ผู้เขียน หัวข้อ: อยากขับgc8 แต่ไม่เรื่องปรึกษาหน่อยคับ  (อ่าน 17094 ครั้ง)

ออฟไลน์ treo

• *
  • Popular Vote : 0
อยากขับgc8 แต่ไม่เรื่องปรึกษาหน่อยคับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2012, 10:26:24 PM »
คือผทเลิกเล่นกระบะแล้วจะหันมาเล่นเบนซินนะคับ ยังลังเลใจ evo กับ imp แต่เลือกอิืมดีกว่า ยังงงๆกับตัวนี้อยุ่คับ "คือผมจำกัดงบไม่เกิน5แสน"[ยังเรียนอยุ่] ผมลองๆมาอ่านกระทู้ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=89587.0 เริ่มจะรู้มาบ้าง
เลยมีคำถามจะถามนะคับ
1.เขาเล่นตัวปีไรกัน
2.ครื่องอินเตอร์เฉียงเกียร์ Auto 240 แรงม้า - เกียร์ Auto STI  มันดีไหมคับ
3.แล้วที่เขาแต่งกัน เขาทำเป็นโฉมv5ปะคับ [อย่างในรูปมันเปน.verไหนคับ]
4.ผมเห็นมีคนขายหน้าเหมือนคันในรูปที่ผมแนบมา แต่เป็นเครื่อง ครื่องอินเตอร์เฉียงเกียร์ Auto 240 แรงม้า - เกียร์ Auto STI  น่าเล่นไหม มีอีกคัน น่าจะเป็นตัว94 แต่เครื่องคอแดง ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันคับ คือผมชอบทรงตัวเหมือนในรูปนะคับ ยังไงรบกวนด้วยนะคับ มือใหม่อยากหัดขับ มาหาข้อมูลก่อนซื้อคับ

ออฟไลน์ Mcrae555

• *
  • Popular Vote : 20
  • Rally Driver
Re: อยากขับgc8 แต่ไม่เรื่องปรึกษาหน่อยคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2012, 10:40:43 PM »
คือผทเลิกเล่นกระบะแล้วจะหันมาเล่นเบนซินนะคับ ยังลังเลใจ evo กับ imp แต่เลือกอิืมดีกว่า ยังงงๆกับตัวนี้อยุ่คับ "คือผมจำกัดงบไม่เกิน5แสน"[ยังเรียนอยุ่] ผมลองๆมาอ่านกระทู้ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=89587.0 เริ่มจะรู้มาบ้าง
2.ครื่องอินเตอร์เฉียงเกียร์ Auto 240 แรงม้า - เกียร์ Auto STI  มันดีไหมคับ
3.แล้วที่เขาแต่งกัน เขาทำเป็นโฉมv5ปะคับ [อย่างในรูปมันเปน.verไหนคับ]
4.ผมเห็นมีคนขายหน้าเหมือนคันในรูปที่ผมแนบมา แต่เป็นเครื่อง ครื่องอินเตอร์เฉียงเกียร์ Auto 240 แรงม้า - เกียร์ Auto STI  น่าเล่นไหม มีอีกคัน น่าจะเป็นตัว94 แต่เครื่องคอแดง ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันคับ คือผมชอบทรงตัวเหมือนในรูปนะคับ ยังไงรบกวนด้วยนะคับ มือใหม่อยากหัดขับ มาหาข้อมูลก่อนซื้อคับ

1.งบไม่เกิน 5 แสน ได้แต่ตัว Gc ครับ ปีอะไรก็ได้ ดูตัวถังสภาพดีไว้ก่อน
4.ในรูปเป็น Gc Version 6 ครับ พาร์ทภายนอกเปลี่ยนกันได้อยู่แล้ว เรื่องเครื่องต้องถามลักษณะการขับของคุณก่อนว่าชอบแบบ ปรู๊ดปร๊าดไหม ถ้าใช่ก็แนะนำเป็นคอแดงดีกว่านะครับ

• *
Re: อยากขับgc8 แต่ไม่เรื่องปรึกษาหน่อยคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2012, 10:53:27 PM »
1.งบไม่เกิน 5 แสน ได้แต่ตัว Gc ครับ ปีอะไรก็ได้ ดูตัวถังสภาพดีไว้ก่อน
4.ในรูปเป็น Gc Version 6 ครับ พาร์ทภายนอกเปลี่ยนกันได้อยู่แล้ว เรื่องเครื่องต้องถามลักษณะการขับของคุณก่อนว่าชอบแบบ ปรู๊ดปร๊าดไหม ถ้าใช่ก็แนะนำเป็นคอแดงดีกว่านะครับ

ใช่พี่ผมว่าจะเอาไว้กด 4g63t  นะคับ คือที่พี่แนะนำนี้ เน้นเครื่องไว้ก่อนเรื่องโฉมแปลงได้ ผมเข้าใจถูกไหม แล้วค่าแปลงโฉมเป็นตัว6ราคาเท่าไร แล้วค่าเครื่องคอแดงราคาเท่าไรคับ

ออฟไลน์ forty

• *
  • Popular Vote : 3
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2012, 11:06:35 PM »
เท่าที่มีความรู้เล็กๆน้อยๆน้ะครับ

เมื่อก่อนรถผมเป็น gc v.5 เครื่องอินเตอร์เฉียงเกียร์ออโต้ ถ้าถามว่าขับสนุกไหมถือว่าใช้ได้ครับ กดเป็นมา แต่ก็ไม่ได้ถึงกับแรงมากมาย แต่ว่าเครื่องมันออกจะเก่าไปหน่อยนะครับ

ผมว่าถ้าเน้นเครื่องเล่นเป็นพวกคอแดงครับ คนละฟีลกับคอขาวเลย แล้วค่าชุดแต่งเวอ6 ตามในรูปก็แค่ ใส่ลิ้นหน้า กับใส่หางเวอ6 (ไม่รู้ว่าคันในรูปหางเวอ5หรือ6 เห็นไม่ชัด)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 22, 2012, 11:10:22 PM โดย kikuza »

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2012, 11:15:59 PM »
ภายนอก เพิ่มลิ้นหน้า ก็เปนเวอร์6แล้ว สปอยเลอร์หลังน่าจะเปนเวอร์6 เพราะปีกชิ้นบนมีกระดกขึ้น

ออโตขับสบายเร่งดีแต่สู้เกียร์ธรรมดาไม่ได้เลยครับ ถ้าอยากซิ่งไม่แนะนำ

เครื่องคอแดงgc เตรียมเงินแสนได้เลยเพราะมีโอเวอร์ฮอลแน่นอนครับ

เวอร์2อินเตอร์เฉียงนี้ก็วิ่งใช้ได้นะ แนะนำใช้ตัวเดิมโอเวอร์ฮอล(ถ้าลงเครื่องใหม่ก็ควรทำ) สามารถเปลี่ยนฝา คอไอดี ecu อินเตอร์ โบ ไส้ในเปนของคอแดงได้ครับ

จะประหยัดกว่าลงเครื่องใหม่และอยู่ในงบได้ ใช้ยาวๆเลย
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2012, 11:20:26 PM »

ตามงบประมานครับ ถ้ามี5แสน ก็ ลุย GC ไปเลยครับ ก็คือ รุ่นที่แนบรูปมาครับ
เอาจริงๆแล้ว ในปีตามเครื่อง ไม่มี เกีย ออโต้ที่เป็น STi นะครับ
ส่วนมากที่เห็น จะเป็น เวอร์4-5-6 กันนะครับ  แต่จริงๆแล้ว ก็แล้วแต่ชอบครับ
เอาส่วนตัวนะครับ ถ้าเป้นผม ผมจะดูที่ตัวถังเป็นหลักครับ สมมุติว่า คันออโต้ ตัวถังดี ไม่มีชน แต่คันคอแดง มิดมา ตัวถังเละเทะ เป็นคุยๆจะเลิกคันไหนล่ะครับ จิงมั้ยครับ   ถ้าเห้นคันไหนโดนใจ ก็ พาช่างหรือคนที่ ดูเป็น ไปช่วยดูนะครับ ดูให้ทุกจุดที่สามารถดูได้

ผมเดาว่า น่าจะเป็นคันนี้ รึเปล่าครับ
http://www.one2car.com/SUBARU_IMPREZA/C21550055
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ JC

• เมื่อเราตื่นจากความฝัน..เราจะกลับไปนอนฝันหวานต่อ - หรือลุกขึ้นมาทำความฝันนั้นให้เป็นความจริง ?
  • *
  • Popular Vote : 29
  • ...ดินดาน...
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 10:16:48 AM »
เน้นดูความสมบูรณ์ของตัวถังก่อนคับ ส่วนเครื่องก็ดูรุ่น(Ver) , ดูปี และความสดคับ
ถ้าชอบมันส์ๆหน่อยก็คอแดงคับ ส่วนชุด part นี่หาได้เยอะคับ ราคาไม่แรงหรอกคับ

ใช่พี่ผมว่าจะเอาไว้กด 4g63t  นะคับ

อันนี้ไม่แนะนำนะคับ  :bbbear_38:    เด๋วจะช้ำใจเปล่าๆคับ  :bbbear_11:

....ดินดาน  :bbbear_32:

• *
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 10:18:43 AM »
ใช่พี่ผมว่าจะเอาไว้กด 4g63t  นะคับ คือที่พี่แนะนำนี้ เน้นเครื่องไว้ก่อนเรื่องโฉมแปลงได้ ผมเข้าใจถูกไหม แล้วค่าแปลงโฉมเป็นตัว6ราคาเท่าไร แล้วค่าเครื่องคอแดงราคาเท่าไรคับ

เน้นดูความสมบูรณ์ของตัวถังก่อนคับ ส่วนเครื่องก็ดูรุ่น(Ver) , ดูปี และความสดคับ
ถ้าชอบมันส์ๆหน่อยก็คอแดงคับ ส่วนชุด part นี่หาได้เยอะคับ ราคาไม่แรงหรอกคับ

อันนี้ไม่แนะนำนะคับ  :bbbear_38:    เด๋วจะช้ำใจเปล่าๆคับ  :bbbear_11:

เห็นด้วยกับพี่บ่าวผมนะครับ อย่าไปยุ่งกับ 4g63 เลยครับ อิอิ
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ Yo Legacy

• *
  • Popular Vote : 28
  • สนามไม่สน ถนนเท่านั้น
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 10:26:24 AM »
ในรูปนี่ Ver5-6 มันต่างกันแค่ลิ้นหน้าอะคับ

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 10:28:03 AM »
เห็นด้วยกับพี่บ่าวผมนะครับ อย่าไปยุ่งกับ 4g63 เลยครับ อิอิ
จะไปวิตกอะไรมาก มันก็2000 ขับสี่เหมือนกัน  :bbbear_24:

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 05:18:02 PM »
ตามงบประมานครับ ถ้ามี5แสน ก็ ลุย GC ไปเลยครับ ก็คือ รุ่นที่แนบรูปมาครับ
เอาจริงๆแล้ว ในปีตามเครื่อง ไม่มี เกีย ออโต้ที่เป็น STi นะครับ
ส่วนมากที่เห็น จะเป็น เวอร์4-5-6 กันนะครับ  แต่จริงๆแล้ว ก็แล้วแต่ชอบครับ
เอาส่วนตัวนะครับ ถ้าเป้นผม ผมจะดูที่ตัวถังเป็นหลักครับ สมมุติว่า คันออโต้ ตัวถังดี ไม่มีชน แต่คันคอแดง มิดมา ตัวถังเละเทะ เป็นคุยๆจะเลิกคันไหนล่ะครับ จิงมั้ยครับ   ถ้าเห้นคันไหนโดนใจ ก็ พาช่างหรือคนที่ ดูเป็น ไปช่วยดูนะครับ ดูให้ทุกจุดที่สามารถดูได้

ผมเดาว่า น่าจะเป็นคันนี้ รึเปล่าครับ
http://www.one2car.com/SUBARU_IMPREZA/C21550055

ไม่ใช่คับ จากนี้คับผม http://www.cars2hand.com/demo/car_rodban_try.php?GID=57296

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 05:19:30 PM »

แง่วผมว่าจะไว้กดกับเพิ่ลผมที่ขับโว6

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 05:26:00 PM »
พี่ึั มาดูสเปคของที่ง2คัน อันไหนดีกว่าคับ
1.SUBARU IMPRESZA GC8 4WD TURBO EJ20แท้เพจตรงรุ่น ปี95 เครื่องคอแดง+กล่อง power wining3สีทอง ภายใน ลายเสือครบทั้งคัน ช่วงล่างขับ4แท้โรงงาน โช๊ค GABสตัท+ค้ำโช๊คSTi ชุดแต่งver3ทั้งคัน+ลิ้นหน้า P1 [ผมเหนอินเตอมันเฉียง] ราคา3แสน9

2.ตังถังGC8,ชุดแต่งVER.5,เครื่องคอแดงV.3,เบาะคู่หน้า,เบาะหลัง,คอนโซลหน้า,แผงข้างSTIทั้งชุด,แม็ก17,โช๊ค+สปริงTEINปรับระดับ,Defi,กระจกมองข้าง22B,โรลบาร์ทั้งคัน,จอDVD รถปี96 ราคา4แสน6

ออฟไลน์ TURBO-Plus

• แก๊งค์ฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 38
  • All my life
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 05:52:14 PM »
 :bbbear_40:
แง่วผมว่าจะไว้กดกับเพิ่ลผมที่ขับโว6

โชคดีนะครับ กด กะ อี6
Jay TURBO-Plus

• *
  • Gcปลอม
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 05:54:54 PM »
ไม่ใช่คับ จากนี้คับผม http://www.cars2hand.com/demo/car_rodban_try.php?GID=57296

ทั้งคันที่ผมโพส และที่คุณโพสมา เป็นรถเก่าของสมาชิกในนี้นะครับบ  ก็ ลองๆ ถามข้อมูลกันดูครับ