Article > Article

สอบถามเสียง รถเดิมๆของ impreza gc non turbo ครับ

<< < (6/6)

Yo Legacy:
เคยลองทำนะคับ EJ25NA ใช้เฮดตัวที่พี่หนุ่มเอารูปมาให้ดูอะคับ แต่เสียงมันหนวกหูตามสไตล์NA แต่โดยรวมแล้วประหยัดเงินได้มาก งบ4หมื่นก็วาง2.5NA 175PSได้สบายๆ ผมวิ่งได้220คับ แต่รถผมขับ2นะ เทอร์โบยังตามเหนื่อยเลย แต่ตอนนี้วางเทอร์โบคอขาว260ม้าแล้ว ขับแช่ยาวๆนานๆก็ไม่ได้ แต่ได้ความมันส์มาแทน แต่ไม่เคยขับเกิน180เลย กลัวไส้แตก

noom_chopper:

--- อ้างจาก: Legacy-Mania ที่ ตุลาคม 15, 2012, 04:42:36 AM ---เคยลองทำนะคับ EJ25NA ใช้เฮดตัวที่พี่หนุ่มเอารูปมาให้ดูอะคับ แต่เสียงมันหนวกหูตามสไตล์NA แต่โดยรวมแล้วประหยัดเงินได้มาก งบ4หมื่นก็วาง2.5NA 175PSได้สบายๆ ผมวิ่งได้220คับ แต่รถผมขับ2นะ เทอร์โบยังตามเหนื่อยเลย แต่ตอนนี้วางเทอร์โบคอขาว260ม้าแล้ว ขับแช่ยาวๆนานๆก็ไม่ได้ แต่ได้ความมันส์มาแทน แต่ไม่เคยขับเกิน180เลย กลัวไส้แตก

--- End quote ---

:bbbear_43: อ้าววว เป็นซะงั้น  :bbbear_15:
ค่าตัวเครื่อง 2.5 na เดี๋ยวนี้ไม่รู้เท่าไร น่าสนเหมือนกัน เอามาชนกะเกียร์ auto เดิมซะเลย

Sagittarius Toshi:
ถามเป็นความรู้เพิ่มนิดนึงครับ

สงสัยอยู่เหมือนกันว่า หลักๆแล้ว เสียงซู ที่ทุกคนติดใจนั้น มาจาก เฮดเดอร์ ใช่มั้ยครับ

แล้วถ้าเราเปลี่ยนเป็นเฮดเดอร์ที่ความยาวไม่เท่ากัน จะมีผลอย่างไรบ้าง วิ่งต้นดี ปลายแผ่ว หรือถ้าใช้นานๆไป มันมีผลอย่างไรบ้างครับ

อ่านๆดู ก็ยังแอบๆมึน  :bbbear_27:

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version