ผู้เขียน หัวข้อ: subaruใช้น้ำมันเครื่องอะไรกันครับ แล้วมีตัวไหนถูกๆพอถูไถไหมครับ พอดีชัดละว่าน้ำมันเครื่องรั่ว  (อ่าน 3149 ครั้ง)

ออฟไลน์ jiblegacy

• *
  • Popular Vote : 4
subaruใช้น้ำมันเครื่องอะไรกันครับ

ว่าแต่ผมจะใช้แก้ขัดอาการน้ำมันเครื่องซึม(กลัวเกิดปัญหาน้ำมันเครื่องขาด เด๋วงานเข้า= =") มีตัวไหนได้บ้าง ที่ถูกๆแต่โอเค หาซื้อง่าย พอได้เติมให้วิ่งถึงอู่
( ไอ้old-le ที่มาถามเรื่องน้ำมันซึมกระทู้ก่อนหนะครับ ผมจับๆความมันแล้ว น่าจะน้ำมันเครื่องอยากที่พี่ๆในกระทู้ตอบกัน ยิ่งไปแตะน้ำมันเครื่องมอเตอร์ไซค์ที่เพิ่งเอาไปเปลื่ยนแล้วมันใช่เลย มันๆไม่มีกลิ่นแบบนี้= =)

ผมยังไม่ได้เช็คเลยว่าน้ำมันขาดแค่ไหน
( ว่าแต่ถามเลยดีกว่า ก้านเช็คน้ำมันเครื่องมันเช็คยังไง^ ^" ไอ้ที่เห็นเขาดึงมาเช็ด แล้วเสียบแล้วเอาขึ้นมาดูกัน ผมไม่เคยดู ดูไม่เป็น มันต้องอยู่บนระยะ ก้านเช็คน้ำมันเครื่องเท่าไหร่ ยังไงอะครับ )

รบกวนทีครับ :bbbear_19:

editเพ่ิมเติม:ตามคุณKaew 5045บอกไว้ ทั่วไปใช้ได้หมด เครื่องboxer ค้าเติมอะไรกันอะครับ เกรดและเบอร์งี้ ผมไม่รู้เลยว่าคันนี้เติมอะไร พอดีพ่อซ่อมให้มาใช้= = ของผมใช้อยู่เป็นEJ20ไม่โบ ติดแก๊ส เงี้ย ช่วยทีคร้าบ :bbbear_13:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 10, 2012, 11:51:24 PM โดย jiblegacy »

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
Re: subaruใช้น้ำมันเครื่องอะไรกันครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2012, 08:48:02 PM »
ผมใช้ selenia กระป๋องส้มครับบบบบ ใช้ดีครับ เสียงวาวที่เคยดังก็หายไปแทบไม่ได้ยินเลยครับ จากเดิมใช้ HKS  :bbbear_34: :bbbear_34:
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ T Oh N G

• *
  • Popular Vote : 10
Re: subaruใช้น้ำมันเครื่องอะไรกันครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2012, 09:07:56 PM »
ผมใช้ selenia กระป๋องส้มครับบบบบ ใช้ดีครับ เสียงวาวที่เคยดังก็หายไปแทบไม่ได้ยินเลยครับ จากเดิมใช้ HKS  :bbbear_34: :bbbear_34:

Selenia ด้วยคน :bbbear_16:

ออฟไลน์ CHUND

• *
  • Popular Vote : 27
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2012, 09:08:51 PM »
Valvoline  สลับกับ Total   ตามโปรโมชั่นของแถม

ใช้ทนทานเรื่อยมาเกิน 250,000 โล  กับ GC / GD

ออฟไลน์ Kaew 5045

• เสพซูแล้วเลิกยากมาก..
  • *
  • Popular Vote : 9
  • ป๋านี่แหละขับตุ๊ด.. มุดไม่เป็งงงง...
ดูจากภาพ คงค่อยๆซึม ไม่ใช่รั่ว
ถ้าเอาไว้ติดรถแก้ขัด เผื่อเติมในขณะเดินทาง
ผมว่า ยี่ห้ออะไร ตามปั๊ม หรือ ร้านอะไหล่ ทั่วไป ใช้ได้หมด
ขอให้เกรดและเบอร์เดียวกับที่ใช้อยู่

แล้วพอได้เวลาเอารถเข้าเช็ค ตอนนี้ แหละ ค่อยหาพวกดีๆ ใช้ หลังจากแก้ไขปัญหา น้ำมันเครื่องซึมได้แล้ว

ปล. ตอนนี้ นี้น้ำมันเพาวเวอร์ผมรั่ว รออะไหล่มา เกือบเดือนแระ  2-3 วัน ต้องเติมทีนึง  :bbbear_22:
แค่.. รักษารถให้อยู่ในสภาพพร้อมใช้งานก็เกินพอแล้ว..