราไปได้ทุกที่ สายตา(ผู้ชาย)เวลามองที่รถเรา(ส่วนผู้หญิงมอง Honda ซิ่ง)
2-3ปีผ่านไปก็ยังคิดถึงรถคันเก่าอยู่เสมอครับ :bbbear_8:
Hard to live, Easy to die.

ออฟไลน์ aek

• *
Re: ความรู้สึกเวลาบอกลาซูบารุ มันซึมจริงๆครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2012, 09:16:24 PM »
ตอนเย็นของวันนี้ใช่ป่าวครับเห็นแว็บๆ :bbbear_19:

ออฟไลน์ VEE-NEWS

• *
  • Popular Vote : 14
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2012, 09:20:06 PM »
แค่จำเป็นต้องขายก็...  :bbbear_20:
คิดถึงตอนวิ่งบนถนน วิ่งร้อยกว่าๆ มีแซงบ้าง โดนแซงบ้าง พอฝนตกขึ้นมาเราก็แซงหมด
ช่วยชีวิตเรา เมื่อยามหักหลบกระทันหันก็หลายครั้ง โดยกลับมาวิ่งต่อได้ตามปกติ
วิ่งไป ตจว อยากจอดร่มไม้ข้างทาง ดินเหนียวแฉะๆก็เลี้ยวลงไปจอดเลย โดยไม่ต้องกังวลว่าต้องลงไปดัน
ไปไหนใครๆก็ชมว่ารถสวย โดยไม่รู้จักว่ายี่ห้ออะไร  ชมว่าเสียงเพราะ แรง แล้วก็ถามว่า พี่ลงเครื่องเจมาหรอ เราก็ตอบว่าใช่ ej20

ออฟไลน์ Shi

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2012, 10:25:22 PM »
ตอนเย็นของวันนี้ใช่ป่าวครับเห็นแว็บๆ :bbbear_19:
ใช่ครับ ฝนตกพรำๆ ยิ่งจ๋อยเลยครับ

ออฟไลน์ aek

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2012, 10:34:31 PM »
ทีแรกผมว่ากะจะไปเอาไว้เองแต่ขอภรรยาไม่ผ่านผมเห็นคันนี้เกือบทุกวันที่บ้านก็มีรถใช้หลายคันทำไมต้องห้ามผมด้วยก็ไม่รู้
แต่ไม่ท้อครับจะต้องมีไว้ซักคัน(ต้องแอบซื้อแบบไม่บอกยอมโดนว่าทีหลังดีกว่า) :bbbear_19:

ออฟไลน์ KaewSaBa

• *
  • Popular Vote : 12
  • GC8E2DD
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2012, 11:10:55 PM »
ตอนผมขายไปผมมีเหยี่ยวอยู่แล้วยังซึมเลยครับ
ทุกวันนี้ยังอยากซื้อกลับมาเลย ไม่รู้เป็นอะไร ให้ตายสิโรบิ้น :bbbear_40: :bbbear_40:
EJ20K

ออฟไลน์ Shi

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2012, 11:12:58 PM »
ทีแรกผมว่ากะจะไปเอาไว้เองแต่ขอภรรยาไม่ผ่านผมเห็นคันนี้เกือบทุกวันที่บ้านก็มีรถใช้หลายคันทำไมต้องห้ามผมด้วยก็ไม่รู้
แต่ไม่ท้อครับจะต้องมีไว้ซักคัน(ต้องแอบซื้อแบบไม่บอกยอมโดนว่าทีหลังดีกว่า) :bbbear_19:
555 คุนเอกขับw203 ใช่ป่าวคับ

ออฟไลน์ Shi

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2012, 11:17:46 PM »
เฮ้อ มันเป็นความรู้สึกซึมๆจิงๆครับ ยิ่งกว่าเลิกกะแฟนอีกครับ นี่สินะที่เค้าเรียกว่ารักรถยิ่งกว่าเมีย

ออฟไลน์ kanzzaa

• ยกก็แพ้ แช่ก็พัง
  • *
  • Popular Vote : 62
  • Symmetrical All-Wheel Drive
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2012, 11:24:41 PM »
 :bbbear_45:

ออฟไลน์ Akaradech------>

• *
  • Popular Vote : 23
  • =ชิวๆๆ ปลิวลม อีเขียว=
    • Maximpack
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2012, 09:27:34 AM »
 :bbbear_45: 
Add มาทักทายกันได้ครับ เพิลๆ SSS
fb//akaradech_casa@hotmail.com

ออฟไลน์ pongpolh

• *
  • Popular Vote : 20
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2012, 09:29:46 AM »
ผมเคยเกือบจะขาย ...แต่เปลี่ยนใจ

มานั่งนึก ถ้าขายไปคงเสียดาย
รถมันดี ใช้งานง่าย แอบซิ่งได้ด้วยในเวลาที่เราต้องการ

ขอให้ จขกท ได้กลับมาใช้ซูอีกครั้งนะครับผม  :bbbear_34:

ออฟไลน์ monzaa@14

• *
  • Popular Vote : 0
  • ชะตาฟ้าลิขิต ชีวิตผมเลือกเอง
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2012, 09:37:41 AM »
วันนี้เพิ่งขายอิมไปครับ ตอนเจ้าของใหม่ขับออกไป มันซึมจ๋อยเลยครับ เพื่อนๆพี่น้องเป็นไงกันมั่งครับ เวลาจากลา  :bbbear_11:(สัญญากับตัวเองเลยครับว่าต้องกลับมาเล่นใหม่ให้ได้)

ไปอีกคันแล้ว คุณชิ แต่ยังไงมิตรภาพยังคงอยู่ น่ะครับ มาระยอง เมื่อไหร่ โทรหากันบ้างครับ  :bbbear_9:

ออฟไลน์ pan10r

• *
  • Popular Vote : 5
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2012, 09:53:55 AM »
จัดคันใหม่เร็วๆซิครับ

ออฟไลน์ kazama

• *
  • I AM KAZAMA
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2012, 09:59:11 AM »
เป็นเหมือนกันครับ
แต่เร็วๆนี้จะกลับมาใช้ ซุบารุ อีกแน่นอนครับ
Think Feel Drive