ผู้เขียน หัวข้อ: โปรเจ็คเพิ่มกล้ามให้เจ้าแมวอ้วนกลายเป็นเจ้าแมวยักษ์ (อัพเดตหน้า 3)  (อ่าน 16370 ครั้ง)

ออฟไลน์ kanzzaa

• ยกก็แพ้ แช่ก็พัง
  • *
  • Popular Vote : 62
  • Symmetrical All-Wheel Drive
ได้ลอกแนวทางแล้วเราาา เจ้าเหมียวแรงน้อยยย :bbbear_32:

ออฟไลน์ da7000

• *
  • Popular Vote : 9
STi JDM ถึงเป็น 2.0 twin scrollครับผม

ผมเข้าใจว่าGRB เป็นเครื่อง2.0 มี306แรงม้านะครับ

ออฟไลน์ Hattori

• The Blue Hattori
  • *
  • Popular Vote : 102
  • 2003 WRX Sti V-Limited no.419/555

ออฟไลน์ Akaradech------>

• *
  • Popular Vote : 23
  • =ชิวๆๆ ปลิวลม อีเขียว=
    • Maximpack
Add มาทักทายกันได้ครับ เพิลๆ SSS
fb//akaradech_casa@hotmail.com

ออฟไลน์ Subie+Panda

• *
  • Popular Vote : 3

ออฟไลน์ 24owner

• *
  • Popular Vote : 8
  • Godji Power...www.asakorn.co.th
    • www.asakorn.co.th
เอาละเว้ย .... ป้าเคนมีโปรเจ็คใหม่มาให้ดูอีกแล้ว

ทำหลินปิงด้วยเลย ไหนๆก็จะไม่ขายแล้วนิ  :bbbear_34:
จำหน่ายถุงมือยาง ถุงมือผ้า ผ้าปิดจมูก หมวกคลุมผม สำหรับใช้ในโรงงาน

ออฟไลน์ cableroom

• Speaker...
  • *
  • Popular Vote : 15
รอชมด้วยอีกคนคับ  :bbbear_19:
จำหน่าย_สายไฟเครื่องเสียง_ลำโพงเครื่องเสียง_ครบวงจร

ออฟไลน์ signifer

• *
  • Popular Vote : 43
  • My GDG
    • IGGY BOOKS
ผมเข้าใจว่าGRB เป็นเครื่อง2.0 มี306แรงม้านะครับ

ถ้าเป็น STI แท้ สเปกไทย จะเป็น 2.5Turto ครับพี่ด้า ผมเคยลองขับผมว่ามันก็ขับสนุกนะ ติดบูสต์เร็ว มาหนัก หมดไว
แสดงว่าเจ้าของรถ ใจถึงจริงๆ
ไม่สุด....แต่สะดุดตา

ออฟไลน์ โกร่น2000

• *
  • Popular Vote : 23
  • fanfan2000
รอชมอยู่แล้วดีเหมือนเพื่อkenจะได้ไม่หนีไปไหน :bbbear_16:

• *
ถ้าเป็น STI แท้ สเปกไทย จะเป็น 2.5Turto ครับพี่ด้า ผมเคยลองขับผมว่ามันก็ขับสนุกนะ ติดบูสต์เร็ว มาหนัก หมดไว
แสดงว่าเจ้าของรถ ใจถึงจริงๆ

ของผมA line 2.5คอแดง แต่เคยลงนั่งแมวspec C 2.0 ดึงกว่าแยะเลยครับ

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40
ของผมA line 2.5คอแดง แต่เคยลงนั่งแมวspec C 2.0 ดึงกว่าแยะเลยครับ

A-Line มันขึ้นแบบเนิบๆครับ ถ้าเป็นเกียร์ธรรมดานี่ดึงผิดกันคนละเรื่องเลยครับ

• *
 :bbbear_16:
A-Line มันขึ้นแบบเนิบๆครับ ถ้าเป็นเกียร์ธรรมดานี่ดึงผิดกันคนละเรื่องเลยครับ

เคยนั่งแต่รถสเป๊คjdmอิอิ  :bbbear_4:   งั้น R205ละครับ.

• *
:bbbear_16:

เคยนั่งแต่รถสเป๊คjdmอิอิ  :bbbear_4:   งั้น R205ละครับ.

ยังไม่เคยมีบุญได้นั่ง R205 เลยครับ  :bbbear_8:

• *
ยังไม่เคยมีบุญได้นั่ง R205 เลยครับ  :bbbear_8:

สอบถามคุณโอ๊ตแล้ว ได้ความว่าเป็นเครื่อง2.0 สำหรับR205คับ

• *
ว่าจะๆ เขียนตอนต่อไปอยู่หลายที แต่งานประจำก็ยุ่งเหลือเกิน ยิ่งเห็นความลำบากของการขุนเจ้าแมวอ้วนแล้วยิ่งทำให้หมดไฟในการเขียนเพราะดูท่าจะยาว (ทำไมมันไม่ขุนง่ายๆให้เหมือนโพนยางคำฟร๊ะ) ยังไงเอารูปมาเกริ่นไว้ก่อน แล้วรายละเอียดอื่นๆจะทยอยเขียนออกมาให้นะครับ แต่จบจากงานนี้ผมบอกได้คำเดียวเลยครับ ท่านใดที่ใช้แมวคอแดง STI อยู่แล้ว กรุณาอย่าคัน ใช้ไปเดิมๆดีที่สุดแล้วครับ เพราะทาง FHI เค้าทำออกมาไว้ดีอยู่แล้วครับ แต่ถ้าอยากทำจริงๆ แมวคอขาวปั้นง่ายกว่า แต่มีข้อแม้ว่าอันนี้คือทำใช้ระดับ Street use ไม่เกิน 400 แรงม้า โดยมีข้อแม้ว่ายังต้องการให้รักษาสภาพเครื่องยนต์ให้เดิมที่สุด และยังต้องการใช้กล่องโรงงานเดิมคุม ซึ่งใช้วิธีรีแฟลชกล่องเอา แต่ถ้าจะปั้นกันให้แรงแบบนรกแตก เปลี่ยนมันให้หมดทุกอย่าง กล่องเกลิ่งไม่สน Stand Alone โลด อันนี้จะคอแดงคอขาวแล้วก็เหมือนกัน

แกะกล่องหอยใหม่มาให้ดูกันคร่าวๆก่อน ขนาดไม่ใหญ่มาก แต่ตื๊ดแน่นอน :bbbear_44: