ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามเรื่องไฟปุ่ม DCCD หน่อยครับ  (อ่าน 3106 ครั้ง)

ออฟไลน์ eak_anantachai

• *
  • Popular Vote : 0
ขอสอบถามเรื่องไฟปุ่ม DCCD หน่อยครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 12:57:37 PM »
ขอสอบถามผู้รู้หน่อยครับเนื่องจากไฟปุ่ม DCCD มันดับไปอะครับ รื้อออกมาดูแล้วไม่แน่ใจว่าตัวกล่องแกะออกมาเปลี่ยนหลอดไฟได้หรือไม่หรือต้องเปลี่ยนทั้งกล่องครับขอบคุณล่วงหน้าครับ :bbbear_48:

ออฟไลน์ BOMBER_IMP

• อั๊ย..ย่ะ
  • *
  • Popular Vote : 25
  • รถยนต์เป็นวิทยาศาสตร์ไม่ใช่ไสยศาสตร์ ทุกปัญหามีเหตุผล
    • P&B_SHOP
Re: ขอสอบถามเรื่องไฟปุ่ม DCCD หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 02:28:20 PM »
พี่เอกหมายถึงไฟ DCCD ที่ปุ่มกด DCCD/MANU ใช่ไหมครับ  ไฟไม่ติดแต่สวิทช์ยังใช้ได้ปกติหรือป่าวครับ เพราะดูจากวงจรในรูปอะครับ ถ้าไฟดับสวิทช์น่าจะใช้ไม่ได้หรือป่าว เดาเอานะพี่ ผมว่าซื้อเปลี่ยนทั้งสวิทช์เลยดีกว่าชัวสุด  ว่าแต่ฉลองเข้าพรรษากันปะพี่ อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 02, 2012, 02:33:22 PM โดย BOMBER_IMP »
รับซ่อม เซอร์วิส โมดิฟาย เครื่อง ช่วงล่าง รถทุกประเภทครับ  ในราคาน่าคบ

• *
Re: ขอสอบถามเรื่องไฟปุ่ม DCCD หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 02:37:18 PM »
พี่เอกหมายถึงไฟ DCCD ที่ปุ่มกด DCCD/MANU ใช่ไหมครับ  ไฟไม่ติดแต่สวิทช์ยังใช้ได้ปกติหรือป่าวครับ เพราะดูจากวงจรในรูปอะครับ ถ้าไฟดับสวิทช์น่าจะใช้ไม่ได้หรือป่าว เดาเอานะพี่ ผมว่าซื้อเปลี่ยนทั้งสวิทช์เลยดีกว่าชัวสุด  ว่าแต่ฉลองเข้าพรรษากันปะพี่ อิอิ

สวิทช์ยังใช้ได้ปกติแต่ไฟดับพี่งงเลย

• อั๊ย..ย่ะ
  • *
  • รถยนต์เป็นวิทยาศาสตร์ไม่ใช่ไสยศาสตร์ ทุกปัญหามีเหตุผล
    • P&B_SHOP
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 02:45:50 PM »
ถ้างั้นก็ลองรื้อดูก่อนไหมพี่ว่าหลอดมันถอดเปลี่ยนได้ไหมถ้าได้ก็ลองเปลี่ยนหลอดดู แต่ถ้าถอดไม่ได้ก็เปลี่ยนทั้งตัวเลยง่ายดี แต่ถ้าไม่ซีเรียสขับแบบไม่มีไฟไปก่อน :bbbear_15:
หยุดยาวอยู่บ้านวันไหนบ้างอะพี่
รับซ่อม เซอร์วิส โมดิฟาย เครื่อง ช่วงล่าง รถทุกประเภทครับ  ในราคาน่าคบ

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 04:24:58 PM »
อยู่วันศุกร์เย็นและวันเสาร์จะเอารถไปทำสีเข้ามาดูก็ได้แต่พี่รื้อมาดูแล้วมันเป็นกล่องเลยไม่กล่าแกะต่อมาก็บอกนะ

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 06:03:50 PM »
รถแรงจะวิตกทำไมปัณหาแค่นี้ เอกเอาเวลามากระทำชำเลาตับดีกว่า ใช่มั้ยบอม

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 06:22:22 PM »
จัดไปยาวๆ

• อั๊ย..ย่ะ
  • *
    • P&B_SHOP
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 08:05:35 PM »
รถแรงจะวิตกทำไมปัณหาแค่นี้ เอกเอาเวลามากระทำชำเลาตับดีกว่า ใช่มั้ยบอม
Double black ยังรออยู่นะพี่

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 09:28:20 PM »
Double black ยังรออยู่นะพี่
รอด้วย :bbbear_2: