ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆเพื่อนๆถ้าต้องขาย อิมแล้วจะ หันไปเล่นอะไรกันครับ  (อ่าน 18549 ครั้ง)

ออฟไลน์ da7000

• *
  • Popular Vote : 9
นั่นสิครับ ผมขายรถไปเกือบสามอาทิตย์ยังไม่รู้เลยครับว่าจะไปทางไหนต่อ แต่ใจผมมันอิมเต็มตัวอยู่แล้ว โคดคิดถึง ที่ขายเพราะเหตผลทางบ้านล้วนๆคับ :bbbear_8: ว่าแต่มีใครในคลับใช้ Bmw E60 มั่งไหมคับ เล็งๆอยู่คับ
.

E60. ต้องเป็นรถห้างที่ยังมี bsi เหลืออยู่เท่านั้นครับ ไม่งั้นซ่อมบวมแน่ แค่ยกพวกบู๊ชช่วงล่างก็แสนแล้วครับ

ออฟไลน์ HSV

• *
  • Popular Vote : 0
  • K45
รถที่ทั้งแรง และ ประหยัดน้ำมัน   ดีเซลเทอโบ ทั้งหลาย 
        เกาะพอประมาณ  แต่ประหยัดน้ำมันเหลือหลาย  รถแรงๆเค้าเหยียบไป  สักพักก็เข้าปั๊มน้ำมันก่อน
        ถ้าซื้อมาแล้ว  แรง  แต่ น้ำมันแพง   สุดท้ายไม่เหยียบกลัวเปลือง  มันก็ไม่มีประโยชน์

เช่น R35  แรง โฉบเฉี่ยว เกาะ   แต่  แดก และ ขับในเมืองไม่สบาย  m3 e92 ก็เช่นกัน  มันก็แค่ประเดี๋ยวประด๋าว  สุดท้ายก็ไปหารถอื่น ขับสบายๆอยู่ดี   

ถ้าในเมือง  อยากรักษ์โลก  ก็ต้องhybrid  แต่ก็ไม่เหมาะเดินทางไกล  เพราะความประหยัดหาย  กดแช่กับชาวบ้าน  พอแบตหมดก็จบข่าว (คนใช้hy คงเข้าใจ ว่าเหยียบแช่มันไม่ชาร์ตนะครับ)
                    อยากมันส์  โดยรวม ประหยัดๆ  ก็ diesel turbo  จะยี่ห้อไหนก็แล้วแต่ จริต  ศึกษาให้ดีก่อนซื้อ  โดยเฉพาะของยุ่นตระกูล denso มันยังสู้ bosch ไม่ได้
                    ใจอยากเชียร์ bmw thailand (euro4 )  มากกว่า grey   ได้bsiและกล่องตรงกับน้ำมันบ้านเรา  ใกล้หมดก็ขายครับ
                    20d เหมาะ สำหรับบ้านเรา โดยเฉพาะเครื่อง  twin scroll  สบาย  ประหยัด ในรุ่นขับ 2
                    เครื่อง 30d ที่ว่าเจ๋งแล้ว  ท็อปต้อง 40d   เครื่อง 3000 เท่ากัน ต่างกัน ตรง โบ เดี่ยวกะ คู่   ขับแล้วจะลืมเบนซิลไปเลยครับ

ถ้างบน้อย  ก็คงต้องสอยประกอบใน หรือ พวกรถเงื่อนไข เพื่อนบ้าน ทั้งหลายในasean   

ถ้าใครสนใจ sg5 black  สภาพดี pm มาได้นะครับ เหน บอกจะไปขับ forester กันหลายคน  รายละเอียด หลังไมค์ครับ :bbbear_46:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 02, 2012, 08:37:13 AM โดย HSV »
torqe is what makes the car accelerate,horse power maintains that.

ออฟไลน์ JC

• เมื่อเราตื่นจากความฝัน..เราจะกลับไปนอนฝันหวานต่อ - หรือลุกขึ้นมาทำความฝันนั้นให้เป็นความจริง ?
  • *
  • Popular Vote : 29
  • ...ดินดาน...
GT-R  only!!!
R32 หรือ R34 ...35 ไม่ชอบคับ  :bbbear_29:

....ดินดาน  :bbbear_32:

ออฟไลน์ The Mechanic

• *
  • Popular Vote : 21
  • ช่าง...ซ่อมปัญหา
ว่าจะเล่นแบบนี้แต่คงต้องกดเครื่องคิดเลขขอดูตังค์ในกระเป๋าตัวเองก่อนอะครับ :bbbear_13:
ขายติกเกอรไฟตัดหมอกข้างgc
www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=137911

ออฟไลน์ ddi

• *
  • Popular Vote : 14
หลังจากผมขายอิมไป ก็ไปลอง DC 2 98 SPEC เครื่อง B 18 CR ที่เค้าว่ากันว่าเป็น รถขับหน้าที่ดีที่สุดรุ่นหนึ่ง ซึ่งก็ไม่ผิดหวังคัฟ คำว่า TYPE R เค้าให้อะไรเรามากจิงๆ เป็นรถที่

ขับสนุกมากรุ่นนึงเลยที่เดียว เปลี่ยนกล่องแต่งใบนึง ลากไปได้เป็น 10000 RPM โดยที่เครื่องไม่พัง !!!  สามารถเข้าโค้งโดยใช้รอบสูงๆ ได้อย่างมั่นใจ  หลังจากนั้นก็ปล่อยเจ้า

TYPE R ไปอีก หันมาเล่น เจ้าตัวเล็ก อย่าง JAZZ GE MT ซึ่งก็ไม่ได้คาดหวังอะไรมาก กับรถเล็กๆ แบบนี้ แต่ผิดคาดคัฟ เครื่อง L 15 ของ JAZZ GE ตัวนี้ เกียร์ MT เค้าทำมาได้

แรงมากๆ เซ็ท ช่วงล่างดีดี วิ่งที่ 180 สบายๆ ( ตอนทำรถเดิมๆ ไปวิ่งคลอง 5 กะเค้า แม่เจ้า JAZZ MT เดิมๆ มีล้อ CPO 35 ยาง RE11 วิ่งไป 16 วิ ก่าๆ เอง ) จากนั้นก็มี

รุ่นน้องมาขอซื้อไป ... ตอนนี้กำลังปล้ำกะเจ้า EVO 8 อยู่คัฟ ยังไม่ค่อยอินเท่าไร เพราะช่วงนี้ยังไม่มีเวลาขับเท่าไร แต่รวมๆ ผมว่าฟิวก็คล้ายๆตอนขับอิมนะ  :bbbear_36:

ออฟไลน์ pan10r

• *
  • Popular Vote : 5
Skyline ครับ

ออฟไลน์ sweet99

• ไม่หล่อแต่อร่อย
  • *
  • Popular Vote : 5
ขี่กบ สถานเดียวเท่านั้น

ถูกต้องเลยครับ ชัย :bbbear_34:

มีโอกาศต้องโดน อยากเป็นเจ้าชายกบ :bbbear_46:

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40
ขี่รถไฟฟ้า ตังค์ไม่มี หะ แย่ :bbbear_13:

ออฟไลน์ nakuak

• *
  • Popular Vote : 14
เห็นจะไปr35 กันหลายคน ผมจะแชร์บางมุมให้ฟัง(รถเพื่อน) เพื่อนคนนี้นานเจอกันทีแต่มันลูกคนรวย ประมาณเกือบ2ปีที่แล้วผมเจอมัน ขับ35 เลยคุยกัน(ในใจเราแม่งสุดยอดรถในฝัน)มันบอกเพิ่งซื้อมา แต่ค่าดูแลแพงฉิบ ผมเหลือบไปเห็นถังน้ำมันเครื่องแบบกลมยี่ห้อ hks น่าจะถังประมาณ 20 ลิตร เลยถามมันว่าน้ำมันอะไร มันบอกว่าหิ้วมาจากญี่ปุ่นเอามาใช้กะ35 ถังละ80000 บาท โอ้วแม่เจ้าจิงป่าววะเนี้ย เมื่ออาทิตย์ก่อนไปเจอมันเห็น34 จอดอยู่เลยถามว่าแล้ว35ไปไหนมันบอกขายไปแล้ว ผมเลยถามว่าทำไมอยากรู้ มันบอกว่า35ขับมันส์สู้34ไม่ได้ แล้ว35ค่าดูแลแพงโคด นี้ขนาดมันมีเงินนะ ของแต่ง34มันตอนนี้แพงกว่าตัวรถอีก เบิกใหม่หมด เห็นบอกตอนนี้ซื้อเครื่องอีกตัวนึงสังโมทั้งตัวที่ญี่ปุ่น มันเปลี่ยนแม้กระทั้งเสื้อแต่ง
ถือว่ามาเล่าให้ฟังในสิ่งที่ผมไปเจอมาเผื่อใครที่จะไปเล่น35 ครับ

ออฟไลน์ HSV

• *
  • Popular Vote : 0
  • K45
น้ำมัน ที่ว่าของ hks  dctf-i  ถังละ 78500 yen ครับ  pale-20lts ใช้ได้ 2 ครั้ง ทุก 5,000 kms  ถ้าอัด หนัก คิกบ่อย

35  จริงๆดูแลง่าย  ถ้าเข้าใจ คำว่า เกียร์ออโต้  กับ  รถแรงต้องการดูแลเรื่อง น้ำ และ น้ำมันเครื่อง ถ้าอัด บ่อยๆ

ตรงกันข้าม  rb26 เนี่ย มีแต่เรื่องเสียตังค์ตลอดน่ะครับ  เช่นกัน ถ้าทำไม่ถึง  เสื้อก้อเหล็กหนักๆโบราณ  แฮะๆ

รถใช้งาน ประจำวัน  กับรถแข่ง   อีกเช่นเดิม น่ะครับ
torqe is what makes the car accelerate,horse power maintains that.

ออฟไลน์ Hattori

• The Blue Hattori
  • *
  • Popular Vote : 102
  • 2003 WRX Sti V-Limited no.419/555
ไม่คิดจะขายเลยครับ และอยากจะซื้อ GC8 ไว้อีกสักคัน เอาไว้ฟังเสียง boxer แท้ๆ ฟังแล้วมีความสุขดีครับ

:bbbear_31:

ออฟไลน์ kanzzaa

• ยกก็แพ้ แช่ก็พัง
  • *
  • Popular Vote : 62
  • Symmetrical All-Wheel Drive
จะหันไปคบกับวีเคท ฮอนด้าครับบบบ

ออฟไลน์ turboman

• *
  • Popular Vote : 7
จากหน้าหมูและ GC มา ทุกวันนี้ ขี่ DC5-Type R กับ RX7 แต่ก็ยังคอยมอง Impreza อยู่เรื่อยๆครับ  :bbbear_34:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 03, 2012, 11:04:36 PM โดย turboman »

ออฟไลน์ xiezo

• *
  • Popular Vote : 17
  • The 4WD Machine
จากหน้าหมูและ GC มา ทุกวันนี้ ขี่ DC5-Type R กับ RX7 แต่ก็ยังคอยมอง Impreza อยู่เรื่อยๆครับ  :bbbear_34:

ขอโทษครับ ฟิลขับ dc5 กับ อิม ต่างกันเยอะมากไหมอะครับ  อยากทราบรายละเอียด
ขอบคุณล่วงหน้าครับบ พี่ TURBOMAN

ออฟไลน์ Yosuke

• *
  • Popular Vote : 2
ถ้าไปจากน้องอิม ก็ต้อง DC5 แบบไม่ต้องคิดเลย

:bbbear_34: :bbbear_34: :bbbear_34: