Article > Article

สอบถามเสียง รถเดิมๆของ impreza gc non turbo ครับ

(1/6) > >>

H88 Master Shop:
 :bbbear_16:

saran_1st:
ผมว่า เกลี้ยกล่อมให้ได้ แล้วจัดตัว turbo ดีกว่าครับ
ถ้าเอา 1.6 มาเปลี่ยนท่อให้เสียง boxer ออก ผมว่าแฟนคุณก็ไม่น่าจะเห็นมันต่างจากรถแต่ง หรือตัว turbo เท่าไหร่หรอกครับ

อิม คอขาว ผม 7-8 โลลิตรครับ วิ่งนอกเมืองสลับรถติดมาก
เครื่องซูบารุ ที่ไม่โบ ซดไม่ค่อยต่างกับเทอร์โบ (ได้ยินมา)

noom_chopper:
เครื่อง 1.6 เดิมๆ ไม่โบ ก็เสียง boxer ล่ะคับ
เพราะเครื่อง boxer

mystic:

--- อ้างจาก: kubota_gc ที่ กันยายน 07, 2012, 06:43:37 PM ---       รบกวนสอบถามพี่ๆหน่อยครับว่า พอดีผมเห็นมีคนขาย gc เดิมๆ ไม่โบ
เครื่อง 1.6 (น่าจะใช่ gc3 ใช่ไหมครับ ปี 95) อยากถามว่า ถ้าเดิมๆ ไม่โบ
จะมีเสียง boxer ออกที่ท่อไหมครับ (ถ้าซื้อมาแล้วเปลี่ยนท่อใหม่)

คือชอบเสียง subaru มากเลยครับ แต่แฟนไม่ชอบรถแต่ง แต่ผมก็อยากได้เสียง
แล้วกะว่าจะค่อยๆแอบแต่งโน่นนี่ไปนิดหน่อย ผมอยากเน้นเสียงเพราะๆไปก่อนน่ะครับ

*** ผิดถูกประการใดขออภัยนะครับ ไม่มีความรู้เรื่องรถเท่าไหร่เลย แต่ชอบเสียงเค้าอ่ะครับ เพราะมากๆ ***

อีกนิดครับ ถ้าแบบเดิมๆ ไม่โบ กินน้ำมัน ต่างกับ รถเทอร์โบ มากน้อยเท่าไหร่ครับ มันกินประมาณกี่โล/ลิตรครับ รถเดิมๆ
เห็นว่า อิม ตัวโบ กิน 8-9 โล/ลิตรใช่ไหมครับ

--- End quote ---

เสียงบ็อกเซอที่เป็นเอกลักษณ์ของซูนั้น มีครับ แต่ น้อยและไม่ค่อยชัดเท่าไหร่ เพราะว่า เฮดเดอร์ของ NA นั้น ความยาวค่อนข้างจะไม่ห่างกันมาก ถ้าอยากได้เสียง ต้องเปลี่ยนเฮดเดอร์ใหม่ครับ ให้ยาวต่างกันพอสมควร  ผมมี แบบอยู่นะครับ ถ้าสนใจ  แต่บอกไว้ก่อนนะครับว่า ไม่คุ้มที่จะเปลี่ยน เพราะวา่  ค่าทำเป้นหมื่นครับ ผมเคยคิดจะทำศึกษาอยุ๋พักนึงครับ สุดท้ายเลิกครับ :bbbear_43: :bbbear_43: :bbbear_43:

H88 Master Shop:
กะแบบคร่าวๆไปก่อนน่ะครับ สมมุติว่าถ้าได้รถแล้ว ยังไงโอกาส+เงินเป็นใจคงอาจได้ไปต่อเทอร์โบครับ
เห็นราคาที่ไม่โบ ถ้าสวยๆเนี่ยๆก็เลข 4 ขึ้นแหนะ แต่ที่ผมมองไว้ ประมาณ 195xxx ยังไม่ได้ต่อ
พอดีงบน้อยอ่ะครับ อาจต้องค่อยเป็นค่อยไป ถ้ากินน้ำมันจัดพอๆกันจริง อาจจะต้องจัดแก๊สล่ะครับเนี่ย
ถ้าจัดกะเครื่อง na ผมพอทำใจ ถ้าคุ้มทุนค่อยเปลี่ยนตัวมีโบ อยากได้ยินเสียงคอยโบออฟกะเค้าบ้าง  :bbbear_8:

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version