Article > Article

ปั้มติ๊กไม่ทำงาน ต้องดูอะไรบ้างครับ

<< < (3/3)

fasai.water:
ของผมตอนนี้งานเข้าใหญ่เลยครับ...ปั๊มติ๊กไม่เสียแต่ตอนเอาปั๊มออกจากถังไฟจ่ายมาๆหายๆเช็คกาวก้อครบ(ตอนเอาลองต่อปลั๊กครบหมดเปิดสวิทต์ทำงานหมุน 3 วิและลองสตราท์ให้เครื่องยนต์หมุนเปั๊มหมุนปกติทำนอกถัง)แต่พอใส่กลับเข้าไปเหมือนเดิม สตราท์ติดแป็บเดียวเร่งไม่ขึ้นดับอีกเช็ดไฟหายไปอีกไม่รู้เป็นที่รีเลย์หรือเปล่าครับแล้วมันอยู่ตรงไหนครับ  หรือสายขาดในหรืเปล่าครับ

necktiez:
น่าจะ อาการเดียวกับผมนะคับ ลองเช็ค เซนเซอร์แคมดู ผมเคยเป็น สตาร์ทไห้ตายยังไงก็สตาร์ทไม่ติด

fasai.water:
เจอแล้วครับเล่นเอา :bbbear_38:.....ปลั๊กด้านบนฝาถังที่ยึดปั๊ม..เขี้ยวต่อมันห่างกัน..ต้องเแกะออกมาบีบให้มันชิดหน่อยเท่านี้ครับ :bbbear_40:

satisfy:

--- อ้างจาก: kick191 ที่ ตุลาคม 07, 2012, 07:58:15 PM ---ถามเองตอบเอง เจอแล้วครัละไลไปเจอรีเลย์เสีย เส้นผมบังภูเขา จริงๆ

--- End quote ---

ไม่ทราบว่า ซื้อหรือเปลี่ยนรีเลย์ปั๊มติ๊กที่อู่ไหนครับ (พอจะบอกราคาได้ไหมครับ)
พอดีผมจะเปลี่ยนปั๊มติ๊ก ก็เลยจะเปลี่ยนรีเลย์ไปด้วยเลยทีเดียว

ขอบคุณครับ
สถิตย์

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version