Article > Article

สอบถามเสียง รถเดิมๆของ impreza gc non turbo ครับ

<< < (3/6) > >>

noom_chopper:
ยั่งงี้เอาเฮดของเครื่องโบ มาใส่ได้ป่ะโบ๊ท ไม่รู้หน้าแปลนมันตรงกันมั๊ย
ขนาดของท่อดูมันก็ไม่แตกต่างกันเท่าไรเสียงจาได้ บึ่ม บึ่ม น่าลองแฮะ
 :bbbear_6: ว่าแต่ทำรัยไปตั้งแสนกว่านิ

mystic:

--- อ้างจาก: noom_chopper ที่ กันยายน 10, 2012, 01:48:49 PM ---ยั่งงี้เอาเฮดของเครื่องโบ มาใส่ได้ป่ะโบ๊ท ไม่รู้หน้าแปลนมันตรงกันมั๊ย
ขนาดของท่อดูมันก็ไม่แตกต่างกันเท่าไรเสียงจาได้ บึ่ม บึ่ม น่าลองแฮะ
 :bbbear_6: ว่าแต่ทำรัยไปตั้งแสนกว่านิ

--- End quote ---

ถ้าเครื่อง 2000 น่าจะได้นะครับ พี่หนุ่มลองเอาเฮดเก่าพี่นพมาลองใส่ดูซิครับ แล้วทำท่ิอต่อไปเข้าท่อท่อนกลางอีกนิดเดียวเองครับ

ปล. ภายนอก ช่วงล่าง ล้อ ยางครับ พี่หนุ่มม

noom_chopper:
 :bbbear_34: น่าลองเหมือนกันนะ
เพราะดูในเวปนอก เฮดเดอร์แต่ง NA ej18, ej20, ej22 ใช้ต้วยกันหมด

mystic:

--- อ้างจาก: noom_chopper ที่ กันยายน 10, 2012, 03:18:20 PM --- :bbbear_34: น่าลองเหมือนกันนะ
เพราะดูในเวปนอก เฮดเดอร์แต่ง NA ej18, ej20, ej22 ใช้ต้วยกันหมด

ได้เรื่องยังไงส่งข่าวหน่อยนะครับพี่หนุ่ม

b_zestup:

--- อ้างจาก: kubota_gc ที่ กันยายน 08, 2012, 03:33:59 PM ---ขอบคุณครับ พอดีผมงบน้อย ต้องฝ่าฟันทีละปัญหา ตอนนี้ต้องตอบโจทย์แรกให้ได้เขามาก่อน อนาคตจะได้ไปต่อหรือเดิมๆ
อยู่อย่างนั้น ก็ขอเป็นเจ้าของซูบารุสักครั้งครับ  :bbbear_2:

เปนกำลังใจให้คับ ผมก้อเพิ่งได้รถมาเหมือนกัน ซึ่งกว่าจะได้เค้ามา ทะเลาะกับที่บ้านจนบ้านเกือบแตก (ทั้งที่มันเงินเราชัดๆ  :bbbear_11: :bbbear_11:) เลิกกับแฟนไปก้อพอสมควรเพราะเค้าไม่เข้าใจ  :bbbear_22: :bbbear_22: แต่สุดท้ายก้อต้องทำตามความฝันคับ จนได้เค้ามา gc3 เิดิมๆ ตอนนี้ที่บ้านก้อเลิกว่าแล้วคับ แรกๆก้อบ่นหน่อยๆคับ หลังๆเด๋วเค้าก้อชิน  :bbbear_43: :bbbear_43: ส่วนเรื่องไปต่อเนี่ย ผมว่าคนเล่นซูทุกคนก้ออยากให้รถตัวเองสุดในแบบของตัวเองทั้งนั้น ดังนั้นผมคิดว่า ท่านก้อน่าจะต้องไปต่อคับ เพราะขับสองมันไม่สนุกคับ มันไม่ได้ฟิลลิ่งของซูบารุ ส่วนประสบการณ์ที่ได้ตั้งแต่ซื้อรถมา ขอแชร์แล้วกันคับ เรื่องอะไหล่ของแต่งเนี่ย ใจเย็นๆคับ ลองโพสหาของดู ถ้าไม่ได้จิงๆก้อยอมซื้อของเซียงกงเปนบางอย่าง เพราะของที่พี่ๆสมาชิกขายให้อะ ถูกกว่าเซียงกงแน่นอนคับ ส่วนเรื่องเครื่องเนี่ย ก้อใจเย็นๆคับ บางทีอาจจะได้ของถูกแบบที่คาดไม่ถึงก้อได้คับ ขอให้ได้เปนเจ้าของซูบารุสมใจนะคับ ขอบคุนคับ  :bbbear_19: :bbbear_19: :bbbear_34: :bbbear_34:

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version