ผู้เขียน หัวข้อ: subaru svx.....  (อ่าน 6657 ครั้ง)

ออฟไลน์ CRIMSON_TM

• *
  • Popular Vote : 0
Re: subaru svx.....
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2012, 03:42:15 PM »
เคยเห็นที่ขอนแก่นคันนึงครับ สีขาว ของอาจารย์คณะศึกษาศาสตร์ มข. ครับ สมัยผมเป็นนักศึกษา เห็นแล้วแทบละลายครับ บ้านพักในมหาวิทยาลัยนะครับ มองเข้าไปเห็นแต่รถสวยๆเพียบ.....

ออฟไลน์ Noi legacy

• *
  • Popular Vote : 0
Re: subaru svx.....
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 04:47:46 AM »
มาแชร์ความทรงจำครับ คันที่ประสบอุบัติเหตุคนขับท่านเป็นอาจารย์แพทย์ถ้าจำไม่ผิดข่าวบอกว่าเป็นแพทย์รามาครับ เหตุเกิดหลังจากท่านขับรถกลับจากโรงพยาบาลแล้วมาเจอที่เกิดเหตุมีน้ำนองอยู่บนพื้นผิวถนนรถเหิรน้ำเสียการทรงตัวแล้วหมุนไปฟาดเสาไฟข้างทาง ทำให้ผู้ขับเสียชีวิตคาที่

ผมยังจำข่าวได้นั่งมองจากหนังสือพิมพ์ดูยังไงก็ไม่เหลือเค้าของ SVX เพราะรถฟาดเสาไฟฟ้าจนส่วนหัวบิดออกจากตัวถัง ยังนึกรำพันในใจว่านี่ขนาดรถขับสี่นะครับ เจอน้ำนองเข้าไปก็เอาไม่อยู่ ส่วนในเมืองไทยมีเข้ามากี่คันผมไม่แน่ใจแต่ผมมีรูปถ่ายคู่กับคันที่โชว์บนเวทีสวนอัมพรปี2536ด้วย คันนั้นเป็นสีเทาตะกั่ว เพราะผมขึ้นไปทายราคาที่พริตตี้ถามว่ารถคันนี้ราคาเท่าไหร่ คำตอบคือ หย่อนสามล้านไปหมื่นเดียว ไม่รู้ของรางวัลที่ได้อยู่ไหนซะแล้วเดี๋ยวจะลองค้นดูเป็นอะไรซักอย่างที่เกี่ยวกับดาวลูกไก่นี่แหละครับ ส่วนภาพถ่ายยังเก็บอยู่เอา ไว้จะเอามาลงให้ดูนะครับ  :bbbear_25:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 15, 2012, 05:02:34 AM โดย Noi legacy »