ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาหน่อยครับ  (อ่าน 1629 ครั้ง)

ออฟไลน์ seanelsker

• *
  • Popular Vote : 2
ปรึกษาหน่อยครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 02:55:13 AM »
ช่วยผมคิดหน่อยแล้วกันนะครับ

รถผมเป็นคอแดงเวอร์ชั่น 2 เปลี่ยนโบเป็น vf22
มีปั้มติ๊ก
เรกูเรต
หัวฉีด 550cc
กล่อง fcon 2.1
hi boost 1.5 เวลาแข่ง นานๆทีจะใช้
low boost 1.0
รถผมปกติไม่ค่อยไม่ขับเร็วครับปกติ แค่ 120
แต่ผมกลัวเรื่องคลัชมากเลย ผมพึ่งเปลี่ยนมา เดือนกว่า เป็นคลัชของซูบารุตัวใหม่ แต่ผมกลัวมันจะหมดเร๋วกว่าที่เคย เพราะเนื่องจากรถผมมันแรงกว่าเดิมผมกลัวว่าต้องเปลี่ยนเปนนคลัชซิ่ง พอจะมีใครมีคำแนะนำได้ไหมครับ เพราะไม่อยากเปลี่ยนเป็นคลัชซิ่ง แต่อยากทำให้คลัชที่ใช้อยู่มันรองรับได้

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
Re: ปรึกษาหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 06:40:18 AM »
สเปคที่ให้มาคลัชเดิมๆคอแดงก็เอาอยู่ ถ้าสภาพหวีคลัชดีไม่ล้าก็ใช้อีกนานครับ

จุดอ่่อนของคลัชเดิมอยู่ที่ผ้าคลัช ออกตัวแรงๆ เร่งบ่อยๆ ใช้รอบสูงผ้าจะร้อนแล้วก็ลื่น(จอดสักพักก็หายลื่น)

ไหนๆก็ทำเครื่องแล้ว ก็เปลี่ยนคลัชไปด้วยเลย เอาsingle plateก็พอไม่หนักเลี้ยงคลัชง่าย อัตราเร่งจะดีขึ้นคนละเรื่อง

ส่วนถ้าใช้คลัชเดิม ส่วนมากก็อัดผ้าใหม่เอาที่ทนความร้อนได้มากกว่าเดิม เมื่อก่อนใช้ผ้าทองแดงแต่ไม่ไหวจะเลียคลัช เด๋วนี้ใช้แบบไหนไม่ทราบครับ :bbbear_33:
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

ออฟไลน์ poppi_ftw

• *
  • F.T.W.
    • Fuck-Stock
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 08:42:56 AM »
สเปคที่ให้มาคลัชเดิมๆคอแดงก็เอาอยู่ ถ้าสภาพหวีคลัชดีไม่ล้าก็ใช้อีกนานครับ

จุดอ่่อนของคลัชเดิมอยู่ที่ผ้าคลัช ออกตัวแรงๆ เร่งบ่อยๆ ใช้รอบสูงผ้าจะร้อนแล้วก็ลื่น(จอดสักพักก็หายลื่น)

ไหนๆก็ทำเครื่องแล้ว ก็เปลี่ยนคลัชไปด้วยเลย เอาsingle plateก็พอไม่หนักเลี้ยงคลัชง่าย อัตราเร่งจะดีขึ้นคนละเรื่อง

ส่วนถ้าใช้คลัชเดิม ส่วนมากก็อัดผ้าใหม่เอาที่ทนความร้อนได้มากกว่าเดิม เมื่อก่อนใช้ผ้าทองแดงแต่ไม่ไหวจะเลียคลัช เด๋วนี้ใช้แบบไหนไม่ทราบครับ :bbbear_33:

ทีครัชเลียไม่ไหว.. ทีอย่างอื่นหนะสบายเลยนะ  :bbbear_44: :bbbear_44: :bbbear_44:
I don't care what everyone else believe...

ออฟไลน์ seanelsker

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 02:16:05 PM »

ผมใช้ครับของเดิมของ คอแดง นะครับ