ผู้เขียน หัวข้อ: ความรู้สึกเวลาบอกลาซูบารุ มันซึมจริงๆครับ  (อ่าน 9481 ครั้ง)

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
Re: ความรู้สึกเวลาบอกลาซูบารุ มันซึมจริงๆครับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2012, 10:56:11 AM »
ตอนขายคันเก่าผมเฉยๆ แต่คิดถึงมันทุกครั้งที่ขับรถทุกคัน สุดท้าย6ปีก็กลับมาใหม่ คราวนี้คงไม่ปล่อยล่ะ555
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

ออฟไลน์ Shi

• *
  • Popular Vote : 6
Re: ความรู้สึกเวลาบอกลาซูบารุ มันซึมจริงๆครับ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2012, 11:59:01 AM »

ไปอีกคันแล้ว คุณชิ แต่ยังไงมิตรภาพยังคงอยู่ น่ะครับ มาระยอง เมื่อไหร่ โทรหากันบ้างครับ  :bbbear_9:
:bbbear_35:จัดไปครับคุนม่อน ถ้ามีโอกาสแวะไประยองรบกวนด้วยนะครับ^^

ออฟไลน์ aek

• *
  • Popular Vote : 2
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2012, 02:35:22 PM »
ตอนนี้ผมใช้ w204 cgi อยู่ครับคุณ shi

ออฟไลน์ TURBO-Plus

• แก๊งค์ฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 38
  • All my life
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2012, 02:38:57 PM »
ไปเป็นคันยังดีครับ ของผมไปเป็นซาก :bbbear_11:
Jay TURBO-Plus

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2012, 03:00:53 PM »
ไปเป็นคันยังดีครับ ของผมไปเป็นซาก :bbbear_11:
บอกแล้วเวลาได้หญิงอย่าขย่มแรง พังหมด555 :bbbear_44:
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

ออฟไลน์ TURBO-Plus

• แก๊งค์ฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 38
  • All my life
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2012, 03:07:48 PM »
บอกแล้วเวลาได้หญิงอย่าขย่มแรง พังหมด555 :bbbear_44:

ไม่ใช่ GF เอ็งนะ
Jay TURBO-Plus

ออฟไลน์ Hattori

• The Blue Hattori
  • *
  • Popular Vote : 102
  • 2003 WRX Sti V-Limited no.419/555
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2012, 07:12:29 AM »
เห็นใจ จขกท ครับ แต่อ่านดูจากที่บรรยายแล้ว เชื่อว่าได้กลับมาขับใหม่แน่ ผมเองเคยคิดถึงเรื่องนี้ไว้ก่อนจะซื้อแล้วครับ และตั้งใจว่ายังไงก็ไม่ขายถ้าไม่ลำบากจนเลือดตากระเด็น เพราะผมเองต้องใช้เวลาไปเกือบ 1 ใน 3 ของชีวิตกว่าจะเจอ "คันที่ใช่" สำหรับผมแล้วมันคือสิ่งมีชีวิตเหมือนสัตว์เลี้ยงที่เรารัก และมันก็รักเรา ดังนั้นก็คงจะขายไม่ลง หากอยากได้รุ่นอื่น (ที่ใช่จริงๆ) และมีกำลังซื้อ ก็คงซื้อเก็บเพิ่มอีกคันเดียวเท่านั้น และโดยส่วนตัวผมแล้ว "ซู" ทุกคันคืองานศิลป์ครับ คืองามหมด เพียงแต่จะ "งามพิศ" หรือ "งามผาด" แค่นั้น แม้ในปัจจุบัน ถึงจะมีเป็นของตัวเองแล้ว และเห็นซูมาหลายร้อยคันแล้ว แต่ไม่ว่าจะเจอซูสภาพไหน รุ่นใด ผมก็ต้องเดินเข้าไปชม สมัยก่อนหนักกว่านี้ คือจะอยู่รอฟังเสียงด้วยหากเห็นเจ้าของเค้ายืนอยู่แถวนั้น ก็เป็นกำลังใจให้ละกันครับ หวังว่าจะได้คันใหม่กลับมาในเร็ววันครับ

:bbbear_31:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 15, 2012, 07:17:09 AM โดย Hattori »

ออฟไลน์ Ed

• *
  • Popular Vote : 3
  • สบายใจที่ใช้ซูบารุ
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2012, 09:20:32 AM »
แหม วันนี้ผ่านซอย3 หวังว่าคงจะได้เห็น แมว หรือ เหยี่ยวมาแทนนะครับ.  พอดีจอดซูมางานวิ่ง พัทยามาราธอน.   :bbbear_13:

ออฟไลน์ Shi

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2012, 09:00:28 PM »
เห็นใจ จขกท ครับ แต่อ่านดูจากที่บรรยายแล้ว เชื่อว่าได้กลับมาขับใหม่แน่ ผมเองเคยคิดถึงเรื่องนี้ไว้ก่อนจะซื้อแล้วครับ และตั้งใจว่ายังไงก็ไม่ขายถ้าไม่ลำบากจนเลือดตากระเด็น เพราะผมเองต้องใช้เวลาไปเกือบ 1 ใน 3 ของชีวิตกว่าจะเจอ "คันที่ใช่" สำหรับผมแล้วมันคือสิ่งมีชีวิตเหมือนสัตว์เลี้ยงที่เรารัก และมันก็รักเรา ดังนั้นก็คงจะขายไม่ลง หากอยากได้รุ่นอื่น (ที่ใช่จริงๆ) และมีกำลังซื้อ ก็คงซื้อเก็บเพิ่มอีกคันเดียวเท่านั้น และโดยส่วนตัวผมแล้ว "ซู" ทุกคันคืองานศิลป์ครับ คืองามหมด เพียงแต่จะ "งามพิศ" หรือ "งามผาด" แค่นั้น แม้ในปัจจุบัน ถึงจะมีเป็นของตัวเองแล้ว และเห็นซูมาหลายร้อยคันแล้ว แต่ไม่ว่าจะเจอซูสภาพไหน รุ่นใด ผมก็ต้องเดินเข้าไปชม สมัยก่อนหนักกว่านี้ คือจะอยู่รอฟังเสียงด้วยหากเห็นเจ้าของเค้ายืนอยู่แถวนั้น ก็เป็นกำลังใจให้ละกันครับ หวังว่าจะได้คันใหม่กลับมาในเร็ววันครับ

:bbbear_31:
หวัดดีคับ คุนhattori ทุกวันนี้ขับรถคันอื่น ก็นึกถึงอิมตลอดเวลา นึกนึงเสียง ฟิลลิ่งการขับ ยิ่งเวลาเห็นรถชอบขับมาจี้ท้าย อยากจะกดๆให้หายไปก็ทำไม่ด้าย :bbbear_13: แต่รถคุนผมก็แอบเล็งมานานแล้ว ชอบรถแบบนี้ครับ มันดูมีอะไรที่พิเศษคับ ถ้าไม่โดนจับจองไปก่อนผมก็จะไปสู่ขออยู่เหมือนกันครับ รถมีจิตวิญญานคับคันนี้^^

ออฟไลน์ Shi

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2012, 09:03:48 PM »
แหม วันนี้ผ่านซอย3 หวังว่าคงจะได้เห็น แมว หรือ เหยี่ยวมาแทนนะครับ.  พอดีจอดซูมางานวิ่ง พัทยามาราธอน.   :bbbear_13:
:bbbear_16:หวัดดีคับพี่ed. ยังกำเงินรอเนื้อคู่อยู่คับ ว่าแต่พี่มาวิ่งกับเค้าด้วยหรอคับ ฟิตจิงๆ555

ออฟไลน์ KaewSaBa

• *
  • Popular Vote : 12
  • GC8E2DD
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2012, 10:06:44 PM »
เฮ้อ มันเป็นความรู้สึกซึมๆจิงๆครับ ยิ่งกว่าเลิกกะแฟนอีกครับ นี่สินะที่เค้าเรียกว่ารักรถยิ่งกว่าเมีย
รักรถยิ่งกว่าเมีย เอามาเปรียบเทียบกันไม่ได้ครับ
เพราะ..

รถคือสิ่งที่เราใช้
ส่วนเมียคือสิ่งที่ใช้เรา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 15, 2012, 10:09:24 PM โดย KaewSaBa »
EJ20K

ออฟไลน์ Kawin

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2012, 10:50:46 PM »
ผมไม่เศร้ามากเพราะได้แมวไม่โบเกียร์ออโต้มาแทนก่อน gc8 จะจากไป

แต่การปรับตัวจาก gc มาคันใหม่ก็ใช้เวลามากโขอยู่ครับ คาแรคเตอร์รถโคตรแตกต่างกันเลย

จากดิบๆ เถื่อนๆ แรงๆ ตลอด 8 ปี มาเป็น แมว ย้วยมาก แซงใครก็ไม่พ้น แต่ก็หนึบมากเช่นกัน

ช่วงแรก บ่นกับภรรยาเกือบทุกวันที่ขับ คิดถึง gc มากๆๆๆๆ แต่แก่แล้ว เพื่อครอบครัว ก็ต้องทำ ยังดีที่ภรรยาสุดที่รักให้ใช้ซูบารุต่อไป

ทุกวันนี้ก็มีความสุขกับการขับให้ประหยัดที่สุดด้วย cruise control ถังล่าสุด ได้ 12.5 โล/ลิตรแล้ว

ขอภรรยาไว้แล้วว่า ถ้ามีตังค์พอจะลงเครื่อง หรือขออิมเทอร์โบมาไว้ในครอบครองอีกคัน  :bbbear_34:
W - icked
R - adical
X - treme

ออฟไลน์ pongpolh

• *
  • Popular Vote : 20
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 08:35:17 AM »
รักรถยิ่งกว่าเมีย เอามาเปรียบเทียบกันไม่ได้ครับ
เพราะ..

เห็นด้วยค้าบบบบบ 555  :bbbear_43:

ออฟไลน์ Newoldlegacy

• เค้าเรียกผมว่า "กบฎ"
  • *
  • Popular Vote : 10
  • impreza gc8
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 09:55:39 AM »
รออะไรอะครับ ตอนผมขาย Old le ออกไป เป็นรถคันแรกของผม เซงมากๆ คิดถึงมัน

แต่ยังไงก็จะกลับมาขับซูอีกแน่นอน !
I love 4wd full time.!!

ออฟไลน์ Shi

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 10:36:25 AM »
เพราะ..

:bbbear_43: :bbbear_43: