ผู้เขียน หัวข้อ: อยากหาความรู้ดูครับ  (อ่าน 4926 ครั้ง)

ออฟไลน์ anakoaks

• *
  • Popular Vote : 12
อยากหาความรู้ดูครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 03, 2012, 12:56:13 PM »
ตอนนี้มีความสนใจในตัวหมูRA-Rอะครับพอดีไปเปิดเจอแล้วเริ่มหลงรักเลยอยากจะลองศึกษาดูครับ   อยากรู้ราคาที่เค้าขายกันและก็ความแตกต่างขอกRA-Rกับ STi spec C แล้วก็ตอนนี้ยังมีขายอยู่ไหม    ตัวผมเองชอบสีเหลืองมากๆๆครับครั้งแรกเห็นของพี่ชัยที่meetingครับ ถ่ายมาหลายรูปอยู่ (ขออนุญาติกล่าวถึงรถพี่ชัยเล็กน้อยนะครับ) ครั้งที่สองเจอแถวสยามครับแต่ไม่ทราบของใครทะเบียนกรุงเทพด้วย เมื่อคืนก็นั่งหาๆๆดูแต่ก็ยัง งง         ถ้าโชคดีมีโอกาสและเงินทองจะพยามหามาเก็บไว้สักคัน   
ยังไงก็ขอความรู้เพิ่มเติมจากกูรูด้วยนะครับ               

ขอขอบคุนไว้นะที่นี้ด้วยนะครับ :bbbear_7: :bbbear_4:

RA-R :bbbear_46: :bbbear_46: :bbbear_46: :bbbear_46:

• *
Re: อยากหาความรู้ดูครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2012, 03:24:37 PM »
ช่วยตอบด้วยนะครับบบบบบบ

ออฟไลน์ ลังสาด

• *
  • Popular Vote : 18
  • Tel 0869796049
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2012, 08:17:41 PM »
ตอบตามหนังสือนะครับ
ไว้ผู้ที่ครอบครองมาตอบเพิ่ม

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2012, 08:28:04 PM »
ขอบคุนครับ :bbbear_47:

ออฟไลน์ saran_1st

• CU Intania
  • *
  • Popular Vote : 48
  • . . Rumble . .
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2012, 11:24:30 PM »
หนังสืออะไรครับเนี่ย น่าสนใจจัง จะไปหามาเก็บบ้าง

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2012, 11:33:34 PM »
ชื่อหนังสือturbo imprezaครับผมก็มีแต่อยู่กะเพื่อน

ว่าแต่มีใครพอทราบราคาRA-R ไหมครับว่าเท่าไหร่

ออฟไลน์ Sinz

• *
  • Popular Vote : 21
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2012, 01:44:03 AM »
ชื่อหนังสือturbo imprezaครับผมก็มีแต่อยู่กะเพื่อน

ว่าแต่มีใครพอทราบราคาRA-R ไหมครับว่าเท่าไหร่

เรื่องรถ กับ ราคานี่พูดยากเลยครับ ขึ้นอยุ่กับเจ้าของอย่างเดียวเลยครับ

ผมถือว่าผมก็โชคดีมากเลยครับที่ได้รถคันนี้มาครอบครอง ไม่คิดไม่ฝันเหมือนกันว่าวันนึงจะได้เป็นเจ้าของ

รถคันที่ผมได้มาคันนี้ผมได้มาจากพี่โอ้ต A motor ผมเห็นพี่โอ้ตถอยมาตั้งแต่ตอนป้ายแดง ซึ่งตอนนั้นผมยังขับเหยี่ยวคอแดง แต่งกะร๊อก ก๊อกเเก๊ก ไปวันวันๆ

ครั้งแรกที่ผมเห็นรถคันนี้ผม ถึงกับร้อง เย็ดดดด อยู่ในใจว่า(รถเหี้ยไรวะโคตรสวยเลย) ทุกครั้งที่ผมเข้าไป เซอวิสรถผมที่ A motor ผมก็เห็นรถคันนี้แทบทุกครั้ง ก็ได้แต่เดินรอบรถวนไปวนมา เวลาผ่านไป 3 ปี ผมก็ยังมีพฤติกรรมเดิมๆ กับรถคันนี้

ผมก็ได้แต่บอกพี่โอ้ตว่าถ้าเบื่อรถคันนี้บอกผมนะครับ ก็ไม่เคยคิดว่าเค้าจะขายหลอกครับ

วันดีคืนดี อยู่ๆ พี่โอ้ตมาบอกผมว่า พี่จะขาย RA-R ชัยสนใจมั้ยครับ

ผมตอบแบบไม่คิดเลยครับ เอาครับพี่ พี่โอ้ตจะขายผมจริงหลอครับ

หลังจากวันนั้นผมก็ได้รีบจัดเเจงขาย เหยี่ยวคอแดง สุดที่รัก ที่แต่งไปแบบ บ้าคลั่ง แบบไม่คิดเลย

ถึงวันที่ผมไปรับรถ ยังคิดอยู่ในใจว่า นี่จริงหลอวะ กูได้เปนเจ้าของ RA-R สภาพโคตรเอี่ยมยังกะรถป้ายแดง วิ่งไป 10,000 โล

ทุกวันนี้ผมก็ยังหลงไหลในรถคันนี้แบบไม่เสื่อมคลาย ยังเดินมองมันทุกวัน

ที่ผมพิมพ์มาอาจจะยาวไปหน่อย แต่อยากบอกว่า รถที่หายากๆ แบบนี้ต้องอาศัยช่วงจังหวะเเละเวลาจริงๆ ถ้ามันเป็นเนื้อคู่ขของเราวันนึงมันก็จะเข้ามาหาเราเองครับ ลองค่อยๆ หาดูแล้วศึกษาไปเรื่อยๆครับ

ขอให้โชคดีครับ

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2012, 12:17:08 PM »
ขอบคุนคับพี่ชัยผมก็เหนพี่โอ๊ตขายคันสีน้ำเงินอยู่ครับแต่พอทราบราคาทีผมขาอ่อนเลยแต่ผมจะคอยแอบมองมันผ่านวันทูคาคับเพราะผมคงไม่ได้เข้าไปเซอวิสที่นั่นแน่นอนยังไงถ้าดวงดีพอคงได้มีโอกาสเเปนเจ้าของรถดีๆแบบนี้บ้าง :bbbear_41: :bbbear_22:

ออฟไลน์ The Mechanic

• *
  • ช่าง...ซ่อมปัญหา
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2012, 01:19:12 PM »
หมูRA-Rเห็นพี่เล็กมีอยู่หนิครับสภาพเหมือนออกมาจากในหนังสือเล่มนี้เลย :bbbear_2:
ขายติกเกอรไฟตัดหมอกข้างgc
www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=137911

ออฟไลน์ Pj_yo

• OMAC 125
  • *
  • Popular Vote : 89
  • Subaru in blood
    • http://www.facebook.com/pjac125
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2012, 01:39:06 PM »
อยากได้หนังสือเล่มนี้จีงครับ  :bbbear_2:

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2012, 03:13:32 PM »
 :bbbear_14:
หมูRA-Rเห็นพี่เล็กมีอยู่หนิครับสภาพเหมือนออกมาจากในหนังสือเล่มนี้เลย :bbbear_2:

พี่เล็กไหนอะครับอยากทราบราคาจังแต่ไงก็ไม่มีตังอยู่ดี :bbbear_41:

ออฟไลน์ ---น้ำตาเสือดำ---

• .....ตัวฉันทุกวันแสนตรม.....
  • *
  • Popular Vote : 79
  • ถึงจะชั่วก็ชั่วแต่ตัวยักษ์ ...สุริวงศ์พงษ์ศักดิ์หาชั่วไม่
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2012, 07:08:43 PM »
ผมมีปัญญาก้อแค่ได้ ขี่ RA-R คันที่301     ปลอมคันแรก...ของโลก

ซึ่งก้อประทับใจแล้วครับ   แล้วลองนึกว่า ป๋าชัย ขี่คันแท้จะเนียนขะไหนหนาด

แต่ทุกวันนี้ เสียสภาพไปแล้วครับ   อะไรต่อมิอาไร เต็มไปหมด   :bbbear_22: :bbbear_22:

เหลือแค่ล้อ เบรค(คาลิเปอร์) กะ เบาะนั่ง  เท่านั้นแล ที่ยัง เป็นของเดิม

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2012, 07:46:39 PM »
ผมมีปัญญาก้อแค่ได้ ขี่ RA-R คันที่301     ปลอมคันแรก...ของโลก

ซึ่งก้อประทับใจแล้วครับ   แล้วลองนึกว่า ป๋าชัย ขี่คันแท้จะเนียนขะไหนหนาด

แต่ทุกวันนี้ เสียสภาพไปแล้วครับ   อะไรต่อมิอาไร เต็มไปหมด   :bbbear_22: :bbbear_22:

เหลือแค่ล้อ เบรค(คาลิเปอร์) กะ เบาะนั่ง  เท่านั้นแล ที่ยัง เป็นของเดิม
แต่ก็จัดเต็มมิใช่หรอ

ออฟไลน์ JC

• เมื่อเราตื่นจากความฝัน..เราจะกลับไปนอนฝันหวานต่อ - หรือลุกขึ้นมาทำความฝันนั้นให้เป็นความจริง ?
  • *
  • Popular Vote : 29
  • ...ดินดาน...
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2012, 08:23:31 PM »
ขอบคุนคับพี่ชัยผมก็เหนพี่โอ๊ตขายคันสีน้ำเงินอยู่ครับแต่พอทราบราคาทีผมขาอ่อนเลยแต่ผมจะคอยแอบมองมันผ่านวันทูคาคับเพราะผมคงไม่ได้เข้าไปเซอวิสที่นั่นแน่นอนยังไงถ้าดวงดีพอคงได้มีโอกาสเเปนเจ้าของรถดีๆแบบนี้บ้าง :bbbear_41: :bbbear_22:
ใช่คันที่มีโป่งกับหางGTป่าวคับ?
ถ้าเปนคันนี้อยู่กับเสี่ยภพเรียบร้อยแล้วคับ รถสวยและวิ่งดีมากๆคับ
 :bbbear_34:

ออฟไลน์ Sinz

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2012, 08:30:24 PM »
ใช่คันที่มีโป่งกับหางGTป่าวคับ?
ถ้าเปนคันนี้อยู่กับเสี่ยภพเรียบร้อยแล้วคับ รถสวยและวิ่งดีมากๆคับ
 :bbbear_34:

น่าจะคนละคันครับ

คันนที่เค้าว่านะจะหมายถึง ของ พี่เด่น ที่ ขับหมู A motor คันนี้ ออกคู่กับพร้อมกับพี่โอ้ต ที่ SEC

แต่ของพี่เด่นเนียนโคตร วิ่งไป 9000 โล สภาพโคตรเทพ แต่เหนแกบอกว่าไม่ขายเเล้ว แกเปลี่ยนใจเก็บไว้ใช้ต่อ