ผู้เขียน หัวข้อ: ====== อยากเก็บสถิติคนใช้อิมเพื่อการตัดสินใจในการซื้อรถครับ รบกวนด้วย ======  (อ่าน 10821 ครั้ง)

ออฟไลน์ adi autolism

• Adi Autolism..
  • *
  • Popular Vote : 28
  • Adi Autolism..
1. คนที่ใช้อิม ใช้รถทุกวันมั้ยครับ เมื่อยมั้ยครับ
    ตอนใช้อิม ขับมอเตอร์เวย์ ไม่เมื่อยคับ อาทิตย์ละวันสองวัน

2. เส้นทางที่ใช้ประจำ (รถติดมั้ย)
    คลองห้า  อยุธยา โล่งสุดๆ 180++

3. ขับวันละประมาณกี่กิโลเมตร
    110 km. ไปกลับ

4. ขับอิมมานานแค่ไหนแล้ว
    เคยขับมาเกือบ 2 ปี แต่ตอนนี้ขายไปแล้ววว :bbbear_11:

5. คิดว่าจะขับไปอีกนานแค่ไหน
    อยากขับไปจนแก่

6. เป็นรถคันเดียวของตัวเองรึปล่าว (เหมือนกับว่า ถ้าเมื่อยจากอิมก็ไปขับคนอื่นได้)
    มีนู๋ FITใส่เบรคซูบารุ  กับ AE92ใส่พรมซูบารุ อีกสองคัน (รักซูบารุจิงคับ)

7. สุดท้ายแฮปปี้มั้ยครับโดยรวม ชอบหรือไม่ชอบอิมตรงไหนบ้าง ถ้าย้อนเวลากลับไปได้ตั้งแต่เราซื้อรถมา จะซื้ออิมมั้ยครับ
    ไม่ย้อนเวลา ตอนนี้กำลังหา Legacy BPอยู่ และอนาคตอันไกลถ้าGCราคาต่ำๆจะหามาเก็บไว้ให้ลูกอีกคัน

8. อิมออกเกียร์ 2 จากหยุดสนิท ได้มั้ยครับ คลัทชแข็งประมาณไหน ผมขับ Nissan Navara ตัวแรกก็รู้สึกว่าคลัทชแข็งพอตัว
    ไม่เคยออกเลย  งงออกทามไมอ่ะ :bbbear_33:

:bbbear_19: :bbbear_19:
Adi Autolism.. 086-8060694

ออฟไลน์ signifer

• *
  • Popular Vote : 43
  • My GDG
    • IGGY BOOKS
ส่วนใหญ่เท่าที่อ่านดูหลายท่านมีปัญหาเรื่องกินนำ้มัน.   วิธีแก้ก็ติดแก๊สเลยครับ จบเลยครับลืมค่านำ้มันไปเลย

ผมก็คิดนะ ว่าอยากติดแก๊ส แต่ใจก็สงสารมัน ชอบเดิมๆเนียนๆ แบบนี้ เลยตัดสินใจออกนิสสันมาร์ชอีกคัน
วิ่งชิลๆ ก็ 12 โลลิตรในเมือง ออกต่างจังหวัดก็ 18 โลลิตรครับ เอาค่าน้ำมันอิมมาผ่อนสบายเลย

เป็นทางแก้ปัญหาที่ไม่เข้าท่าเท่าไหร่ แต่ก็แฮปปี้ดีครับ
ไม่สุด....แต่สะดุดตา

ออฟไลน์ p.pong_crazy

• *
  • Popular Vote : 4
  • pp
1. ใช้ทุกวัน
2. แล้วแต่ช่วงเวลา เช้ากะเย็นก็ติด  กลางวันกะดึกๆ โล่ง (ออกไม่เป็นเวลาในการไปทำงาน)
3. 10-70 โล ต่อวัน
4.  ขับ2004- ขาย2009 ขายเพราะปัญหาหัวเข่า
5. ใช้ไปเรื่อยๆจนกว่าจะไม่มีรถให้ซื้อ
6. มีหลายคัน มี forester09  , navara10 , mitsu pajaro11 และกำลังทำอิม GVF
7. หลงรักดาวลูกไก่มานาน ตั้งแต่ไปเรียนเมืองนอก เช่าขับ ก็ติดใจตั้งแต่นั้นมา ไม่ว่าตอนนี้จะใช้อะไรอยู่ขอให้มีดาวลูกไก่สักคันในบ้านก็พอ
8. ผมว่านาวาร่านิ่มไปเลยนะ เพราะใช้ตัว 6 สปีดอยู่ ถึงแม้จะมีปัญหาเรื่องหัวเข่าอยู่แต่ไปขับกระบะกลับไม่รู้สึกปวดเท่ากับขับอิม  เคยออกเกียร์สอง(เผลอลืมเปลี่ยน) ก็ออกได้นะแต่ผมว่าไม่ควร

เรื่องการกินน้ำมัน ทำใจครับ รักจะแรงมักจะสวนทางกะการประหยัด 
อดีต IMPREZA GDB ปัจจุบัน FORESTER 2.5 XT & IMPREZA STI หน้าแมว 4 doors A Line

ออฟไลน์ รถไอติม

• *
  • Popular Vote : 13
1. คนที่ใช้อิม ใช้รถทุกวันมั้ยครับ เมื่อยมั้ยครับ
- ถ้ารถไม่ติดหนักๆเป็นชม ก็ไม่เมื่อยครับ พอรับได้เพราะครัชเดิมstiของผมเปลี่ยนมาใหม่หนิ่มเหมือนกระบะวีโก้ที่บ้านเลย

2. เส้นทางที่ใช้ประจำ (รถติดมั้ย)
- ไม่ได้ขับไปไหนไกลเลยครับ ใช้วันนึงประมาน10กม

- ตอบข้อ2

- ปีกว่าๆครับ happyมากๆ ยกเว้นค่าน้ำมัน :bbbear_13:

- อยากจะใช้ไปยาวๆเลยครับ เพราะชอบมากๆ แต่ก็ขับไปซ่อมไปเพราะรถผมค่อนข้างเก่าแล้ว(gc ver4)

6. เป็นรถคันเดียวของตัวเองรึปล่าว (เหมือนกับว่า ถ้าเมื่อยจากอิมก็ไปขับคนอื่นได้)
- รถคันแรกและคันเดียวครับ ใช้ทุกวัน

7. สุดท้ายแฮปปี้มั้ยครับโดยรวม ชอบหรือไม่ชอบอิมตรงไหนบ้าง ถ้าย้อนเวลากลับไปได้ตั้งแต่เราซื้อรถมา จะซื้ออิมมั้ยครับ
- ชอบทุกอย่างครับยกเว้นค่าน้ำมันกับค่าเมนเทนแน้น, ก่อนออกอิมผมอยากได้mazda2มากๆเลย แต่เพราะจังหวะและความชอบมาตั่งแต่เด็กๆ ผมเลยโชคดีได้ครอบครองน้องอิม :bbbear_31:

8. อิมออกเกียร์ 2 จากหยุดสนิท ได้มั้ยครับ คลัทชแข็งประมาณไหน ผมขับ Nissan Navara ตัวแรกก็รู้สึกว่าคลัทชแข็งพอตัว ออกเกียร์ 2 ได้ แต่เลี้ยงคลัทชเยอะหน่อย รวมๆคือ ออก 1 ดีกว่า
- ออกได้ครับ ผมเคยเข้าเกียร์ผิดไปเข้า3ออกตัวอยู่บ่อยๆ, ไม่เคยขับnavaraครับ แต่ปรกติใช้กระบะวีโก้ ครัชนิ่มพอกันเลยครับเพียงแต่วีโก้ปล่อยครัชนิดเดียวก็ออกตัวได้ แต่อิมต้องส่งคันเร่งตาม เลยทำให้เมื่อยกว่าวีโก้นิดนึง, เวลาไปล้างรถมักจะโดนทักว่าครัชนิ่มไม่เหมื่อนรถแต่ง เจ้าของร้านงงกันทุกคนเลย :bbbear_44:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 02, 2012, 12:29:16 PM โดย behknquxc »

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
 ใช้ทุกวันครับ ไม่เมื่อยครับ เพราะว่า ยังเป้นเกียออโต้อยุ๋ แต่ ถึงเป็นเกียธรรมดาก็คงไม่เมื่อยครับ เพราะว่า ไม่คิดจะใส่ครัชซิ่งอยุ๋แ้ล้วครับ

ติดช่วงเวลาเลิกเรียนครับ (ผมเป็น อาจารย์)

ประมาน 35-40กิโลเมตรต่อวันครับ โดยเฉลี่ยนะครับ

ขับมาปีกว่าๆครับ

ขับไปจนแก่เถ้าครับ เหยียบครัชไม่ไหวก็ หาเลกาซี่ ไม่ก็ ฟอเรสเตอร์เกียออโต้มาใช้เอาครับ

เป็นรถคันเดียวครับ คันแรก และคันเดียวครับ

ไม่ว่าผมจะคิดกลับไปกลับมากี่ครั้งก็ตาม จะเจอข้อเสียบ้างเล็กๆน้อย แต่พอได้ขึ้นมานั่งขับ สิ่งที่เคยคิดก็หายไปจากหัวหมดเลยครับ จะไปคิดอีกทีก็ตอน เลี้ยวเข้าปั๊มนั่นล่ะครับ  :bbbear_44:

8. อิมออกเกียร์ 2 จากหยุดสนิท ได้มั้ยครับ คลัทชแข็งประมาณไหน ผมขับ Nissan Navara ตัวแรกก็รู้สึกว่าคลัทชแข็งพอตัว ออกเกียร์ 2 ได้ แต่เลี้ยงคลัทชเยอะหน่อย รวมๆคือ ออก 1 ดีกว่า
ออกเกีย1ไปเถอะครับ เราๆ รถเบนซิน ท็อคมันไม่เหมือนพวกดีเซลนะครับ

อาจจะได้แง่คิดเล็กๆน้อยๆนะครับ  :bbbear_35: :bbbear_35:
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ EARTH

• *
  • Popular Vote : 7
  • ชอบขับ 4WD

คิดอยู่นานครับ ชอบอิมมากเหมือนกันครับ หลักๆที่กลัวมาตลอดคือมันเมื่อยขามั้ย เพราะเราขับในกรุงเทพตลอดเลยและต้องเป็นรถคันเดียวของเรา ผมเลยอยากจะสอบถามว่า

ไม่เมื่อยครับถ้ารถไม่ติดมากมาก

รามคำแหง สุขาสาม - สาทรใต้ครับ เป็นช่วงเวลาที่เราขับครับ

70กม/ วัน ครับแค่ไปกลับบ้านไม่รวมเที่ยวเตร่

อิมใช้มาแล้ว ปีกว่าครับ

นานครับ กำลังคิดจะซื้ออีโวมาด้วยจะได้เป็นเพื่อนกัน มันคือสิ่งที่ฝันแต่เด็กครับ แต่ต้องออมก่อนครับตอนนี้ไม่มีเงิน :bbbear_8:

เป็นคันแรกครับ มีสวิฟเพื่อนอีกคัน เก็บเงินไว้ซื้ออีโวด้วย :bbbear_34:

ไม่เคยไม่ชอยครับทุกครั้งที่ขับอิม มีความสุขตลอดเวลาไม่เคยไม่มีความสุขเลยที่ขับมัน

ออกได้ครับ แต่ว่าเดี๋ยวมันพังน่ะครับ ท็อคมันต่ำครับ

ถ้าชอบมากมากก็ซื้อเถอะครับ ผมเห็นว่ามีคนบอกจะมีอู่ซ่อมเหรอ เห้นรถไหนออกมาก็พูดยังนี้ทุกคน ออกสวิฟก็มีคนพูด สิ่งที่ผมเห็นคนเอาซูเข้าอู่ไม่ได้เอาไปซ่อมแต่เอาไปแต่ เปลี่ยนนู่นเปลี่ยนนี่ครับ  :bbbear_30: ตอนนี้ก็เอา สวิฟไปทำที่อู่ซู

ออฟไลน์ phaiphai

• *
  • Popular Vote : 1
ผมเองก็ใช้ bg7 มา 4-5 ปีวิ่งเฉพาะชานเมืองปากเกร็ด ราชพฤกษ์ชอบซูมานานมีจังหวะเลยซื้อไว้ถ้ามีงบก็จะเอามาปั้นเก็บไว้เครืองเดิมเปงทวินออโต้แต่จะลงคอแดงเกียร์ธรรมดาเมื่อยก็ต้องทนเพราะชอบเสียงถ้ามีกำลังว่าจะเอาอิมเพิ่ม bg7  เป็นรถคันที่ 2 ก่อนหน้าขับ3 ห่วงขับซูไม่ชอบอย่างเดียวเข้าอู่ทีหนึงนานแต่ไม่เป็นไรที่บ้านมีวิชและมาสด้า 2 ไว้ใช้แต่ชอบซูมากกว่าและกินน้ำมันมากกว่าแค่นั่งมองก็มีความสูขแล้วคิดว่าจะใช้ไปเรื่อยๆๆโดยส่วยตัวชอบแปลกดี

ออฟไลน์ xxx

• *
  • Popular Vote : 3
ผมใช้อิมหน้าแมว Wrx sgt  (mt) อยู่ครับ ความเห็นส่วนตัวก็ตามนี้ครับ
>>ไม่เมื่อยครับ(แมวWrx) แรกๆรู้สึกหนัก แต่ตอนหลังๆชินไปเองครับ
>>ติดครับแต่ช่วงสั้นๆ(แยกแคราย)
>>ประมาณ20กม แต่ไม่ไ้ด้ขับทุกวัน
>>ครอบครองมาได้4ปีแล้วครับ แต่ขับเฉลี่ยปีละ3เดือน
>>เรื่อยๆครับ
>>เป็นรถคันแรกและคันเดียวครับ คันที่สองกำลังคิดอยู่เหมือนกัน เห็นราคาน้ำมันตอนนี้แล้วจะเป็นลม
>>โดยรวมแล้วแฮปปี้ครับ ชอบทุกตรงอ่ะครับ ถ้าย้อนเวลาำได้ก็ยังซื้ออิมครับ แต่จะเปลี่ยนเป็นโฉมก่อนหน้านี้ เพราะของแต่งหาง่ายและถูกกว่าเยอะเลย
>>ได้ครับ เลี้ยงคลัชเยอะและไม่เห็นมีอะไรดีกว่าออกด้วยเกียร์1เลย  ถ้าเปรียบคลัชกับนิสสันนาวาร่าผมไม่ทราบ แต่เปรียบเทียบกับกะบะ่อื่น อิมเ่ครื่องเทอร์โบหนักกว่าเยอะครับ แต่สักพักก็ชินไปเอง
>>Impreza(turbo)เป็นรถที่กำลังเครื่องยนต์ค่่อนข้างสูง อัตราสิ้นเปลืองย่อมสูงขึ้นตาม ถ้าจะเอาไว้ใช้งานแบบขับทางไกลทุกวันคงไม่ไหว  ความเห็นส่วนตัวนะ อิมเป็นรถที่ขับสนุก แต่เห็นราคาน้ำมันตอนนี้ผมว่าเหมาะเป็นรถคันที่สองมากกว่า
 :bbbear_3:

รักน้ำ รักปลา

ออฟไลน์ pongpolh

• *
  • Popular Vote : 20
ใช้ GDA wrx ปี 2006 ครับ

ตอบ ...ไม่ทุกวันครับ ตอนแรกตั้งใจอย่างนั้น แต่ก็ไม่ไหว มีเมื่อยบ้าง อายุเริ่มเยอะ

ตอบ ...โคตรติดครับ สุขุมวิท เพลินจิต พระรามสี่ หัวลำโพง

ตอบ ...เช้าไปทำงาน 5km ก็ถึงที่ทำงาน แต่เย็นใช้ขึ้นทางด่วนอ้อมๆ เอาไปลงสุขุมวิท

ตอบ ...ปีกว่าๆ เองครับ

ตอบ ...ถ้าได้รถที่ดีกว่า ก็เปลี่ยนครับ (ถ้าตังค์ถึงนะ  :bbbear_38:)

ตอบ ...ไม่ใช่คันเดียวครับ ใช้รถครอบครัวกับซิตี้คาร์สลับๆ กัน

ตอบ ...แฮปปี้มากครับ ชอบตรง สวย มีไม่เยอะ กำลังเครื่อง ไม่ชอบตรง ...ยังนึกไม่ออก ...ย้อนได้ก็ซื้อครับ อยากได้ตั้งแต่เป็นวัยรุ่นแล้ว

ตอบ ...ไม่ค่อยทำครับ แต่ก็ได้นิ ...ของผม GD คอขาว ไม่แข็ง

:bbbear_4:

ออฟไลน์ สวะ.

• *
  • Popular Vote : 32
ใช้แมวผอม 2.0r a/t ครับ

- ใช้ทุกวันอ่าครับ ไม่เมื่อย เพราะเป็น ออโต้
- ติดบ้างโล่งบ้าน แล้วแต่สภาพอากาศ
- ต่ำสุดก้ 60++ ครับ
- 2ปี
- ตลอดจนหมดลมหายใจ
- คันเดียวครับ
- ซื้อเหมือนเดิมครับ
- ไม่รู้อ่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 04, 2012, 10:44:42 AM โดย YIMM »

ออฟไลน์ ---น้ำตาเสือดำ---

• .....ตัวฉันทุกวันแสนตรม.....
  • *
  • Popular Vote : 79
  • ถึงจะชั่วก็ชั่วแต่ตัวยักษ์ ...สุริวงศ์พงษ์ศักดิ์หาชั่วไม่

ไม่เมื่อยเลยครับ ไม่เมื่อยแม้แต้น้อย    กายกับใจ สัมพันธ์กัน หากทุกข์ใจ กายก้อทุกข์  หากสุขใจ กายก้อสุข
      ใจไม่เมื่อย กายไม่เมื่อยครับ

พระรามเก้าตัดใหม่ เลียบด่วน เกษตรนวมินทร์

สี่สิบโลครับ ไม่นับ นอกเส้นทาง

สามปีเองครับ...สามปีแล้วหรือเนี่ย

ขับต่อไปเรื่อยๆ  จนกว่าจะขับไม่ไหว

ไม่ครับ ที่บ้านมีสาม ไม่นับจักรยานกะมอ'ไซด์  ซีรอคโค (รถภรรยา) ฮอนด้าฟรีด (เวลาพาลูกๆไปนู้นนี่)

แฮปปี้มากครับ
    ชอบที่...อูยเพียบ มากมายจริงๆ
    ไม่ชอบที่ หาที่ทำยาก อู่น้อย  รอนาน 
    ย้อนกลับไปได้ จะใช้มันก่อนหน้านี้ เสียเวลากับ รถอื่นนานไป

ทำไมต้องทำอย่างนั้นครับ ทำไมต้องออกเกียร์สอง ไม่งั้นเค้าทำเกียร์หนึ่งไว้เพื่อ ?? 
   จขกท ต้องการคำตอบเพราะอะไร ไม่ได้กวน แต่ต่างคนก้อมีคำถามในใจ   
   ครัช อิมเพรสซา เดิมๆแข็งกว่า navara ครับ   

ออฟไลน์ 1Chirawat

• GC8 1995 /EJ20 V.4 wrx sti inside/Direct Coil/(MT)transmission
  • *
  • Popular Vote : 5
  • รับสั่งอะไหล่ซิ่ง...ติดต่อ Line: bookcgdesign
ผมขับ GC ปี96 เครื่องยำหลายเวอร์ชั่นทำเครื่องตามงบ แต่เน้นช่วงล่างแน่นๆ ซีเรียสของเหลวตลอดคัน รถวิ่งมา 3 แสนกว่าโลแล้วครับ แก่แต่แรงไม่ต้องแอบแซงใครครับ
>>ใช้ทุกวันครับ จันทร์ ถึง อาทิตย์ ไม่เมื่อยเท่าไรครับ คลัชใช้ชุดคอแดงทั้ง set แข็งแต่เร้าใจ แต่ถ้ารถติดย่านเกษตรนวมินทร ช่วง 4 โมงเย็น -3 ทุ่ม เมื่อยนิดหน่อย
>>เกษตรนวมินทร์,รัชโยธิน,แจ้งวัฒนะ,ปากเกร็ด,รามอินทรา(ก็น่าจะทราบนะครับว่าตอนเย็นรถเคลื่อนตัวช้าครับ)
>>ไปกลับบ้านที่ทำงาน 50 กม.ต่อวัน/ เที่ยว 500-1000 โล (ขึ้นเหนือบ้าง ลงใต้บ้าง)
>>เพิ่งขับมา 2 ปีครับ ก่อนหน้าขับหลายคันแต่เป็นรถบ้านๆคิดว่าแรงดีตอบสนองดีแล้ว แต่พอเจอ Im พูดได้คำเดียวว่า ครบที่สุดใน 3 โลกที่จะมีรถให้สมรถนะ+ราคาที่เหมาะสมเท่านี้ ดิบ โหด เร้าใจ ไปดั่งที่คิด
>>มีเงินเยอะกว่าปัจจุบันนี้จะ Up ไปใช้รุ่นที่ใหม่ขึ้น หรือ BRZ :bbbear_44: :bbbear_8:ชีวิตนี้ให้ Subaru ไปแล้วถึงแม้ว่าจะเป็นของ Toyota ไปแล้วก็เหอะ :bbbear_8:
>>เป็นรถคันแรกของผม ไปไหนด้วยกันตลอด แต่ถ้าทำงานบรรทุกของจะใช้ Triton ครับ
>>โดยรวมรักมันมากครับ ชอบทุกอย่างขอบอิมเพราะอิมฯมี อัตตะลักษณ์เฉพาะตัวทั้งเครื่อง รูปร่างตัวถัง และความเป็น Dirt ดิบๆ มีกลิ่น Rally ตลอดเวลา ฉายาที่ผมตั้งให้รถคือ ตุ๊กแกรุกรัง
>> ออกได้ แต่ต้องเลี้ยงคลัชหนาหน่อย แต่ไม่สนุกหรอกครับ รถอิมฯแต่งกันมาเพราะต้องการชิงชัยจากการออกตัวแบบ 4 ล้อเหวี่ยงรถไปทั้งคัน คลัชอิมฯ เทียบกับ Triton ๆนุ่มนิ่มเหมือนรถเก๋งหรูๆเลยแหละ ความดิบต่างกันราวฟ้า กับเหว

เสริมนะครับ
>>> รถผมติดแก็ส ใช้หม้อต้มเดียวกับเครื่อง 2J TwinTurbo ถัง 55 ลิตร อัตราบริโภค สภาวะซิ่งแหลกแซงทุกคัน 5-7 กม./ลิตร ---สภาวะน้ำนิ่งไหลลึก 7-9 กม./ลิตร แก็ส 12.65-13 บาท/ลิตร ขับประหยัดกว่า Triton 2500cc เบนซิน ติดแก็สมหาศาลจริงๆวัดมาแล้วครับ Triton กิน 6 โลลิตร ซิ่ง 160-180 กม/ชม.
>>> โดยรวมอิมฯติดแก็ส หวด 200 - 210 ได้สบายครับ แต่จูนดี+ต้องมีของเหลวหล่อลื่นอาทิ X1R หรืออื่นๆสำหรับ LPG ร่วมกับน้ำมันเครื่อง Sunoco ด้วยครับ :bbbear_34:
0929893536Body:GC8 1995 v.4 Engine:1997 wrx sti TD05H 18G MT: 5 spd 4.444

ออฟไลน์ noscam

• *
  • Popular Vote : 0

ไม่เมื่อยเลยครับ ไม่เมื่อยแม้แต้น้อย    กายกับใจ สัมพันธ์กัน หากทุกข์ใจ กายก้อทุกข์  หากสุขใจ กายก้อสุข
      ใจไม่เมื่อย กายไม่เมื่อยครับ

พระรามเก้าตัดใหม่ เลียบด่วน เกษตรนวมินทร์

สี่สิบโลครับ ไม่นับ นอกเส้นทาง

สามปีเองครับ...สามปีแล้วหรือเนี่ย

ขับต่อไปเรื่อยๆ  จนกว่าจะขับไม่ไหว

ไม่ครับ ที่บ้านมีสาม ไม่นับจักรยานกะมอ'ไซด์  ซีรอคโค (รถภรรยา) ฮอนด้าฟรีด (เวลาพาลูกๆไปนู้นนี่)

แฮปปี้มากครับ
    ชอบที่...อูยเพียบ มากมายจริงๆ
    ไม่ชอบที่ หาที่ทำยาก อู่น้อย  รอนาน 
    ย้อนกลับไปได้ จะใช้มันก่อนหน้านี้ เสียเวลากับ รถอื่นนานไป

ทำไมต้องทำอย่างนั้นครับ ทำไมต้องออกเกียร์สอง ไม่งั้นเค้าทำเกียร์หนึ่งไว้เพื่อ ?? 
   จขกท ต้องการคำตอบเพราะอะไร ไม่ได้กวน แต่ต่างคนก้อมีคำถามในใจ   
   ครัช อิมเพรสซา เดิมๆแข็งกว่า navara ครับ

- ชอบคำตอบข้อ 7 มากครับ แสดงว่าเจาะเลือดออกมาตอนนี้นี่ อะตอมในเลือดเป็นรูปดาวลูกไก่เลยนะครับ

- ตอบ ข้อ 8 ผมคิดว่ารถที่ออกตัวเกียร์ 2 ได้เนี่ย มันต้องเป็นรถที่ออกตัวได้ง่ายมากๆ เพราะฉนั้นเนี่ย ถ้าเรายิ่งออกเกียร์ 1 เนี่ย คือเราไม่ต้องเลี้ยงคลัชนานเลย คิดว่าน่าจะเมื่อยน้อยกว่านะครับ  :bbbear_19:

ออฟไลน์ noscam

• *
  • Popular Vote : 0
ผมขับ GC ปี96 เครื่องยำหลายเวอร์ชั่นทำเครื่องตามงบ แต่เน้นช่วงล่างแน่นๆ ซีเรียสของเหลวตลอดคัน รถวิ่งมา 3 แสนกว่าโลแล้วครับ แก่แต่แรงไม่ต้องแอบแซงใครครับ
>>ใช้ทุกวันครับ จันทร์ ถึง อาทิตย์ ไม่เมื่อยเท่าไรครับ คลัชใช้ชุดคอแดงทั้ง set แข็งแต่เร้าใจ แต่ถ้ารถติดย่านเกษตรนวมินทร ช่วง 4 โมงเย็น -3 ทุ่ม เมื่อยนิดหน่อย
>>เกษตรนวมินทร์,รัชโยธิน,แจ้งวัฒนะ,ปากเกร็ด,รามอินทรา(ก็น่าจะทราบนะครับว่าตอนเย็นรถเคลื่อนตัวช้าครับ)
>>ไปกลับบ้านที่ทำงาน 50 กม.ต่อวัน/ เที่ยว 500-1000 โล (ขึ้นเหนือบ้าง ลงใต้บ้าง)
>>เพิ่งขับมา 2 ปีครับ ก่อนหน้าขับหลายคันแต่เป็นรถบ้านๆคิดว่าแรงดีตอบสนองดีแล้ว แต่พอเจอ Im พูดได้คำเดียวว่า ครบที่สุดใน 3 โลกที่จะมีรถให้สมรถนะ+ราคาที่เหมาะสมเท่านี้ ดิบ โหด เร้าใจ ไปดั่งที่คิด
>>มีเงินเยอะกว่าปัจจุบันนี้จะ Up ไปใช้รุ่นที่ใหม่ขึ้น หรือ BRZ :bbbear_44: :bbbear_8:ชีวิตนี้ให้ Subaru ไปแล้วถึงแม้ว่าจะเป็นของ Toyota ไปแล้วก็เหอะ :bbbear_8:
>>เป็นรถคันแรกของผม ไปไหนด้วยกันตลอด แต่ถ้าทำงานบรรทุกของจะใช้ Triton ครับ
>>โดยรวมรักมันมากครับ ชอบทุกอย่างขอบอิมเพราะอิมฯมี อัตตะลักษณ์เฉพาะตัวทั้งเครื่อง รูปร่างตัวถัง และความเป็น Dirt ดิบๆ มีกลิ่น Rally ตลอดเวลา ฉายาที่ผมตั้งให้รถคือ ตุ๊กแกรุกรัง
>> ออกได้ แต่ต้องเลี้ยงคลัชหนาหน่อย แต่ไม่สนุกหรอกครับ รถอิมฯแต่งกันมาเพราะต้องการชิงชัยจากการออกตัวแบบ 4 ล้อเหวี่ยงรถไปทั้งคัน คลัชอิมฯ เทียบกับ Triton ๆนุ่มนิ่มเหมือนรถเก๋งหรูๆเลยแหละ ความดิบต่างกันราวฟ้า กับเหว

เสริมนะครับ
>>> รถผมติดแก็ส ใช้หม้อต้มเดียวกับเครื่อง 2J TwinTurbo ถัง 55 ลิตร อัตราบริโภค สภาวะซิ่งแหลกแซงทุกคัน 5-7 กม./ลิตร ---สภาวะน้ำนิ่งไหลลึก 7-9 กม./ลิตร แก็ส 12.65-13 บาท/ลิตร ขับประหยัดกว่า Triton 2500cc เบนซิน ติดแก็สมหาศาลจริงๆวัดมาแล้วครับ Triton กิน 6 โลลิตร ซิ่ง 160-180 กม/ชม.
>>> โดยรวมอิมฯติดแก็ส หวด 200 - 210 ได้สบายครับ แต่จูนดี+ต้องมีของเหลวหล่อลื่นอาทิ X1R หรืออื่นๆสำหรับ LPG ร่วมกับน้ำมันเครื่อง Sunoco ด้วยครับ :bbbear_34:

- ข้อ 4 >>เพิ่งขับมา 2 ปีครับ ก่อนหน้าขับหลายคันแต่เป็นรถบ้านๆคิดว่าแรงดีตอบสนองดีแล้ว แต่พอเจอ Im พูดได้คำเดียวว่า ครบที่สุดใน 3 โลกที่จะมีรถให้สมรถนะ+ราคาที่เหมาะสมเท่านี้ ดิบ โหด เร้าใจ ไปดั่งที่คิด... มันรู้สึกแฮปปี้ขนาดนั้นเลยเหรอครับ บรรยายซะผมอยากจะวางเงินซื้ออิมหน้าหมู จากใครก็ได้ซักคนมาขับจังเลยครับ :bbbear_17:

อยากทราบว่าก่อนหน้าที่จะมาขับอิมGC เนี่ย พี่ขับอะไรมาก่อนครับ ถ้าสมมุติว่าเป็นเป็นรถ AT อะไรก็แล้วแต่เนี่ย ผมอยากทราบว่าก่อนหน้าที่จะมาขับ GC ไม่คิดว่ามันจะเมื่อยบ้างเหรอครับ ตอนคิดจะซื้อใหม่ๆเนี่ย กลัวเรื่องมันจะเมื่อยบ้างมั้ยครับ... แต่ก่อนหน้านี้ถ้าเป็น MT ขับยี่ห้ออะไรรุ่นอะไรมาครับ แล้วขับอิมกับคันเก่า คันไหนเมื่อยกว่า