ผู้เขียน หัวข้อ: แมวผอมจอมขี้เกียจ อยากออกกำลังกาย  (อ่าน 11966 ครั้ง)

ออฟไลน์ kanzzaa

• ยกก็แพ้ แช่ก็พัง
  • *
  • Popular Vote : 62
  • Symmetrical All-Wheel Drive
แมวผอมจอมขี้เกียจ อยากออกกำลังกาย
« เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 02:07:36 PM »
สวัสดีครับเพื่อนๆพี่ๆ ผมกันต์ เมื่อก่อนเคยใช้เหยี่ยวคอแดง6สปีด แต่เพราะเรื่องค่าน้ำมันเลยจำใจขายไป :bbbear_11: :bbbear_41:
ใจนนึงก็อยากไปข้ามไปเล่นฮอนด้า ทีแรกเล็งๆซีวิคไว้แต่ทำใจลืมดาวลูกไก่ไม่ได้ เลยหันมาคบกับแมวผอมSGT Auto4speed
จนถึงตอนนี้ได้รถมาประมาณเกือบเดือนแล้ว ประทับใจทุกๆอย่าง ยกเว้นเรื่องเดียวคือ"เกียร์" ผมรุ้สึกว่าเกียรืตอบสนองช้ามาก ทั้งๆที่ใช้ทริปโทนิคแล้ว
และอีกอย่างคือมีแค่4เกียร์ซื้อถ้าเทียบกับตอนเหยี่ยวนั้นถือว่าไม่คุ้นมาก ทีแรกคิดว่ามี5เกียร์
ตอนนี้เลยมีความคิดที่อยากจะหาเกียร์ธรรมดามาชน เพราะโดยส่วนตัวชอบขับเกียร์ธรรมดาอยู่แล้ว :bbbear_34: :bbbear_25:

ฟังจากเพื่อนๆผมเค้าบอกว่าเอาเกียร์ขอ2.0หรือของWRXมาชนได้ :bbbear_45:
เลยอยากถามพี่ๆว่าถ้าเอาเกียร์ของ2.0หรือWRXมาชนนั้นจะต้องแปลงเยอะไหมครับ เพราะไม่อยากให้รถช้ำมากกก ราคาเกียร์+อุปกรณ์อื่นๆเช่นครัช รวมๆล้วจะประมาณเท่าไหร่ครับ รบกวนด้วยนะครับ
ขอฝากแมวขาวตัวน้อยๆเข้าแก๊งค์ด้วยนะครับ :bbbear_16: :bbbear_19:

ออฟไลน์ รถไอติม

• *
  • Popular Vote : 13
Re: แมวผอมจอมขี้เกียจ อยากออกกำลังกาย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 02:19:35 PM »
ง่ายนิดเดียวครับ ถอยเหยี่ยวกลับมา :bbbear_24:

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
Re: แมวผอมจอมขี้เกียจ อยากออกกำลังกาย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 02:32:55 PM »
ง่ายนิดเดียวครับ ถอยเหยี่ยวกลับมา :bbbear_24:

ถูกต้องเลยครับ
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 02:42:43 PM »
ด้วยพื้นฐานแมว บอดี้หนักอยู่แล้ว เจอเกียร์ออโต้ไป อืดไปใหญ่ เหยี่ยวกันคันเดิมผมว่าคล่องตัวดีนะ. แต่เรื่องชนเกียร์ผมไมสันทัต รอกูรู้มาตอบด่ฝ่า

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 03:24:53 PM »
คอนนี้คิดถึงเหยี่ยวมากครับ

ออฟไลน์ anakoaks

• *
  • Popular Vote : 12
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 04:31:27 PM »
ขายแมวเอาเหยี่ญวกลับมา+1   ถึงแม้แมวจะแว้ดแต่ก็แพ้เหยี่ยว อีกอย่างแมวขาวคันนี้รึอาจจะเทียบท่านแมว1500จอมอืดตัวจริง :bbbear_18:

ออฟไลน์ ployvarin♡

• *
  • Popular Vote : 25
    • www.facebook.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 04:40:39 PM »

เคยคิดอยากทำเหมือนกันแต่พ่อไม่ไห้ ถ้าข้อมูลเวิคบอกแป้งด้วยน้า จะไปยื่นเรื่องอีกรอบ  :bbbear_41:
..... ว่าแต่ ควบ 2 เลยโลดน้องกันต์ :bbbear_7:
อย่าขายนะ เดวไม่มีแฝดในมหาลัย  :bbbear_20:

ออฟไลน์ pedkasem

• ผ้ายาง XV แบบเต็มคัน/อัพเกรดของแถม สั่งกันได้เลยจ้า^^
  • *
  • Popular Vote : 44
  • จำหน่ายผ้ายางปูพื้นเข้ารูปทุกรุ่น/ยี่ห้อ ราคาพิเศษ
    • ผ้ายางเข้ารูปสำหรับsubaru ทุกรุ่น ราคาพิเศษสำหรับชาว SSS ครับ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 04:55:04 PM »
เคยใช้รุ่นนี้ครับ แมวผอม S-GT 4 เกียร์ ปรับทิปโทนิค ก็ไม่ค่อยโอครับมันกระตุก ไม่เหมือนก 5 เกียร์ (เคยใช้ legacy BP 5 เกียร์ด้วยครับ)

ออโต้ 5 เกียร์ เปลี่ยนเกียร์เอง smooth และก้อสนุกกว่าครับ เอาไว้ตบเกียร์ก่อนเข้าโค้ง หรือช่วยเบรค 

แต่พอเป็น 4 speed ความเร็วต้องถูกจังหวะของมันจริงๆ อ่ะครับ ไม่งั้นตบแล้วมันกระตุก รอบเครื่องมันไม่ได้จังหวะงัยก้อไม่รู้่อ่ะครับ เลยแทบไม่ได้ใช้ทิปโทนิกเลย

ออโต้ถ้าเคยขับเหยี่ยวคอแดงมา เทียบกันรถออโต้ของซูฯ ทั้งหลาย ผมว่ามันกินกว่าเหยี่ยวนะครับ(ถ้าไม่ได้โมฯมา)

แถมแรงตกไปเยอะ กินน้ำมันอีก  :bbbear_38:  (ผมโดน เชฟ Capiva ดูดตูดตอนออกจากด่านทางด่วน หนีออกไปนิดเดียวเองครับ  :bbbear_6:)

เคยถามครับทางอู่เขาแจ้งว่าสามารถชนกับเกียร์ กลม/เหยี่ยว/หมู ได้เลยครับ 5 speed ก็จะถูกหน่อย 6 speed ก็ 7-8 หมื่น แพงแต่ขับดีกว่าเยอะครับ

ค่าแรงก็คงไม่น่าถึงหมื่นครับ ใช้เวลาทำจริงๆ 2-3 วัน

อู่แจ้งว่าวิ่งดีขึ้นเห็นๆ แล้วก็ประหยัดน้ำมันขึ้น

อู่ใหญ่ๆ ทั่วไปก็รับทำหมดครับ งานไม่ยากไม่ซับซ้อน โชคดีนะครับ  :bbbear_16:
ขายผ้ายางปูพื้นรถ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=96059.0

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 11:55:16 PM »
ขายแมวเอาเหยี่ญวกลับมา+1   ถึงแม้แมวจะแว้ดแต่ก็แพ้เหยี่ยว อีกอย่างแมวขาวคันนี้รึอาจจะเทียบท่านแมว1500จอมอืดตัวจริง :bbbear_18:
เรื่องอืดเราไม่แคร์ ภายนอกสวยก็แหล้มแล้ววว :bbbear_9:

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 11:56:12 PM »
เคยคิดอยากทำเหมือนกันแต่พ่อไม่ไห้ ถ้าข้อมูลเวิคบอกแป้งด้วยน้า จะไปยื่นเรื่องอีกรอบ  :bbbear_41:
..... ว่าแต่ ควบ 2 เลยโลดน้องกันต์ :bbbear_7:
อย่าขายนะ เดวไม่มีแฝดในมหาลัย  :bbbear_20:
555555555 ไม่ขายครับพี่แป้ง ยังไงก็รักแต่ก็อยากให้แรงกว่านี้

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 11:58:16 PM »
เคยใช้รุ่นนี้ครับ แมวผอม S-GT 4 เกียร์ ปรับทิปโทนิค ก็ไม่ค่อยโอครับมันกระตุก ไม่เหมือนก 5 เกียร์ (เคยใช้ legacy BP 5 เกียร์ด้วยครับ)

ออโต้ 5 เกียร์ เปลี่ยนเกียร์เอง smooth และก้อสนุกกว่าครับ เอาไว้ตบเกียร์ก่อนเข้าโค้ง หรือช่วยเบรค 

แต่พอเป็น 4 speed ความเร็วต้องถูกจังหวะของมันจริงๆ อ่ะครับ ไม่งั้นตบแล้วมันกระตุก รอบเครื่องมันไม่ได้จังหวะงัยก้อไม่รู้่อ่ะครับ เลยแทบไม่ได้ใช้ทิปโทนิกเลย

ออโต้ถ้าเคยขับเหยี่ยวคอแดงมา เทียบกันรถออโต้ของซูฯ ทั้งหลาย ผมว่ามันกินกว่าเหยี่ยวนะครับ(ถ้าไม่ได้โมฯมา)

แถมแรงตกไปเยอะ กินน้ำมันอีก  :bbbear_38:  (ผมโดน เชฟ Capiva ดูดตูดตอนออกจากด่านทางด่วน หนีออกไปนิดเดียวเองครับ  :bbbear_6:)

เคยถามครับทางอู่เขาแจ้งว่าสามารถชนกับเกียร์ กลม/เหยี่ยว/หมู ได้เลยครับ 5 speed ก็จะถูกหน่อย 6 speed ก็ 7-8 หมื่น แพงแต่ขับดีกว่าเยอะครับ

ค่าแรงก็คงไม่น่าถึงหมื่นครับ ใช้เวลาทำจริงๆ 2-3 วัน

อู่แจ้งว่าวิ่งดีขึ้นเห็นๆ แล้วก็ประหยัดน้ำมันขึ้น

อู่ใหญ่ๆ ทั่วไปก็รับทำหมดครับ งานไม่ยากไม่ซับซ้อน โชคดีนะครับ  :bbbear_16:
เป๊นประโยช์มากเลยครับ ขอบคุณมากๆๆ ยังติดฟิลลิ่งเก่าๆอยู่ บางทีเอาเท้างมหาครัช บางทีจะสักเกียร์ นึกๆแล้วฮาตัวเอง คนข้างๆฮายิ่งกว่าครับ
ไม่รู้ว่าเกียร์เหยี่ยว กลม หมู ถ้าใส่ต้องแปลงเยอะหรือเปล่า :bbbear_13: :bbbear_19:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 29, 2012, 11:58:30 PM โดย kanzzaa »

ออฟไลน์ pedkasem

• ผ้ายาง XV แบบเต็มคัน/อัพเกรดของแถม สั่งกันได้เลยจ้า^^
  • *
  • Popular Vote : 44
  • จำหน่ายผ้ายางปูพื้นเข้ารูปทุกรุ่น/ยี่ห้อ ราคาพิเศษ
    • ผ้ายางเข้ารูปสำหรับsubaru ทุกรุ่น ราคาพิเศษสำหรับชาว SSS ครับ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 02:16:31 AM »
เป๊นประโยช์มากเลยครับ ขอบคุณมากๆๆ ยังติดฟิลลิ่งเก่าๆอยู่ บางทีเอาเท้างมหาครัช บางทีจะสักเกียร์ นึกๆแล้วฮาตัวเอง คนข้างๆฮายิ่งกว่าครับ
ไม่รู้ว่าเกียร์เหยี่ยว กลม หมู ถ้าใส่ต้องแปลงเยอะหรือเปล่า :bbbear_13: :bbbear_19:

อู่แจ้งว่าก็จับชนธรรมดาเลยครับ ไม่มีการดัดแปลงซับซ้อนอะไร ทำง่ายๆ

แต่ถ้าเครื่่อง กลม/เหยี่ยว/หมู มาลงบอดี้แมวอ่ะต้องแปลงเยอะครับ

ของผมพอดีขายไปก่อนอ่ะครับเลยไม่ได้ทำ ขับคนเดียว 3 คัน เป็นซูบารุ 2 คัน แม่ด่าเช้า่ด่าเย็น  :bbbear_38:

ถ้าเริ่มสนใจแล้ว ก็เริ่มหาอู่ในดวงใจแล้วก็ลองเข้าไปสอบถามและเก็บข้อมูลและราคาตามแต่ละอู่ได้เลยครับ :bbbear_34:
ขายผ้ายางปูพื้นรถ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=96059.0

ออฟไลน์ SUBANU

• *
  • Popular Vote : 32
  • หนูมาลีมีอิมหน้าแมว อิมหน้าแมว อิมหน้าแมว
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 11:57:19 AM »
มีรถพ้งไง  :bbbear_43:

ออฟไลน์ Hattori

• The Blue Hattori
  • *
  • Popular Vote : 102
  • 2003 WRX Sti V-Limited no.419/555
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 12:07:11 PM »

เห็นนอนจอดสงบนิ่งอยู่ที่โชว์รูม เลยถามเค้าว่าคันนี้ของน้องที่ชื่อกันต์ ใช่มั้ยครับ แล้วขึ้นไปนั่งเป็นบุญก้น 1 ที สภาพยังดีมาก เสียดายแทนจัง

:bbbear_22:

ออฟไลน์ noom_chopper

• *
  • Popular Vote : 24
  • "อิมแวน บรรทุกหมา"
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 01:20:27 PM »
 :bbbear_34: เชียร์ 6 speed ไปเลยครับถ้าจะเปลี่ยนทั้งที มีลงอยู่ราคาดีมั่กๆ
http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=93180.0
อยากสวยอย่ากลัวแพง อยากแรงอย่ากลัวพัง ไม่อยากเสียตังค์ ขับเดิมๆ