ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆเพื่อนๆถ้าต้องขาย อิมแล้วจะ หันไปเล่นอะไรกันครับ  (อ่าน 18550 ครั้ง)

ออฟไลน์ ajcha4563

• ผู้ที่รู้จักพอ ความพอของเขาจะเป็นความพอที่มีไปได้ตลอดชีวิต
  • *
  • Popular Vote : 3
ไม่คิดจะขายเลยครับ และอยากจะซื้อ GC8 ไว้อีกสักคัน เอาไว้ฟังเสียง boxer แท้ๆ ฟังแล้วมีความสุขดีครับ

:bbbear_31:

ขออนุญาต เจ้าของกระทู้และพี่ hattori นะครับ  พี่สนใจ jf1gc8kd3s วางคอแดงตากลม 6 สปีด สีขาว ไหมครับ
ผมไม่ค่อยได้ขับ จะเปลี่ยนไปขับรถประหยัดน้ำมัน

ปล.ไม่อยากปล่อย แต่ถ้าปล่อยก็ขอปล่อยกับคนที่รักรถไม่น้อยไปกว่าเรา       :bbbear_19:

ออฟไลน์ ajcha4563

• ผู้ที่รู้จักพอ ความพอของเขาจะเป็นความพอที่มีไปได้ตลอดชีวิต
  • *
  • Popular Vote : 3

ขออนุญาต เจ้าของกระทู้และพี่ hattori นะครับ  พี่สนใจ jf1gc8kd3s วางคอแดงตากลม 6 สปีด สีขาว ไหมครับ
ผมไม่ค่อยได้ขับ จะเปลี่ยนไปขับรถประหยัดน้ำมัน

ปล.ไม่อยากปล่อย แต่ถ้าปล่อยก็ขอปล่อยกับคนที่รักรถไม่น้อยไปกว่าเรา       :bbbear_19:

ถ้าผิดกฎรบกวนเจ้าหน้าที่ที่ดูแลลบได้เลยนะครับ

และกราบขอโทษทุกคนด้วยที่เข้ามาอ่านถ้าผมทำผิดกฎ

ออฟไลน์ signifer

• *
  • Popular Vote : 43
  • My GDG
    • IGGY BOOKS
จากหน้าหมูและ GC มา ทุกวันนี้ ขี่ DC5-Type R กับ RX7 แต่ก็ยังคอยมอง Impreza อยู่เรื่อยๆครับ  :bbbear_34:

จาก 7 จะไปอะไรต่อครับ อิอิ  ส่วน DC5 ผมก็ชอบนะ แต่มีเพื่อนขับอยู่ แล้วมันไปลอง FN2 มันบอก อยากจะขาย DC5 ทิ้งเลย
ไม่สุด....แต่สะดุดตา

ออฟไลน์ 1Chirawat

• GC8 1995 /EJ20 V.4 wrx sti inside/Direct Coil/(MT)transmission
  • *
  • Popular Vote : 5
  • รับสั่งอะไหล่ซิ่ง...ติดต่อ Line: bookcgdesign
 :bbbear_46: ขายอิมฯไป ก็คงต้องซื้ออิมรุ่นใหม่กว่า อย่างที่พี่ๆว่าแหละครับ BRZ เป็นต้น  :bbbear_46:

:bbbear_25:คุณภาพช่วงล่าง เครื่องยนต์ ความ Performance หากไม่ใช่ Boxer ผมจะไม่ออกใหม่ครับ :bbbear_40:
0929893536Body:GC8 1995 v.4 Engine:1997 wrx sti TD05H 18G MT: 5 spd 4.444

ออฟไลน์ keith

• *
  • Popular Vote : 0
 :bbbear_14: แล้วใครใช้ให้ขาย

ออฟไลน์ turboman

• *
  • Popular Vote : 7
ขอโทษครับ ฟิลขับ dc5 กับ อิม ต่างกันเยอะมากไหมอะครับ  อยากทราบรายละเอียด
ขอบคุณล่วงหน้าครับบ พี่ TURBOMAN

ผมว่า DC5 ฟิลจะออกเป็นรถขับหน้าใช้รอบสูง ไม่ดึงหนักเท่าพวกเครื่อง Turbo ความเกาะถนนไม่เท่า Imp นะครับ แต่เวลาอยู่ในโค้งหรือความเร็วสูงคล่องตัวพอสมควร หน้าไวไปนิดสำหรับ DC5 ประหยัดน้ำมันในเมือง 8-10โลนะครับ ขับเรื่อยๆ ต่างจังหวัดน้ำมัน 1 ถังวิ่งได้ 400โล เลยครับ แต่ข้อเสียก็มีนะครับ รถ 2 ประตูพื้นที่นั่งด้านหลังแทบไม่มีคนนั่งเลยเพราะไม่สบายเท่ารถ4 ประตู ไม่ค่อยมีใครอยากนั่งด้วย แต่ถ้าเวลาเก็บของพับเบาะหลัง+พื้นที่ด้านหลังแล้ว จุของได้เยอะมากครับ ผมว่ารถแต่ละคันก็มีข้อดีและเสียต่างกันไปนะครับ ขึ้นอยู่กับการใช้งานของเรามากกว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 08, 2012, 11:37:30 PM โดย turboman »

ออฟไลน์ ACCESS

• *
  • Popular Vote : 9
  • Life's too short to drive boring cars.
ผมว่า DC5 ฟิลจะออกเป็นรถขับหน้าใช้รอบสูง ไม่ดึงหนักเท่าพวกเครื่อง Turbo ความเกาะถนนไม่เท่า Imp นะครับ แต่เวลาอยู่ในโค้งหรือความเร็วสูงคล่องตัวพอสมควร หน้าไวไปนิดสำหรับ DC5 ประหยัดน้ำมันในเมือง 8-10โลนะครับ ขับเรื่อยๆ ต่างจังหวัดน้ำมัน 1 ถังวิ่งได้ 400โล เลยครับ แต่ข้อเสียก็มีนะครับ รถ 2 ประตูพื้นที่นั่งด้านหลังแทบไม่มีคนนั่งเลยเพราะไม่สบายเท่ารถ4 ประตู ไม่ค่อยมีใครอยากนั่งด้วย แต่ถ้าเวลาเก็บของพับเบาะหลัง+พื้นที่ด้านหลังแล้ว จุของได้เยอะมากครับ ผมว่ารถแต่ละคันก็มีข้อดีและเสียต่างกันไปนะครับ ขึ้นอยู่กับการใช้งานของเรามากกว่า

DC5สวยสะอาดตามากๆครับ :bbbear_34:
.

ออฟไลน์ signifer

• *
  • Popular Vote : 43
  • My GDG
    • IGGY BOOKS

แล้ว 7 กับ R33 หล่ะครับ อิอิ อยากทราบฟิล R33 ว่าแตกต่างจากอิมมั๊ย เสี่ยโน้ตจัดให้หน่อย
ไม่สุด....แต่สะดุดตา

ออฟไลน์ pandapong

• *
  • Popular Vote : 19

รถสวยจังครับบ...
Proud to drive the WRX !!!

ออฟไลน์ Hattori

• The Blue Hattori
  • *
  • Popular Vote : 102
  • 2003 WRX Sti V-Limited no.419/555

ขอบคุณมากครับสำหรับข้อเสนอดีๆ แต่สำหรับผมคงอีกหลายปีครับกว่าจะถึงจุดที่จะมีอิมได้อีกคัน เพราะแค่เจ้าหน้าหมูฮาโตรินี่ ผบ.ทบ. ไม่คุยกับผมไปเดือนกว่า และไม่ยอมนั่งคันนี้อีกเกือบเดือน เคยแพลมเรื่อง gc เธอพูดคำเดียวสั้นๆ ว่า "เผา" เลยหยุดแย็บก่อน ว่าจะใช้วิธีตะล่อมไปเรื่อยๆ แล้วชวนให้มามีส่วนร่วมบ่อยๆ ก่อนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 09, 2012, 06:26:33 PM โดย Hattori »

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
ขอบคุณมากครับสำหรับข้อเสนอดีๆ แต่สำหรับผมคงอีกหลายปีครับกว่าจะถึงจุดที่จะมีอิมได้อีกคัน เพราะแค่เจ้าหน้าหมูฮาโตรินี่ ผบ.ทบ. ไม่คุยกับผมไปเดือนกว่า และไม่ยอมคันนี้อีกเกือบเดือน เคยแพลมเรื่อง gc เธอพูดคำเดียวสั้นๆ ว่า "เผา" เลยหยุดแย็บก่อน ว่าจะใช้วิธีตะล่อมไปเรื่อยๆ แล้วชวนให้มามีส่วนร่วมบ่อยๆ ก่อนครับ
พี่ปุ๊ยครับไอ้ "เผา"เนี่ย มันเปนอยู่แล้ว หรือ กำลังจะเปน555 จะไม่สู้แล้วเหรอพี่  :bbbear_6:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 09, 2012, 06:08:01 PM โดย Choke gf »
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

ออฟไลน์ Hattori

• The Blue Hattori
  • *
  • Popular Vote : 102
  • 2003 WRX Sti V-Limited no.419/555
พี่ปุ๊ยครับไอ้ "เผา"เนี่ย มันเปนอยู่แล้ว หรือ กำลังจะเปน555 จะไม่สู้แล้วเหรอพี่  :bbbear_6:

:bbbear_10:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 09, 2012, 10:28:58 PM โดย Hattori »