ผู้เขียน หัวข้อ: เบรค 4 pot ของ body ไหน เอามาใส่แมวผอมแบบไม่ต้องแปลงได้บ้างครับ  (อ่าน 2296 ครั้ง)

ออฟไลน์ NOTZA

• *
  • Popular Vote : 2
เบรค 4 pot ของ body ไหน เอามาใส่แมวผอมแบบไม่ต้องแปลงได้บ้างครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ MOJOJOJO

• *
  • Popular Vote : 64
4 pots จาก GC หรือ GD มันมิติเท่ากันหมดเลยครับ

ส่วนเบรคเดิมแมว 2pots  เพิ่งวิ่งไปวัดระยะห่างขามาได้ 15.5 cm  เท่ากับ 4 pots เลยครับ  เพราะงั้นน่าจะใส่ได้นะครับ

ออฟไลน์ The Mechanic

• *
  • Popular Vote : 21
  • ช่าง...ซ่อมปัญหา
ขอให้เป็น5-100ได้หมดหนิครับ
แต่ถ้า5-114นี่เรื่องใหญ่ละ
ขายติกเกอรไฟตัดหมอกข้างgc
www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=137911

ออฟไลน์ NOTZA

• *
  • Popular Vote : 2
ขอบคุณครับ
Subaru นี่ผลิตได้สุดยอดเลยจริงๆ common กันได้หมดเลย

ออฟไลน์ michael nong

• *
  • Popular Vote : 0
ขอรบกวนถามต่อนะครับ ว่า แล้ว เบรคหลังถ้าใส่ 2 POT ต้องแปลงไหมครับ และ ยากไหม ใส่แล้วจะมีปัญหาไหมครับ ขอบคุณครับ  :bbbear_19:

ออฟไลน์ MOJOJOJO

• *
  • Popular Vote : 64
ขอรบกวนถามต่อนะครับ ว่า แล้ว เบรคหลังถ้าใส่ 2 POT ต้องแปลงไหมครับ และ ยากไหม ใส่แล้วจะมีปัญหาไหมครับ ขอบคุณครับ  :bbbear_19:

1pot เดิมระยะห่างระหว่างขา=14.5cm ครับ ซึ่ง 2pots หลังขาจะแคบกว่า

ทำให้ต้องเปลี่ยนแบ็คเพลท(ที่ยึดคาลิเปอร์)ครับ หรือถ้าไม่อยากเปลี่ยนก็ทำขายึดเอา แต่ทำยากนิดนึงทรงมันแปลกๆ