ผู้เขียน หัวข้อ: นอกจากแทร็คเดย์แล้ว เพื่อนๆ สนใจงานวิ่งตรงๆ แบบควอเตอร์ไมล์บ้างมั๊ยครับ ?  (อ่าน 7517 ครั้ง)

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
อยากไปดูจังเลยคับบบบ  :bbbear_34: :bbbear_34: :bbbear_34:
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ pimniyoum

• SUBARU IMPREZA STI
  • *
  • Popular Vote : 5
  • ลูกแมวอ้วนGRB 2500 เดิมๆ
ขอเป้นผู้ชมด้วยคนกัวเกียแตก

ออฟไลน์ signifer

• *
  • Popular Vote : 43
  • My GDG
    • IGGY BOOKS
จริงๆ ผมว่าที่เกียร์แตกๆ กัน คือออกกันไม่บันยะบันยังมากกว่าครับ...เพราะส่วนมากครัชจะลื่นซะก่อนเกียร์พังง่ะ
ถ้าออกกันชิลๆ แบบวิ่ง แบ็กเก็ท ผมว่าไม่มีแตกแน่นอน ผมก็ออกแค่ 2,000 รอบ ให้รถมันเริ่มพุ่งออกแล้วค่อยสับ
จริงๆ ถ้าขับปกติ สับปกติ ชิลๆ ไม่เป็นไรนะ

แต่ก่อนตอนยังแว๊นท์ๆ ก่อนจะไปเรียนกับอาจารย์วัว พี่อั๋น และอาจารย์ท่านอื่นๆ ของโตโยต้าเรซซิ่งสคูล

ก็ยังขับแบบสับเกียร์ชุ่ยๆ อยู่ ขับไม่สมูท กระชาก โดนดุไปหลายรอบครับ อาจารย์ปรับจนเข้าเกียร์สมูท
พวกนี้ผมว่ามันต้องฝึกนะ เคยเห็นเพื่อนขับรถเรา ก็ขับกระชากไม่สมูทเหมือนเราขับ
พวกนี้เป็นตัวแปรที่ทำให้อะไรหลายๆ อย่าง มันพังก่อนเวลาครับ...
ไม่สุด....แต่สะดุดตา

ออฟไลน์ Hattori

• The Blue Hattori
  • *
  • Popular Vote : 102
  • 2003 WRX Sti V-Limited no.419/555
จริงๆ ผมว่าที่เกียร์แตกๆ กัน คือออกกันไม่บันยะบันยังมากกว่าครับ...เพราะส่วนมากครัชจะลื่นซะก่อนเกียร์พังง่ะ
ถ้าออกกันชิลๆ แบบวิ่ง แบ็กเก็ท ผมว่าไม่มีแตกแน่นอน ผมก็ออกแค่ 2,000 รอบ ให้รถมันเริ่มพุ่งออกแล้วค่อยสับ
จริงๆ ถ้าขับปกติ สับปกติ ชิลๆ ไม่เป็นไรนะ

แต่ก่อนตอนยังแว๊นท์ๆ ก่อนจะไปเรียนกับอาจารย์วัว พี่อั๋น และอาจารย์ท่านอื่นๆ ของโตโยต้าเรซซิ่งสคูล

ก็ยังขับแบบสับเกียร์ชุ่ยๆ อยู่ ขับไม่สมูท กระชาก โดนดุไปหลายรอบครับ อาจารย์ปรับจนเข้าเกียร์สมูท
พวกนี้ผมว่ามันต้องฝึกนะ เคยเห็นเพื่อนขับรถเรา ก็ขับกระชากไม่สมูทเหมือนเราขับ
พวกนี้เป็นตัวแปรที่ทำให้อะไรหลายๆ อย่าง มันพังก่อนเวลาครับ...

:bbbear_34:

อ่านแล้วอยากไปเรียนบ้างครับ รอ SSS Track Day ครั้งต่อไปอยู่เนี่ยครับ

:bbbear_2:

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me

รถก็เหมือนร่างกายของเราครับ ถ้าใช้รุนแรงหรือไม่ถนอม อะไรต่างๆ ก็ไม่สามารถที่จะทานทนได้ครับ

การขับรถในสนามก็ใช้แนวคิดและจินตนาการเหมือนกับเวลาเราวิ่ง มองให้ไกล มองให้ขาด จะได้เตรียมตัวทันครับ

ถ้าสังเกตดีๆ การขับในสนามไม่ใช่การทารุณกรรมรถ แต่เป็นการไปให้เต็มประสิทธิภาพของรถต่างหากนะครับ

:bbbear_32:
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ GEMINI_IMPREZA

• *
  • Popular Vote : 9

รถก็เหมือนร่างกายของเราครับ ถ้าใช้รุนแรงหรือไม่ถนอม อะไรต่างๆ ก็ไม่สามารถที่จะทานทนได้ครับ

การขับรถในสนามก็ใช้แนวคิดและจินตนาการเหมือนกับเวลาเราวิ่ง มองให้ไกล มองให้ขาด จะได้เตรียมตัวทันครับ

ถ้าสังเกตดีๆ การขับในสนามไม่ใช่การทารุณกรรมรถ แต่เป็นการไปให้เต็มประสิทธิภาพของรถต่างหากนะครับ

ลุงต่อมาให้ความรู้เองเลย แสดงว่าตอนลุงบูส....1.9 บาร์เนี๊ยแสดงว่าเป็นการไปให้เต็มประสิทธิภาพของรถลุงต่อใช่ป่ะ   :bbbear_43:  :bbbear_43:

ปล.จัดก็ดีนะครับจะได้ไปดูด้วย

• Subaby!!!
  • *
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me

ลุงต่อมาให้ความรู้เองเลย แสดงว่าตอนลุงบูส....1.9 บาร์เนี๊ยแสดงว่าเป็นการไปให้เต็มประสิทธิภาพของรถลุงต่อใช่ป่ะ   :bbbear_43:  :bbbear_43:

ปล.จัดก็ดีนะครับจะได้ไปดูด้วย

ลุงๆๆ ลุงโจ ผมมีของมาฝาก........

:bbbear_15: :bbbear_15: :bbbear_15:
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ Kmitl@Ku

• Boxer's Farmer. เกษตรกรไทยหัวใจบ็อคเซอร์
  • *
  • Popular Vote : 26
  • Gc OTOP

พี่ต่อไปเป็นลุงตั้งแต่เมื่อไหร่คับเนี๊ยะ

• Subaby!!!
  • *

พี่ต่อไปเป็นลุงตั้งแต่เมื่อไหร่คับเนี๊ยะ

ลุงโจ เค้าหาเพื่อนแก่กะเค้าด้วยอ่ะครับ

จริงๆ แล้วผมยังวัยสะรุ่นอยู่นะ ปล่อยลุงเค้าแก่ไปคนเดียว  :bbbear_45:

ออฟไลน์ Akaradech------>

• *
  • Popular Vote : 23
  • =ชิวๆๆ ปลิวลม อีเขียว=
    • Maximpack
Add มาทักทายกันได้ครับ เพิลๆ SSS
fb//akaradech_casa@hotmail.com

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207

ชอบ ที่พี่ต่อ บาร์9 แนะนำมากๆเลยครับ อีกประโยคนึงที่ติดหูผมมานานมากคือ ไปให้นุ่มนวลที่สุด แต่เร็วที่สุด เป็นอะไรที่ ผมพยายามฝึกอยู่ทุกวันครับ มันยากมากและ สนุกมากๆครับ

อ่านแล้วอยากไปเรียนบ้างครับ รอ SSS Track Day ครั้งต่อไปอยู่เนี่ยครับ

:bbbear_2:

ผมว่า พี่ปุ๊ย จัด โตโต้าเรสซิ่งสคูลก่อนก็ได้นะครับ อิอิ ไม่ต้องรอด้วยครับ มีเกือบทุกเดือน ไม่ก็ ทุกเดือนเลยนะครับ ของเค้าดีจริงครับ ได้อะไรดีๆ แนวคิดดีๆในการขับ จากอินสตรัคเตอร์ เพียบครับ  :bbbear_34: :bbbear_34:
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ Hattori

• The Blue Hattori
  • *
  • Popular Vote : 102
  • 2003 WRX Sti V-Limited no.419/555

ชอบ ที่พี่ต่อ บาร์9 แนะนำมากๆเลยครับ อีกประโยคนึงที่ติดหูผมมานานมากคือ ไปให้นุ่มนวลที่สุด แต่เร็วที่สุด เป็นอะไรที่ ผมพยายามฝึกอยู่ทุกวันครับ มันยากมากและ สนุกมากๆครับ

ผมว่า พี่ปุ๊ย จัด โตโต้าเรสซิ่งสคูลก่อนก็ได้นะครับ อิอิ ไม่ต้องรอด้วยครับ มีเกือบทุกเดือน ไม่ก็ ทุกเดือนเลยนะครับ ของเค้าดีจริงครับ ได้อะไรดีๆ แนวคิดดีๆในการขับ จากอินสตรัคเตอร์ เพียบครับ  :bbbear_34: :bbbear_34:

ขอบคุณที่เตือน .. เกือบลืมไปแล้วครับ

:bbbear_19:

ออฟไลน์ GEMINI_IMPREZA

• *
  • Popular Vote : 9
ลุงโจ เค้าหาเพื่อนแก่กะเค้าด้วยอ่ะครับ

จริงๆ แล้วผมยังวัยสะรุ่นอยู่นะ ปล่อยลุงเค้าแก่ไปคนเดียว  :bbbear_45:

โห.....ลุงต่อ........ไม่ได้ต่างกันเท่าไหร่เลยนะเรา2คนเนี๊ย... ที่สำคัญผมก็วัยรุ่นอยู่เหมิอนกันนะคร๊าบบบบบบบบ

ออฟไลน์ signifer

• *
  • Popular Vote : 43
  • My GDG
    • IGGY BOOKS
ผูจัดถามมาว่า ถ้าเป็นแบบวันอาทิตย์ อากาศดีๆ ช่วงบ่ายๆ ชิลด์ๆ โอเคมั๊ย ? เพราะคิวสนามวันเสาร์แน่นพอสมควร ?
ไม่สุด....แต่สะดุดตา

ออฟไลน์ Mix565

• AMP MotorSport
  • *
  • Popular Vote : 4
ได้ทุก เวลา  จ้าาา   อิๆ   :bbbear_2: