Article > Article

สอบถามเสียง รถเดิมๆของ impreza gc non turbo ครับ

<< < (2/6) > >>

mystic:

--- อ้างจาก: kubota_gc ที่ กันยายน 08, 2012, 09:00:57 AM ---กะแบบคร่าวๆไปก่อนน่ะครับ สมมุติว่าถ้าได้รถแล้ว ยังไงโอกาส+เงินเป็นใจคงอาจได้ไปต่อเทอร์โบครับ
เห็นราคาที่ไม่โบ ถ้าสวยๆเนี่ยๆก็เลข 4 ขึ้นแหนะ แต่ที่ผมมองไว้ ประมาณ 195xxx ยังไม่ได้ต่อ
พอดีงบน้อยอ่ะครับ อาจต้องค่อยเป็นค่อยไป ถ้ากินน้ำมันจัดพอๆกันจริง อาจจะต้องจัดแก๊สล่ะครับเนี่ย
ถ้าจัดกะเครื่อง na ผมพอทำใจ ถ้าคุ้มทุนค่อยเปลี่ยนตัวมีโบ อยากได้ยินเสียงคอยโบออฟกะเค้าบ้าง  :bbbear_8:

--- End quote ---

ขอให้โชคดีได้รถสวยสมใจนะครับ  :bbbear_34: :bbbear_34:

H88 Master Shop:

--- อ้างจาก: mystic ที่ กันยายน 08, 2012, 11:57:04 AM ---
ขอให้โชคดีได้รถสวยสมใจนะครับ  :bbbear_34: :bbbear_34:

ขอบคุณครับ พอดีผมงบน้อย ต้องฝ่าฟันทีละปัญหา ตอนนี้ต้องตอบโจทย์แรกให้ได้เขามาก่อน อนาคตจะได้ไปต่อหรือเดิมๆ
อยู่อย่างนั้น ก็ขอเป็นเจ้าของซูบารุสักครั้งครับ  :bbbear_2:

saran_1st:

--- อ้างจาก: kubota_gc ที่ กันยายน 08, 2012, 03:33:59 PM ---ขอบคุณครับ พอดีผมงบน้อย ต้องฝ่าฟันทีละปัญหา ตอนนี้ต้องตอบโจทย์แรกให้ได้เขามาก่อน อนาคตจะได้ไปต่อหรือเดิมๆ
อยู่อย่างนั้น ก็ขอเป็นเจ้าของซูบารุสักครั้งครับ  :bbbear_2:

เอาใจช่วยครับ  :bbbear_17:

เรื่องเสียงของ NA น่าจะอย่างคุณ mystic ว่าครับ
ผมเคยฟังเสียง NA ของนิวเลที่เปลี่ยนท่อแล้ว มันก็ตับๆ แต่ไม่เป็นลูกใหญ่ๆแบบ gc อะครับ

H88 Master Shop:

--- อ้างจาก: saran_1st ที่ กันยายน 08, 2012, 06:09:04 PM ---เอาใจช่วยครับ  :bbbear_17:

เรื่องเสียงของ NA น่าจะอย่างคุณ mystic ว่าครับ
ผมเคยฟังเสียง NA ของนิวเลที่เปลี่ยนท่อแล้ว มันก็ตับๆ แต่ไม่เป็นลูกใหญ่ๆแบบ gc อะครับ

ผมคลั่งไคล้เสียงซูมากครับ ขอสักนิดๆก็ยังดี อยากได้จริงๆครับ
ตอนนี้ก็ประกาศขายรถตัวเองแล้ว พอดีมีปัญหาการเงิน ถ้าขายได้คงต้องเริ่มจาก
gc เดิมๆอ่ะครับ อยากได้ที่ทำมาจบๆแล้วเหมือนกัน เพราะทำเองยังไงก็คงแพงกว่า
กว่าจะลองผิดลองถูกได้คงหมดหลายแน่ๆเลย แต่ไม่งั้นคงไม่ได้ขับเป็นแน่
ยังไงมีพี่น้องคนไหนสนใจรถบ้านดีๆสักคันฝากแนะนำด้วยนะครับ ตามลายเซ็นต์คร้าบบ  :bbbear_25:

mystic:

--- อ้างจาก: kubota_gc ที่ กันยายน 08, 2012, 06:50:42 PM ---ผมคลั่งไคล้เสียงซูมากครับ ขอสักนิดๆก็ยังดี อยากได้จริงๆครับ
ตอนนี้ก็ประกาศขายรถตัวเองแล้ว พอดีมีปัญหาการเงิน ถ้าขายได้คงต้องเริ่มจาก
gc เดิมๆอ่ะครับ อยากได้ที่ทำมาจบๆแล้วเหมือนกัน เพราะทำเองยังไงก็คงแพงกว่า
กว่าจะลองผิดลองถูกได้คงหมดหลายแน่ๆเลย แต่ไม่งั้นคงไม่ได้ขับเป็นแน่
ยังไงมีพี่น้องคนไหนสนใจรถบ้านดีๆสักคันฝากแนะนำด้วยนะครับ ตามลายเซ็นต์คร้าบบ  :bbbear_25:

ทำเอง แพงกว่าที่ซ์้อสำเร็จมาแล้วนะครับ เพียงแค่ ทำเอง มันได้แบบที่เราต้องการทุกอย่างครับ แล้วก็ สนุก แต่เสียเวลาครับ เสียทั้งเวลาหาของ เวลานอนอู่ครับ ยกตัวอย่างของผมนะ ได้มาเป็น GC8 เดิมๆบ้านๆเลยนะครับ ตอนนี้ ทำไป แสนกว่าแล้วคับ เครื่องยังไม่ได้มาเลยครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version