ผู้เขียน หัวข้อ: มีเรื่องรบกวนผู้รู้ครับ อยากเลี้ยงแมวซักตัว  (อ่าน 4591 ครั้ง)

ออฟไลน์ jojoe

• *
  • Popular Vote : 0
 :bbbear_46: ผมอยากรู้คับว่าถ้าจะเลี้ยงแมวซักตัว 1. ซื้อแมวstiแท้ 2.  ซื้อแมวผอม4ประตู แล้ว มาทำsti 
งบประมาณการทำ ราคาตลาด อยากได้sti a line  ผู้ร้ช่วยตอบด้วยนะครับ :bbbear_33:

ออฟไลน์ kanzzaa

• ยกก็แพ้ แช่ก็พัง
  • *
  • Popular Vote : 62
  • Symmetrical All-Wheel Drive
Re: มีเรื่องรบกวนผู้รู้ครับ อยากเลี้ยงแมวซักตัว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 09:04:52 AM »
รถแท้แพงมากครับ(แต่ถ้างบถึงก็โอเค)
แมวเดิมๆเอามาทำเปนSTIก็เซฟลงไปได้เยอะ แต่ก็อย่ที่จังหวะ เจอรถที่ถูกใจ หรือมีหัวตัดพอดี แต่ถ้าคิดจะทำรถ ต้องอดทนครับ
สนุกไปกับมัน อย่าไปเร่ง ใช้เวลาศึกษษความรู้แล้วจะสนุกกับซูครับ
ขอให้หารถที่ถูกใจได้เร็วๆนะครับ จะมีแมวเปนเพื่อนแล้ว

เรื่องอื่นๆ รอผู้รอบรู้มาตอบให้ครับ :bbbear_25:

• *
Re: มีเรื่องรบกวนผู้รู้ครับ อยากเลี้ยงแมวซักตัว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 09:06:50 AM »
:bbbear_46: ผมอยากรู้คับว่าถ้าจะเลี้ยงแมวซักตัว 1. ซื้อแมวstiแท้ 2.  ซื้อแมวผอม4ประตู แล้ว มาทำsti 
งบประมาณการทำ ราคาตลาด อยากได้sti a line  ผู้ร้ช่วยตอบด้วยนะครับ :bbbear_33:
เผื่อเปนตัวเลือกครับhttp://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=95091.0

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 02:25:37 PM »
 :bbbear_26:พอดีเห็นคนในเว็ปทำาแล้วสวยมากเลยอยากได้มั่ง

ออฟไลน์ pimniyoum

• SUBARU IMPREZA STI
  • *
  • Popular Vote : 5
  • ลูกแมวอ้วนGRB 2500 เดิมๆ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 10:00:32 PM »
จัดเลยคับถ้างบถึงก็แท้ไปเลย

ออฟไลน์ ขยะ.

• *
  • Popular Vote : 17
  • Born to Race!!!!
    • http://mungmai.com/th/
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 10:08:25 PM »
จัดเลยคับถ้างบถึงก็แท้ไปเลย
รถแท้หายากอ่ะจิพี่
 :bbbear_13: :bbbear_13: :bbbear_13:
SUBARU Pathumthani.

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 10:55:47 PM »
  :bbbear_38:  สงสัยงบจาได้แค่ตัวทําครับ แล้ว ใครพอรู้บ้างว่าต้องใช้งบเท่าไหร่ครับช่วยบอกทีนะครับ

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 10:56:59 PM »
  :bbbear_38:  สงสัยงบจาได้แค่ตัวทําครับ แล้ว ใครพอรู้บ้างว่าต้องใช้งบเท่าไหร่ครับช่วยบอกทีนะครับ
เคยได้ยินมานะครับว่า
ถ้ายกทั่งลำมาสับของอ่ะครับ
น่าจะเป็นล้านอ่ะครับ
 :bbbear_13: :bbbear_13: :bbbear_13:

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 11:06:33 PM »
ล่าสุด อาทิตย์ที่แล้วไปเดินถามเซียงกง เขาบอกว่าหัวตัดแมวSTIตอนนี้ มาทั้งคันประมาณ 6แสนกว่าบาท บวกลบตามค่าของเงิน
ก็หารถแมวเดิมๆ ราคาก็ประมาณ8แสนจนถึงล้านต้นๆ
บวก2อย่างเข้าด้วยกันบวกค่าแรงก็น่าจะประมาณสองล้านปลายๆ

ผิดถูกยังไง ขออภัยด้วยนะครับ :bbbear_9:

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 11:17:35 PM »
ล่าสุด อาทิตย์ที่แล้วไปเดินถามเซียงกง เขาบอกว่าหัวตัดแมวSTIตอนนี้ มาทั้งคันประมาณ 6แสนกว่าบาท บวกลบตามค่าของเงิน
ก็หารถแมวเดิมๆ ราคาก็ประมาณ8แสนจนถึงล้านต้นๆ
บวก2อย่างเข้าด้วยกันบวกค่าแรงก็น่าจะประมาณสองล้านปลายๆ

ผิดถูกยังไง ขออภัยด้วยนะครับ :bbbear_9:
รบกวนชี้เป้าหน่อยนะคร้าบบ
ต้นอยากได้เหมือนกานคร้าบบบ
อิอิ
 :bbbear_44: :bbbear_44: :bbbear_44:

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2012, 09:51:57 PM »
 :bbbear_9: ขอบคุณครับเดียวพรุ่งนี้จะรีบไปดูเลย แล้วเค้าทำที่ร้านไหนกันนะครับ รบกวนอีกที่

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2012, 11:06:58 AM »
 :bbbear_22:แมวหนีไปไหนไม่รู้ ที่บางนาไม่เห็นแล้วอะ

ออฟไลน์ da7000

• *
  • Popular Vote : 9
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2012, 03:15:57 PM »
ผมเคยปรมูลA line. เข้ามาสองคัน (ฝากเค้าประมูลสองเจ้าดันได้พร้อมกัน) คันแรกมีอุบัติเหตุชนเข้าปีกนกด้านซ้าย ราคาเอาเข้ามาทั้งคันไม่ตัด ถึงนี่ประมาณ9.4แสนบาท ส่่วนอีกคันไม่มีอุบัติเหตุวิ่งแค่3800โล มีของติดมานิดหน่อย ถึงบ้านเรา โดนไปเกือบ1.2ล้าน. ผมเลือกคันหลังมาใช้เพราะสภาพสวยใหม่ทุกชิ้นถึงจะแพงกว่า แต่ทำแล้วจบเลย ตั้งแต่วางเครื่องไม่เคยเข้าซ่อมหรือแก้ไขอะไรเลย(วางที่อู่พี่พนมวรรณ). ผมจ้างแกตั้งแต่มารื้อของจากตัวรถที่อู่สี ซื้อลังพลาสติกใบใหญ่มา6ใบเพื่อไว้ใส่ของที่รื้อออกมากันไม่ให้มีชิ้นส่วนตกหล่นหรือหายไป ส่วนของบางชิ้นเช่น หน้าปัทม์ คอนโซลเกียร์ พวงมาลัย อินเตอร์ นำกลับไปเก็บไว้ที่บ้านเพื่อป้องกันความเสียหายที่อาจเกิดขึ้น ทำเสร็จใส่โน่นนี่(Brembo / วิทยุ/วัดบูสท์มิกกี้เมาส์....). เบ็ดเสร็จหมดไปประมาณ2.7ล้านครับ ตอนนี้มีคนมารับไปดูแลเรียบร้อยครับ

ออฟไลน์ anakoaks

• *
  • Popular Vote : 12
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2012, 03:59:29 PM »
รถแท้แพงมากครับ(แต่ถ้างบถึงก็โอเค)
แมวเดิมๆเอามาทำเปนSTIก็เซฟลงไปได้เยอะ แต่ก็อย่ที่จังหวะ เจอรถที่ถูกใจ หรือมีหัวตัดพอดี แต่ถ้าคิดจะทำรถ ต้องอดทนครับ
สนุกไปกับมัน อย่าไปเร่ง ใช้เวลาศึกษษความรู้แล้วจะสนุกกับซูครับ
ขอให้หารถที่ถูกใจได้เร็วๆนะครับ จะมีแมวเปนเพื่อนแล้ว

เรื่องอื่นๆ รอผู้รอบรู้มาตอบให้ครับ :bbbear_25:

สิ่งที่สำคัญที่สุดหลังจากทำรถเส็จคือพยามหากุญแจสำรองถ้าเป็นไปได้ครับ :bbbear_43: :bbbear_43: :bbbear_43: :bbbear_43:

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2012, 10:14:16 PM »

สิ่งที่สำคัญที่สุดหลังจากทำรถเส็จคือพยามหากุญแจสำรองถ้าเป็นไปได้ครับ :bbbear_43: :bbbear_43: :bbbear_43: :bbbear_43:
อุยส์ มุกนี้แรงส์  อิอิ :bbbear_42: :bbbear_10:
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊