ผู้เขียน หัวข้อ: กำลังสนใจ รถขับสี่มากๆครับ  (อ่าน 4045 ครั้ง)

ออฟไลน์ l3io

• *
  • Popular Vote : 0
กำลังสนใจ รถขับสี่มากๆครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 12, 2012, 12:50:41 AM »
ตอนนี้ผมสนใจรถขับสี่มากครับ เพราะผมรู้สึกไม่ค่อยปลอดภัยกับรถขับหลังเท่าไหร่แล้วครับ เลยมาสนตัวหน้าแมวแล้วเอามาทำเป็น wrx sti ครับรบกวนผู้รู้ด้วยนะครับตามนี้ครับ

1. ถ้าทำแยกจะทำเครื่องกับแพล่างก่อน ได้ไมครับแล้วมีรายละเอียดอะไรบ่างครับที่ต้องเปลี่ยนและราคาอยู่ที่เท่าไหร่ครับ (ราคาของ และ ราคาค่าแรง)
2. แล้วถ้าผมทำภายนอกก่อนสามารถทำได้ไมครับ ราคาประมารเท่าไหร่ครับ แล้วมีความเห็นยังไงกับการเบิกเป็นส่วนๆมาเช่น เบิกโปร่งหน้าหลัง และประตูหลัง(มีใครพอทราบราคาเบิกพวก โปร่งประตู้ อะไรงี้ไมครับ) หรือสั่งมาทำทั้งคันจะดีกว่าครับ ราคารถมือสองที่นู้นอยู่ที่เท่าไหร่อะครับ และ มีใครพอมีเวปพวกบิทรถจากญี่ปุ่นไมครับอยากเชครถที่นู้นและราคามันอะครับ

อันนี้เสริมครับ ราคาเรื่องของแต่ละตัวมัน ราคาประมารเท่าไหร่บ่างครับ เพราะอย่างที่ผมเห็น มีบางคนเอาหน้าแมวไปลงเครื่องของ หน้าเยี่อวหรือหมู มา ความเห็นกับเรื่องนี้เป็นยังไงบ่างครับ ผมเองก็ไม่ค่อยเข้าใจความแตกต่างของแต่ละตัวเท่าไหร่เลยอะครับ และอีกอย่างครับ อัตตราการสิ้นเปลืองของเครื่อง ej20 turbo มันอยุ่ที่เท่าไหร่อะครับ เพราะ ผมเองก็ใช้ rx8 แล้วค่านั้ามันค่อนข้างหนักครับแต่กลัวเครื่องมีโบจะหนักกว่าอะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำนะครับ

ออฟไลน์ xxx

• *
  • Popular Vote : 3
Re: กำลังสนใจ รถขับสี่มากๆครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2012, 06:00:14 AM »
ชั่วโมงนี้ต้องหาหัวตัดแมว STiมาทั้งลำ หรือหาแมวที่ทำStiแล้วครับ ถึงจะคุ้ม
รักน้ำ รักปลา

ออฟไลน์ VEE-NEWS

• *
  • Popular Vote : 14
Re: กำลังสนใจ รถขับสี่มากๆครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2012, 08:43:06 AM »
อยากได้ขับสี่ แบบแปลง เป็น sti เป็นผม จะเล่น gc กับ gd พวกกลม เหยี่ยวหมู เพราะมันจะไม่ยุ่งกับตัวถังมากนัก
ถ้าแมวขอเป็น แมวผอมก็พอ ถ้าแมว sti ต้องนำเข้าทั้งคันจากยี่ปุ่น ซึ่งหายาก แพงด้วย (ตูไม่น่าเห็นวิธีทำแมวอ้วนเลย :bbbear_22:)

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2012, 02:15:29 PM »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ signifer

• *
  • Popular Vote : 43
  • My GDG
    • IGGY BOOKS
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2012, 02:33:02 PM »
ผมว่าการกินน้ำมันมันอาจจะไม่ได้แตกต่างกับ RX8 สิครับ แต่ขับสนุกกว่ามั๊ย ตอบได้ว่ามากครับ เคยขับ 8 ของพี่อ่ะครับไม่เทอร์โบนะตัวก่อนจะเชนน่ะครับ
ไม่สุด....แต่สะดุดตา

ออฟไลน์ cableroom

• Speaker...
  • *
  • Popular Vote : 15
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2012, 08:59:58 PM »
ทำแมวอ้วนไม่แพงอย่างที่คิดเฉพาะบอดี้นะคับ
โทรไปถามyattแล้ว ขยายโปร่งหลัง ประตูใช้ดึงเอา เพื่อนๆๆในนี้ก็ทำกันเยอะ
ด้านหน้าแล้วแต่หาของมาได้ถูกแพงแล้วแต่จะหาได้
แต่ถ้าเอาแบบอ้วนแท้ๆๆ ทำใจยังไม้ค่อยได้คับ :bbbear_16:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 12, 2012, 09:03:59 PM โดย cableroom »
จำหน่าย_สายไฟเครื่องเสียง_ลำโพงเครื่องเสียง_ครบวงจร

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2012, 10:27:24 PM »
ขอบคุณครับไม่ทราบว่ามีเบอร์ร้าน yatt ไมอะครับ ถ้าทำได้อย่างงี้ผม แฮปปี้มากครับ เพราะใจผมอยากทำสวยก่อนแล้วแรงค่อยมาทีหลังอะครับ ขอบคุณครับผม

ออฟไลน์ bangkokmagic

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 07:23:14 AM »
พอมีรูปตัวอย่างเพื่อนสมาชิกที่เคยไปทำกับyattบ้างไหมครับ

ออฟไลน์ cableroom

• Speaker...
  • *
  • Popular Vote : 15
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 11:18:44 AM »
รอด้วยคนคับ  :bbbear_32: :bbbear_32:

จำหน่าย_สายไฟเครื่องเสียง_ลำโพงเครื่องเสียง_ครบวงจร

ออฟไลน์ xxx

• *
  • Popular Vote : 3
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 04:30:26 PM »
โป่งหน้าเป็นของแท้ส่วนโป่งหลังกับโป่งประดูหลังเป็นงานจากร้านYattครับ
<a href="http://uppic.ruk-com.in.th/view-195_rear.jpg" target="_blank">[img width= height= alt=FREE photo hosting by Ruk-Com : Uppic บริการฝากรูป โหลดแรง ไม่มีหมดอายุ]http://uppic.ruk-com.in.th/images/195_rear_tn.jpg[/img][/url]<a href="http://uppic.ruk-com.in.th/view-312_rear_view.jpg" target="_blank">[img width= height= alt=FREE photo hosting by Ruk-Com : Uppic บริการฝากรูป โหลดแรง ไม่มีหมดอายุ]http://uppic.ruk-com.in.th/images/312_rear_view_tn.jpg[/img][/url]<a href="http://uppic.ruk-com.in.th/view-829_rear_view2.jpg" target="_blank">[img width= height= alt=FREE photo hosting by Ruk-Com : Uppic บริการฝากรูป โหลดแรง ไม่มีหมดอายุ]http://uppic.ruk-com.in.th/images/829_rear_view2_tn.jpg[/img][/url]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 15, 2012, 01:53:17 AM โดย xxx »
รักน้ำ รักปลา

ออฟไลน์ SnoozEviL

• *
  • Popular Vote : 5
  • ลัทธิสุขนิยม
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 07:40:10 PM »
เอารถผมไปก็ได้งัฟ อิอิ
...รุ่น..ใหญ่...ใจ..ต้อง..นิ่ง...

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 08:17:17 PM »
แล้วราคาที่ yatt นี้อยู่ที่ประมารเท่าไหร่ครับ

เพิ่มเติมครับ: โปร่งหร้านี้ต้องทำยังไงอะครับ คือต้องหาของแท่มาเองหรือว่าทาง yatt เค้าทำให้หมดครับ คล้าวๆก็ได้ครับว่าทำที่ yatt มีอะไรบ่างอะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 13, 2012, 08:18:38 PM โดย l3io »

ออฟไลน์ bangkokmagic

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 10:41:00 PM »
ว้าววว :bbbear_42: แมว4ประตูเค้าทำได้เหมือนกันไหมเนี่ย

ออฟไลน์ da7000

• *
  • Popular Vote : 9
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 10:48:10 PM »
เอารถผมไปก็ได้งัฟ อิอิ

เห็นด้วยครับถ้าจะซื้อมาทำ เอารถน้าเอี๋ยวไปเลย จบแน่นอน ตอนนี้หัวตัดครบๆไม่มีแล้วครับ

ถ้าขี่RX8 ได้  ก็ไม่ต้องกลัวเรื่องค่าน้ำมันแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 13, 2012, 10:50:38 PM โดย da7000 »

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 11:33:59 PM »
ปัญหาที่ผมติดมันยากอะครับ คือจริงๆแล้วผมก็อยากได้คันของ น้าเอี๋ยว นะครับ แต่คือ ผมเอา mr-s ไปลงเกียธรรมดาแล้วแล้วพ่อผมบอกพอแล้วกับเกียธรรมดาเพราะเค้าเมื้อยเวลาขับแล้วอะครับ เค้าเลยไม่ให้แล้วแต่ว่า ถ้าผมเอารถมาก่อนแบบ ออโต้เดิมๆ แล้วพอจะทำ ค่อยมาเปลี่ยนอีกทีมันจะสดวกในกานขอให้อนุมัดมากกว่าอะครับ ฮ่าๆๆๆ ผมเลยติดปัญหาตรงเนี้ยเนี่ยสิครับ