ผู้เขียน หัวข้อ: ติดพัดลมเพิ่มหน้าแผงคอยล์ร้อนจำเป็นไหม  (อ่าน 7083 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tumbow2010

• *
  • Popular Vote : 0
ขับBG7 เนื่องจากมันไม่มีมาจากโรงงานเลยอยากทราบความเห็นว่ามันดีหรือไม่ดีอย่างไรครับ
ไก่งามเพราะขน.....รถงามเพราะแต่ง..........

ออฟไลน์ MOJOJOJO

• *
  • Popular Vote : 64
Re: ติดพัดลมเพิ่มหน้าแผงคอยล์ร้อนจำเป็นไหม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 11:54:08 AM »
ถ้าระบบระบายความร้อนเดิมทำงานปรกติก็ไม่จำเป็น เพราะอากาศร้อนเมืองไทยหม้อน้ำเดิมๆ แอร์เดิมๆ เอาอยู่ครับ

พัดลมsubaruใช้แบบดูดหลังหม้อน้ำ   บางยี่ห้อใช้แบบเป่าเลยเอาใว้ข้างหน้าครับ

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
Re: ติดพัดลมเพิ่มหน้าแผงคอยล์ร้อนจำเป็นไหม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 01:08:41 PM »
คำตอบนี้พบเจอได้ตามร้านแอร์โบราณ เอะอะเพิ่มพัดลม เหมือนร้านเบรค ที่เอะอะขยายหม้อลมอย่างเดียวนั่นแหละ :bbbear_15:

จริงๆถ้าระบบแอร์สมบูรณ์ น้ำยาแอร์ดีๆ (ย้ำว่าน้ำยาแอร์ดีๆ)มันก็เย็นใช้ได้แล้วนะ เสียอย่างเดียวพัดลมBlowerในรถเป่าเอื้อยๆทุกคัน ต้องเบอร์2-3ถึงจะได้เรื่อง เปิดเบอร์1ยังไงก็ไม่เย็น :bbbear_27:
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

ออฟไลน์ ValenDear

• *
  • Popular Vote : 28
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 04:09:11 PM »
ผมติดเพิ่ม ทำสวิทย์แยก ไว้เปิดตอนรถติด เย็นกว่าเดิม 1-2 องศาครับ BG7 เหมือนกัน แต่ผมติดผิด เพราะซื้อพัดลมผิด จริงๆ ใช้แค่ 8 นิ้ว แต่ต้องตั้งให้ชิดแผงนะครับ ผมซื้อมา 10 นิ้ว ตั้งห่างไปหน่อย

ออฟไลน์ maiyalap

• *
  • Popular Vote : 8
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 05:26:31 PM »
ถ้าต้องใช้รถเวลากลางวันในพื้นที่รถติดๆผมว่าช่วยได้พอสมควรครับ แอร์เย็นขึ้น

ออฟไลน์ signifer

• *
  • Popular Vote : 43
  • My GDG
    • IGGY BOOKS
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 07:12:40 PM »
เคยลองติดกับแมว หมดไปสองพันไม่ได้ช่วยอะไรเลย วิ่งเร็วๆก็ร้อนเหมือนเดิม

ถ้าอยากให้แอร์เย็นจริงๆ แนะนำว่า ให้ล้างแผงแอร์ครับ แล้วเติมน้ำยาแอร์ดีๆ ประเภทแบ่งจากถังโตๆ อย่า
ลองหาพวกศูนย์เดนโซ่ เอาน้ำยาดีๆ ใส่ เย็นแน่

อีกอย่างคือ ระบบฮีตเตอร์ ถ้าต่อวนกลับไปโดยไม่ต้องผ่านคอยล์เย็นในรถ มีหนาวแน่นอนครับ
ไม่สุด....แต่สะดุดตา