ผู้เขียน หัวข้อ: subaru outback  (อ่าน 4978 ครั้ง)

ออฟไลน์ sam

• *
  • Popular Vote : 28
subaru outback
« เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 10:19:33 AM »
 :bbbear_4: ในเวบเราไม่ค่อยได้เห็น outback เลย ไม่ทราบมีขับกันมากหรือไม่ครับ..เห็นมอเตอร์อิมเมจ เพิ่งลงโฆษณา...ขอผู้เคยใช้มาบอกเล่าประสบการณ์ในการใช้รถรุ่นนี้หน่อยครับ...

ออฟไลน์ flyingknife7

• *
  • Popular Vote : 1
Re: subaru outback
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 11:04:03 AM »
ญาติผมเพิ่งไปจองมา วางมัดจำไปแล้วครับ  ทางมอเตอร์อิมเมจบอกว่าจะได้รถอย่างช้าวันที่ 15 กันยายนนี้  เพราะจองสีน้ำเงินไปจึงต้องรอนานกว่าคนอื่น
แต่เห็นที่มอเตอร์อิมเมจมีจอดอยู่ที่โรงรถด้านหลังสิบกว่าคัน จะเป็นสีขาว สีเทาดำ สีดำ พวกนี้มากกว่า ราคาก็ 2.59 mb   ผมก็อยากได้มาก  แต่รู้สึก
แพงเหลือเกิน   ไว้มีโอกาสได้ลองนั่งจะมาเล่าให้ฟังใหม่ครับ   

ออฟไลน์ nako

• *
  • Popular Vote : 5
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 11:25:10 AM »
 ผมใช้อยู่ครับ รู้สึกดีครับ อาจเป็นเพราะวัยด้วยจึงหยากใช้รถสบายๆบ้าง พูดถึงรถถ้าตัดเรื่องความแรงออกจากใจได้ผมว่าทุกอย่างไปได้ดีที่เดียว อัตราเร่งจริงๆก็ไม่ขี้เหร่เท่าไหร่สู่ได้กับรถหลายๆรุ่นเลยนะครับ แต่จะแพ้ก็เพราะเราขับ4แน่ๆเลย ผมขับได้ดีที่สุด15โลลิตรใช่ครับอ่านไม่ผิด แย่สุด11โลลิตรครับ สิ่งที่ขาดไปก็พวกสิ่งอำนวยความบันเทิงในรถ กับพวกกล้องมองหน้ามองหลังอะครับ เพราะรถยาวมากถ้าไม่ระวังดีๆมีสิทธิ์โดนแน่ๆเลย. อย่างอื่นก็รู้สึกดี ตอนนี้ก็เปลี่ยนท่อกับแมกเรียบร้อยแล้วครับ :bbbear_32: :bbbear_34: :bbbear_19:

ออฟไลน์ Ricer

• *
  • Popular Vote : 2
  • PMP (Poor Man's Porsche) เห็นตูดปอร์ชอยู่ไวๆ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 03:38:09 PM »
ใช้อยู่ด้วยคนครับ แตนๆ  ชอบครับ
แต่งงอยู่อย่างเดียวว่าทำไมของผมดูจากเกจบอกอัตราสิ้นเปลืองทำไมขับได้ ประมาณ 7 กว่าโลลิตรเอง!!!  (14 L/100 km)  ไม่รู้ว่าผมคำนวณไรผิดรึป่าว เพราะไม่ได้เหยียบหรือซิ่งเลยครับ ขับธรรมดา  อยากได้ 11 โล ลิตรบ้าง

กล้องถอยนั้นผมให้ 0 ติดทีหลังครับ
ขนาดรถผมว่าโอเคนะ ถ้าขับพวกแคมรี่ แอคคอรด ฟอจูนเนอะอะไรพวกนี้มาก่อนหรือขับอยุ่ผมว่าขับไม่อยากครับ แค่หน้ามันยาวหน่อยถ้าเทียบกับพวกรถขับหน้าบ้านๆทั่วไป ครับ 

โชคดีครับ! 

ตอนนี้ลดเหลือ 2.1 ล้านครับ
All boxer engines, regardless of no. of cylinders, provide perfect balance because the movement of a piston is exactly counter by the corresponding piston in another bank...the usage is limited to Porsche and Subaru today.    However, we'll have a Toyobaru soon???

ออฟไลน์ Pj_yo

• OMAC 125
  • *
  • Popular Vote : 89
  • Subaru in blood
    • http://www.facebook.com/pjac125
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 03:52:50 PM »
ใช้อยู่ด้วยคนครับ แตนๆ  ชอบครับ
แต่งงอยู่อย่างเดียวว่าทำไมของผมดูจากเกจบอกอัตราสิ้นเปลืองทำไมขับได้ ประมาณ 7 กว่าโลลิตรเอง!!!  (14 L/100 km)  ไม่รู้ว่าผมคำนวณไรผิดรึป่าว เพราะไม่ได้เหยียบหรือซิ่งเลยครับ ขับธรรมดา  อยากได้ 11 โล ลิตรบ้าง

กล้องถอยนั้นผมให้ 0 ติดทีหลังครับ
ขนาดรถผมว่าโอเคนะ ถ้าขับพวกแคมรี่ แอคคอรด ฟอจูนเนอะอะไรพวกนี้มาก่อนหรือขับอยุ่ผมว่าขับไม่อยากครับ แค่หน้ามันยาวหน่อยถ้าเทียบกับพวกรถขับหน้าบ้านๆทั่วไป ครับ 

โชคดีครับ! 

ลองกดรีเซ็ทค่าเฉลี่ยหลังเติมน้ำมันใหม่ดูครับพี่ เพราะบางทีเราเติมแล้วขับไปเรื่อยๆไม่รีเซ็ทค่ามัน มันจะเฉลี่ยรวมทุกครั้งเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 09, 2012, 03:53:41 PM โดย Pj_yo »

• *
  • PMP (Poor Man's Porsche) เห็นตูดปอร์ชอยู่ไวๆ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 04:37:50 PM »
ลองกดรีเซ็ทค่าเฉลี่ยหลังเติมน้ำมันใหม่ดูครับพี่ เพราะบางทีเราเติมแล้วขับไปเรื่อยๆไม่รีเซ็ทค่ามัน มันจะเฉลี่ยรวมทุกครั้งเลยครับ

ขอบคุณครับ!  จะลองดูคับ   :bbbear_32:
All boxer engines, regardless of no. of cylinders, provide perfect balance because the movement of a piston is exactly counter by the corresponding piston in another bank...the usage is limited to Porsche and Subaru today.    However, we'll have a Toyobaru soon???

ออฟไลน์ SOM

• *
  • Popular Vote : 14
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 07:42:11 PM »

โชคดีครับ! 

ราคา 2.19 หรือ 2.10 ครับ แล้ว มีประกันภัยให้ด้วยไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 09, 2012, 07:42:56 PM โดย SOM »

ออฟไลน์ signifer

• *
  • Popular Vote : 43
  • My GDG
    • IGGY BOOKS
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 09:07:01 PM »
ผมใช้อยู่ครับ รู้สึกดีครับ อาจเป็นเพราะวัยด้วยจึงหยากใช้รถสบายๆบ้าง พูดถึงรถถ้าตัดเรื่องความแรงออกจากใจได้ผมว่าทุกอย่างไปได้ดีที่เดียว อัตราเร่งจริงๆก็ไม่ขี้เหร่เท่าไหร่สู่ได้กับรถหลายๆรุ่นเลยนะครับ แต่จะแพ้ก็เพราะเราขับ4แน่ๆเลย ผมขับได้ดีที่สุด15โลลิตรใช่ครับอ่านไม่ผิด แย่สุด11โลลิตรครับ สิ่งที่ขาดไปก็พวกสิ่งอำนวยความบันเทิงในรถ กับพวกกล้องมองหน้ามองหลังอะครับ เพราะรถยาวมากถ้าไม่ระวังดีๆมีสิทธิ์โดนแน่ๆเลย. อย่างอื่นก็รู้สึกดี ตอนนี้ก็เปลี่ยนท่อกับแมกเรียบร้อยแล้วครับ :bbbear_32: :bbbear_34: :bbbear_19:

น้าไม่ตอบ PM ผมเลยนะ

จะบอกว่าหมูน้าที่ขึ้นเช็คเอ็นจิ้น ในที่สุดผมก็เจอสาเหตุแว้ววว นี่อิมพอร์ตเพื่อนที่มันเก่ง OBDII มาเช็ครถกันเลย
สรุป...ลิ้นปีกผีเสื้อสกปรก ส่วนเรื่องจูน EUCTEK ขอบอกว่าไม่จำเป็นเลย ส่วนผสมดีแล้ว หนานิดๆเวลาบูสต์มาเต็ม

สรุป มอเตอร์อิมเมจ ไม่เก็ท OBDII โค้ตอีกแล้ว...
ไม่สุด....แต่สะดุดตา

ออฟไลน์ CHUND

• *
  • Popular Vote : 27
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 09:57:11 PM »
น้าไม่ตอบ PM ผมเลยนะ

จะบอกว่าหมูน้าที่ขึ้นเช็คเอ็นจิ้น ในที่สุดผมก็เจอสาเหตุแว้ววว นี่อิมพอร์ตเพื่อนที่มันเก่ง OBDII มาเช็ครถกันเลย
สรุป...ลิ้นปีกผีเสื้อสกปรก ส่วนเรื่องจูน EUCTEK ขอบอกว่าไม่จำเป็นเลย ส่วนผสมดีแล้ว หนานิดๆเวลาบูสต์มาเต็ม

สรุป มอเตอร์อิมเมจ ไม่เก็ท OBDII โค้ตอีกแล้ว...

ยินดีด้วยครับ   แก้ไขปัญหาที่เกิดขึ้นได้แล้ว

ออฟไลน์ signifer

• *
  • Popular Vote : 43
  • My GDG
    • IGGY BOOKS
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2012, 05:50:36 AM »

ยินดีด้วยครับ   แก้ไขปัญหาที่เกิดขึ้นได้แล้ว

เช็คสาเหตุอื่นๆแล้วไม่ใช่เลยครับพี่ชวน
และ ขอบคุณคำแนะนำของพี่ชวนด้วยครับ
ไม่สุด....แต่สะดุดตา

ออฟไลน์ jiblegacy

• *
  • Popular Vote : 4
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2012, 08:50:06 AM »
ขอมาแฝงถามหน่อยคร้าย outbackท้องรถมันสูงกว่าlegacy/imprezaปัจจุบันมากไหมครับ

ออฟไลน์ Top Secrete

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2012, 08:43:53 PM »
สูงกว่าพอควรครับ น่าจะใกล้กันกับฟอร์เรสเตอร์นะครับ เวลาขับจริงน่าจะขับสะดวกทีเดียว ผมก็อยากได้เหมือนกัน ติดแต่ว่ามีซูสองคันแล้ว

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 01:06:41 PM »
ราคา 2.19 หรือ 2.10 ครับ แล้ว มีประกันภัยให้ด้วยไหมครับ

โทษทีที่เพิ่งมาตอบครับ 
2.125 ครับ
แต่เลือก option ย่อยดีๆนะครับ
เพราะถูกมากก็ไม่ค่อยมี option อะไรเท่าไหร่ครับ   :bbbear_6:

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 01:26:43 PM »
สูงกว่าพอควรครับ น่าจะใกล้กันกับฟอร์เรสเตอร์นะครับ เวลาขับจริงน่าจะขับสะดวกทีเดียว ผมก็อยากได้เหมือนกัน ติดแต่ว่ามีซูสองคันแล้ว

ใช่ครับสูงกว่า im และ le พอควรเลยครับ  ใต้ท้อง clearance สูงกว่า SUV และ กระบะหลายรุ่นเลยครับ
รถโดยรวมไม่สูงแต่ clearance ดีครับ
Groud clearance:

Outback & Forester (MY 2012 -2013)= 8.7"  เท่ากัน
Legacy ใหม่= 5.9"
Lexus Rx350 (MY2012) = 7.3"
BMW X5 3.5i = 8.3"
Nissan Pathfinder (MY2012)= 8.7"