ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเปลี่ยนพวงมาลัยมากันบ้าง แชร์ประสบการณ์ได้ไหม  (อ่าน 2143 ครั้ง)

ออฟไลน์ Norasaker

• *
  • Popular Vote : 7
  • คิดดี ทำดี พูดดี มีแต่รวยยย
ใครเปลี่ยนพวงมาลัยจากของเดิมจากโรงงานมาบ้างครับ
ผมวัดพวงมาลัยเหยี่ยวจากโรงงานได้ 390mm ถ้าเปลี่ยนจะเปลี่ยนเป็นเท่าไรกัน
แล้วพวงใหม่มันจะไม่มี air bag จะอันตรายไหม หรือต้องใช้เข็มขัดแบบ 4จุดด้วยถึงจะดีป้องกันไมให้หัวกระแทกพวงมาลัยตอนชน
รถยี่ห้ออื่น พวง 380 ผมหมุนมันก็คล่องตัวดี
รบกวนแชร์หน่อยสิครับ เอาแบบลงสนาม หรือใช้งานทั่วไปก็ได้ครับ ^^

ออฟไลน์ maiyalap

• *
  • Popular Vote : 8
ขนาดของแต่งที่ใส่กันขนาดประมาณ 340mm ครับ ก็พวก nardi momo omp ก้านตรง ก้านยก แล้วแต่ชอบครับ

ออฟไลน์ Kawin

• *
  • Popular Vote : 6
เคยใช้พวงซิ่ง sparco ก้านไม่ยก กับ omp ก้านยกมากๆ ครับ ประมาณ 340 - 350 mmครับ

ก้านยก omp มันยกมากยกเกือบ 10cm จะปัดก้านไฟเลี้ยวไม่ถึง ขับใหม่ๆจะเหวอๆหน่อย ดิปไฟสูงกับเปิดไฟเลี้ยวไม่ทัน ขับซักพักก็ชิน แต่ผมชอบเพราะพวงมันจะใกล้ตัวขึ้น เลี้ยวง่าย

พวงยิ่งเล็ก จะยิ่งเลี้ยวไวและพวงจะหนักขึ้นครับ

gc มันไม่มี airbag อยู่แล้วตอนนั้นเลยไม่รู้สึกอะไรเรื่องความปลอดภัยครับ แต่รถผมมีเบลท์ 5 จุด

ว่าจะเปลี่ยนพวงแมวด้วยเพราะชอบพวงซิ่งมากกว่าแต่เสียดาย airbag กับ ระบบmultifunction ครับ

ตอนนี้อยากได้ nardi deep cone แบบหนังรูๆ ด้ายแดง  :bbbear_16:
W - icked
R - adical
X - treme