ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่องการออกตัวหน่อยครับ  (อ่าน 2158 ครั้ง)

ออฟไลน์ kamikaze_ho

• *
  • Popular Vote : 13
ขอถามเรื่องการออกตัวหน่อยครับ
« เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 07:47:20 PM »
ผมสงสัย ไม่รู้ผมเข้าใจถูกป่าวนะครับ ว่า เครื่องเกียร์ คอขาว มันปรับ C-diff ไม่ได้ใช่มั้ยครับ ฉะนั้น % การขับ จะอยู่ที่ หน้า 30 หลัง 70% และไม่มีลิมิเต็ดสลิป ใช่มั้ยครับ

เมื่อเย็นวันนี้ ฝนตก รถ ติด บวกกับอารมงุดงิด  และคันหน้าก็ก็ขับรถได้ปวดตับมาก  ได้ไฟเขียวแต่ไม่ไปซักที  ไม่ไหวแล้ววว  :bbbear_39: :bbbear_39:
(ก่อนขับอิมขับรถขับหน้าเทอโบ เวลางุดงิดคันหน้า จะไม่บีบแตร แต่จะเปิดคันเร่งให้บูสทำงาน ใส่เกียร์ปล่อยคลัชให้ล้อหมุนอยู่กับที อยู่อย่างนั้น)

แต่นี่ลืม!!!! ไปว่าขับอิม สมองสั่งการและทำทันที   ผลคือ กับมานั่งงงอยู่ว่ามันเป็นแบบนั้นได้ไง เลยขออนุญาติตั้งกระทู้ถามครับ งงจริงๆ :bbbear_27: :bbbear_27:

อาการรถคือ (ฝนตกนะครับ) รู้สึกว่า ล้อหลังขวา มันมีเสียง กึ๊กๆ ๆๆ เหมือนมันหมุนอยู่ข้าวเดียว   ผมก็เลยงงว่าแล้วล้อหน้า ล้อหลังซ้ายไม่หมุนด้วยหรอ เอ๊ะนี่รถเรามันขับ4ป่าววะ  :bbbear_41: :bbbear_33:

------------------------------------------------------------

ขอถามว่า พี่ๆเคยออกตัวแรงๆ ตอนถนนเปียกมั้ยครับ อาการรถเป็นยังไง

เคยอยู่ครั้งตอนฝนไม่ตก  ตอนได้รถใหม่ๆอยากรู้ว่าขับ 4 มันโดดยังไง เลยลอง ปล่อยไหล ให้ล้อหมุนนิส แล้ว ออกเต็ม  ผลคือล้อหลังฟรี เกิดเสียงอยู่ 3 เอี๊ยด แล้วก็ดีดไป

ขอโทษด้วยครับที่ตั้งกระทู้ไร้สาระ ครับ  :bbbear_19: :bbbear_19:

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
Re: ขอถามเรื่องการออกตัวหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 08:09:28 PM »
เรื่อชการปรับซีดิฟ. ต้องให้ตาริชช่่ีแขกกระปิ มาตอบครับ คนนี้เค้าบรรลุแล้ว :bbbear_34:

ออฟไลน์ saran_1st

• CU Intania
  • *
  • Popular Vote : 48
  • . . Rumble . .
Re: ขอถามเรื่องการออกตัวหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 10:56:01 AM »
ถ้าเฟืองท้ายไม่เต็ด
แบบนี้ แสดงว่าล้อหลังขวามัน slip รึเปล่าครับ แรงเลยไปลงหลังขวาหมด ล้อหลังซ้ายเลยไม่หมุน
เหมือนเวลารถติดหล่ม อ่ะครับ (เดานะ)

ผมเคยออกตัวโดดๆ ทำยังไงมันก็ไม่ฟรีอะ มันโดดโหยงออกไปเลย
อ๋อ แต่ผม อมๆคลัทช์ไว้นิดนึงนะเกียร์1 ไม่กล้าปล่อยหมด

ออฟไลน์ BOMBER_IMP

• อั๊ย..ย่ะ
  • *
  • Popular Vote : 25
  • รถยนต์เป็นวิทยาศาสตร์ไม่ใช่ไสยศาสตร์ ทุกปัญหามีเหตุผล
    • P&B_SHOP
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 11:59:40 AM »
ระวังเกียร์แหลกนะคร๊าบบบ :bbbear_32:
รับซ่อม เซอร์วิส โมดิฟาย เครื่อง ช่วงล่าง รถทุกประเภทครับ  ในราคาน่าคบ

ออฟไลน์ signifer

• *
  • Popular Vote : 43
  • My GDG
    • IGGY BOOKS
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 12:20:54 PM »
เคยแต่ออกตัวตอนวิ่งควอเตอร์ไมล์ มันก็เด้งดึ๋งออกนะ แต่มันจะไปเอียดจังหวะ บูสต์เกียร์ 1 มาเต็ม นิดนึง แล้วสับสองก็ไปต่อ
ไม่มีอยู่กับที่นะ
ไม่สุด....แต่สะดุดตา