ผู้เขียน หัวข้อ: โปรเจ็คเพิ่มกล้ามให้เจ้าแมวอ้วนกลายเป็นเจ้าแมวยักษ์ (อัพเดตหน้า 3)  (อ่าน 16369 ครั้ง)

ออฟไลน์ pandapong

• *
  • Popular Vote : 19
"แต่ถ้าอยากทำจริงๆ แมวคอขาวปั้นง่ายกว่า แต่มีข้อแม้ว่าอันนี้คือทำใช้ระดับ Street use ไม่เกิน 400 แรงม้า โดยมีข้อแม้ว่ายังต้องการให้รักษาสภาพเครื่องยนต์ให้เดิมที่สุด และยังต้องการใช้กล่องโรงงานเดิมคุม ซึ่งใช้วิธีรีแฟลชกล่องเอา"

ได้ยินประโยคนี้คงต้องตั้งหน้าตั้งตาติดตามชมแล้วละครับ... เพราะดูแล้วน่าจะแนวทางคล้ายๆกัน อาจจะ adapt กันพอได้
ยังไงก็คอยติดตามชมอย่างใจจดใจจ่อน่ะครับ...  :bbbear_23: :bbbear_23:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 04, 2012, 12:43:15 PM โดย pandapong »
Proud to drive the WRX !!!

ออฟไลน์ จิ๊กโก๋อกหัก

• ทีมนักปั่นพลังหนุ่ม
  • *
  • Popular Vote : 125
    • Tia's Facebook

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40
วันนี้แวะไปดูความคืบหน้ามา ซักวันจันทร์หรืออังคารน่าจะพร้อมจูนแล้ว  :bbbear_34:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 13, 2012, 05:45:56 PM โดย The Blitz_ESSS »

ออฟไลน์ anakoaks

• *
  • Popular Vote : 12
วันนี้แวะไปดูความคืบหน้ามา ซักวันจันทร์หรืออังคารน่าจะพร้อมจูนแล้ว  :bbbear_34:

พี่เคนสุดหล่อคร้าบบรบกวนถ้าเสร็จแล้วขอPMราคาได้ไหมอะครับอยากทำบ้างแต่กะงบไม่ถูกครับ  ถ้าได้ก็ขอขอบคุนล่วงหน้านะครับแต่ถ้าไม่ได้ก็ไม่เป็นไรครับ :bbbear_23: :bbbear_23: :bbbear_23:

• *
พี่เคนสุดหล่อคร้าบบรบกวนถ้าเสร็จแล้วขอPMราคาได้ไหมอะครับอยากทำบ้างแต่กะงบไม่ถูกครับ  ถ้าได้ก็ขอขอบคุนล่วงหน้านะครับแต่ถ้าไม่ได้ก็ไม่เป็นไรครับ :bbbear_23: :bbbear_23: :bbbear_23:

ได้สิครับ ผมส่ง pm ไปให้แล้วนะครับ

• *
จบไปอย่างสวยงามกับโปรเจ็คกับการขยับ step แบบ Light tuned ให้กับแมว STI 2.5L แท้ๆ เสียดายยังไม่ได้ขึ้นไดโน่ แต่จากการคำนวน น่าจะได้ม้ามาให้ควบอยู่ประมาณสามร้อยเกือบสี่ร้อยตัว เจ้าของแฮปปี้หน้าบานไปเลย Step นี้ไม่ต้องเปลี่ยนไส้ใน ไม่ยุ่งกับเครื่องยนต์ ระบบ Immobilizer ฟังก์ชั่นทุกอย่างของกล่องเดิมแมวยังใช้ได้ครบถ้วนหมด ช่างและจูนเนอร์ ทีมงาน พอใจสุดๆกับผลงานชิ้นนี้ครับ

• *
จูนเนอร์ทำการตรวจสอบครั้งสุดท้ายก่อนออกไปจูน โดยจรรยาบรรณแล้วไม่สามารถให้เห็นหน้าได้  :bbbear_36:

• *
กว่าจะจูนเสร็จปาเข้าไปดึกดื่นค่อนคืน แต่ผลก็ออกมาสมใจ ตอบโจทย์ทุกความต้องการที่ทางเจ้าของได้ตั้งใจไว้ จึงขอปิดโปรเจ็คแมว STI Step I เลยแล้วกันครับ ขอบคุณทุกท่านที่ติดตาม  :bbbear_19: 

ออฟไลน์ satisfy

• *
  • Popular Vote : 15
  • Proud of Boxer...

:bbbear_34: สุดยอดครับ ชอบตรงที่ไม่ต้องยุ่งกับไส้ในเลยนี่แหล่ะ

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
รถคุ้นๆ รูปคุ้นๆ เอ....ใครจูนหนอ :bbbear_34: :bbbear_34: :bbbear_34:
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

ออฟไลน์ SUBANU

• *
  • Popular Vote : 32
  • หนูมาลีมีอิมหน้าแมว อิมหน้าแมว อิมหน้าแมว
 :bbbear_34: เยี่ยมเลยครับพี่ อันนี้มันเทอโบยี่ห้ออะไรอะครับ :bbbear_33:

ออฟไลน์ Tabuu

• *
  • Popular Vote : 48
  • "บุญมี"
"KOYORAD" and "Dixcel" Thailand Authorized Distributor

• *
:bbbear_34: เยี่ยมเลยครับพี่ อันนี้มันเทอโบยี่ห้ออะไรอะครับ :bbbear_33:

ของ FP ครับ เล็กพริกขี้หนูดีจริงๆ :bbbear_34:

• *

ออฟไลน์ Robin

• *
  • Popular Vote : 4
  • The Art of Car Body Paint
    • Doctor Auto Clinic
DOCTOR AUTO CLINIC
รับทำงานสีและตัวถังคุณภาพ Premium ให้กับ Super Car และรถที่ต้องการมากกว่าคุณภาพสีจากโรงงาน
(สีนกแแก้วสูตรน้ำ 90 ไลน์ทั้งระบบ)
http://www.facebook.com/doctorautoclinic

รับสั่ง Racing parts จาก USA, UK, Europe, etc.
http://www.facebook.com/enginepartsbyrobin

085-947-0357