ผู้เขียน หัวข้อ: ภาวะเริ่มกรอบสิ้นเดือน มากับภาวะเสื่อมของรถพอดี = =" ปรึกษาทีครับ  (อ่าน 3376 ครั้ง)

ออฟไลน์ jiblegacy

• *
  • Popular Vote : 4
ตอนนี้มีปัญหา มันดังเอี๊ยดๆนิดๆแล้วหาย ช่วงที่คอมแอร์ทำงาน

ว่าแล้วก็เปิดฝาหน้าดู สังเกตชัดว่าดังจากพูเลย์(ผมเรียกถูกไหม ไอ้ลูกรอกที่ขับสายพานมาหมุนคอมแอร์อะครับ)แอร์ เพราะรู้สึกมันเสียงแปลกๆตั้งแต่รถปลุกผีขึ้นมาใหม่แล้ว แต่มันยังไม่ดังเอี๊ยดๆ

ตอนที่คอมแอร์ทำงาน พูเลย์จะดังเอี๊ยดๆเป็นช่วงๆ แล้วหมุนดูคว้างๆเล็กน้อย ตอนหยุดทำงาน เสียนี้จะหายไป

ผมเลยอยากถามว่า

1. อะไหล่พูเลย์ตัวนี้แพงไหม พอดีชักกรอบแล้วอะครับสิ้นเดือน= ="
2. ถ้าไม่เปลี่ยน อันตรายที่จะก่อความเสียหายต่อส่วนอื่นๆของตัวรถหรือไม่
3.ถ้าไม่เปลี่ยน แล้วจำเป็นต้องใช้ แล้วถ้าเปิดให้แอร์ทำงาน มันจะอันตรายอาจก่อความเสียหายอย่างใหญ่หลวง แปลว่าถ้าจะใช้รถ ต้องใช้แบบปิดแอร์ใช่ไหมครับ^ ^"

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
เสียงดังเอี๊ยดนี่ เหมือนเหล็กสีกันรึเปล่าครับ
85sound and music studio 086-6896625

• *
บอกไม่ถูกอะครับ เหมือนอะไรสีกันอย่างฝืดๆ จะว่าเหล็กก็ฟังดูใช่ เพราะมันออกโทนแหลมๆตอนเอี๊ยดๆ

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
ลองผ่อนสายพานดูนะครับ แล้วหมุนกับมือกูว่า มีตัวไหนฝืด ของผม เคยเป็นครับ หวยออกที่ ลูกปืนลูกรอกใต้ ไดร์ชาร์ต แตก เปลี่ยนไป 4รึ6ร้อยเนี่ยะล่ะครับ จำได้ไม่แล้วครับพ๊ม 
85sound and music studio 086-6896625

• *
ขอบคุณค้าบ :bbbear_19:

ออฟไลน์ maiyalap

• *
  • Popular Vote : 8
ครัชคอมแอร์ดังครับ ปล่อยไปนานๆมันจะร้อนและทำให้คอมน๊อคได้

ออฟไลน์ toos203

• *
  • Popular Vote : 22
รถผมก็เคยเป็น ตอนสตาร์ทตอนเช้าและเปิดแอร์ แอร์จะยังไม่เย็นทันที

จะต้องเบิ้ลเครื่องหน่อย คอมแอร์ถึ่งทำงานและไม่มีเสียงอี๊ดๆๆ และบางช่วงพอคอมแอร์ตัด รอเครื่องจะขึ้นสูงทันที

ผมลองไปที่ st air ตรงลาดพร้าว ให้ช่างเค้าเช็คปรากฎว่าเป็นที่มอเตอร์พัดลมแอร์เสียครับ step ที่ 1 ไม่ทำงาน

เลยทำให้เวลาเปิดแอร์แล้วคอมแอร์ไม่ทำงานและมีเสียงอี๊ดๆๆ ลองเช็คที่พัดลมหน้าเครื่องทั้ง 2 ตัว ว่าทำงาน

ปกติ หรือไม่นะครับ อาจจะเป็นสาเหตุทำให้คอมแอร์ตัดและมีอาการเสียงแปลกๆๆ ถ้าโชคดีก็เป็นที่พัดลมแต่

ถ้าโชคร้ายน่าจะเป็นที่คลัชคอมแอร์ครับ  :bbbear_4:

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
ลองตั้งสายพานดู อาจจะหายอย่างประหลาดใจก็เป็นได้ :bbbear_23: :bbbear_23: :bbbear_23:
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

ออฟไลน์ saran_1st

• CU Intania
  • *
  • Popular Vote : 48
  • . . Rumble . .
เป็นเหมือนกันเลยครับ เพิ่งเป็นตะกี้เลย (หรือตอนเช้าขับมาไม่ทันฟังไม่รู้ 55)
แต่ของผมเป็นตลอดเลยแหะ ไม่ว่าเปิดหรือปิดคอมแอร์ แต่ฟังๆแล้วน่าจะเป็นเส้นที่ปั่นไดชาร์จกะปั๊มพาวเวอร์

ออฟไลน์ dodoo99

• แก๊งค์ฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 21
ตั้งสายพานใหม่นิดนึงหายแน่นอนครับ ไม่ต้องกังวล ผมอาการนี้เลยต้องขับไปลาดพร้าวมา2ทีล่ะไกลมา ไปถึงขัน2มีเงียบเลย ขับไปจากพระราม2 ล่อไปชั่วโมงนึงขัน2นาที :bbbear_39:
ถ้าไม่ปล่อยมือจากอดีตแล้วจะเอามือที่ไหนคว้าอนาคต

• *
ของผมก่อนมันดังเอี๊ยดๆ มันเคยดังแค่กๆมาก่อนหนะครับ เฮ้อ มีแต่เรื่องที่ดูเสียตังค์ ถ้าฟังไม่อันตรายมาก ขอถูไถก่อนละกันครับ
ตอนนี้แอร์ก็ยังเย็นอยู่ รอบเครื่องก็ขึ้นแค่ประมาณ200นิดๆ ตอนคอมแอร์ทำงาน จอดนิ่งๆ ผมว่ามันก็ไม่สูงมากนะ(ใช่ไหม= =")

ออฟไลน์ TRN

• *
  • Popular Vote : 15
อาการที่ผมเคยเป็นคือมีเสียงเอี๊ยด ๆ ดังแป๊บนึงตอนคอมแอร์เริ่มทำงาน พอมันเงียบก็จะไม่มีเสียงอีกเลยจนกว่าคอมแอร์จะตัดแล้วเริ่มทำงานใหม่ ตอนนั้นช่างบอกว่าเกิดจากหน้าสัมผัสของครัชคอมแอร์มันไม่เรียบทำให้เวลามันจับกันจะมีเสียงดังเอี๊ยดๆ คล้ายๆ เสียงที่เกิดจากระบบเบรกเวลามันสกปรก  ก็ถอดหน้าครัชคอมแอร์ไปโรงกลึงล้างหน้าหน่อยก็หายสนิทครับ

ออฟไลน์ signifer

• *
  • Popular Vote : 43
  • My GDG
    • IGGY BOOKS
ถ้าสายพานลองหาโซแน๊กฉีดน้อยๆ ดูว่าเงียบมั๊ย ถ้าเงียบก็จบตั้งใหม่ก็หายดัง แต่ถ้าไม่เงียบก็เช็คในชุดอื่นๆที่เพื่อนๆ แนะนำต่อไป
ไม่สุด....แต่สะดุดตา

ออฟไลน์ The Mechanic

• *
  • Popular Vote : 21
  • ช่าง...ซ่อมปัญหา
ของผมเคยดังตั้งยังไงก็ไม่หาย :bbbear_27:
เลยรื้อหมดเลยสรุปน๊อตยึดตัวตั้งบิดกว่าจะหาเจอ :bbbear_13:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 27, 2012, 12:13:45 PM โดย The Mechanic »
ขายติกเกอรไฟตัดหมอกข้างgc
www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=137911

ออฟไลน์ boss

• *
  • Popular Vote : 5
ลูกปืนของลูกรอกตั้งสายพาน  ถอดมาแล้วไปร้านขายลูกปืนเทียบใส่ได้สบายเลย ของNTN