ผู้เขียน หัวข้อ: OHLINS & TEIN กับค่าซ่อม  (อ่าน 9699 ครั้ง)

ออฟไลน์ intrinsic

• *
  • Popular Vote : 11
OHLINS & TEIN กับค่าซ่อม
« เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 05:50:16 PM »
ตัวไหนคุ้มค่ากว่ากันถ้าต้องการสมรรถนะของโช้คที่สูงขึ้นเมื่อเทีบยกับค่าซ่อมและความคงทนครับ

ออฟไลน์ ValenDear

• *
  • Popular Vote : 28
Re: OHLINS & TEIN กับค่าซ่อม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 05:55:19 PM »
Tein SS ผม overhaul มาต้นละ 2500 บาทครับ

Ohlins รอผู้ที่เคยทำมาตอบอีกที

ออฟไลน์ BOMBER_IMP

• อั๊ย..ย่ะ
  • *
  • Popular Vote : 25
  • รถยนต์เป็นวิทยาศาสตร์ไม่ใช่ไสยศาสตร์ ทุกปัญหามีเหตุผล
    • P&B_SHOP
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 07:56:09 PM »
เคยไปทำ ohlins ที่ win speed 4ต้น โดนไป7000. รายละเอียด pm หลังไมค์ได้ครับ
รับซ่อม เซอร์วิส โมดิฟาย เครื่อง ช่วงล่าง รถทุกประเภทครับ  ในราคาน่าคบ

ออฟไลน์ zordor_im

• *
  • Popular Vote : 17
  • Zordor_im
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 08:34:12 PM »
 :bbbear_47:ของผมโอเวอร์โอลินpcv ต้นละ1400บาท

ออฟไลน์ ValenDear

• *
  • Popular Vote : 28
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 09:03:19 PM »
ง่ะ ทำกันถูกจัง ตอนนั้นผมทำที่ tein master shop มีประกันปีนึงครับ

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 10:29:46 PM »
ขอบคุณสำหรับทุกๆข้อมูลนะครับ :bbbear_19:

ออฟไลน์ vampire258

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 01:33:57 AM »
winspeed ประกันกี่เดือนครับ  สั่งรีวาวได้ป่ะ

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 07:57:06 AM »
:bbbear_47:ของผมโอเวอร์โอลินpcv ต้นละ1400บาท

Ohlins PCV feeling เป็นไงบ้างครับ ช่วยแชร์หน่อยครับพี่ ขอบคุณครับ :bbbear_19:

ออฟไลน์ lucky_suby

• *
  • New Power - Legacy
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 10:17:12 AM »
Ohlins PCV feeling เป็นไงบ้างครับ ช่วยแชร์หน่อยครับพี่ ขอบคุณครับ :bbbear_19:

ถ้าต้องการ street use หนึบ นุ่มมาก แนะนำเลยครับ ผมขับไม่โหดนะ ตัวนี้โดนจริง มันได้ด้วยเวลาจะอัด

เคยใช้ Tein SS (บนเหยี่ยว), ไม่ค่อยประทับใจเท่าไหร่ครับ แต่บน Altis กับให้ความรู้สึกที่ดีกว่า เลยน่าจะเกี่ยวกับรุ่นรถด้วย

ยังไงไปลองหานั่งดูครับ จะได้รู้ว่าชอบหรือไม่ครับ

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 10:57:39 AM »
ถ้าต้องการ street use หนึบ นุ่มมาก แนะนำเลยครับ ผมขับไม่โหดนะ ตัวนี้โดนจริง มันได้ด้วยเวลาจะอัด

เคยใช้ Tein SS (บนเหยี่ยว), ไม่ค่อยประทับใจเท่าไหร่ครับ แต่บน Altis กับให้ความรู้สึกที่ดีกว่า เลยน่าจะเกี่ยวกับรุ่นรถด้วย

ยังไงไปลองหานั่งดูครับ จะได้รู้ว่าชอบหรือไม่ครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ jamesfoking

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 11:14:03 AM »
เทียบระหว่าง flex กับ pcv ต่างกันยังไงอะครับ

ขอบคุณครับ

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 12:38:54 PM »
เทียบระหว่าง flex กับ pcv ต่างกันยังไงอะครับ

ขอบคุณครับ
http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=95484.0

ออฟไลน์ TAKUMI_RPS13

• *
  • Popular Vote : 16
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 05:23:00 PM »
ในความคิดของผมนะ ohlins pcv ควรจะไปเทียบกับ tein mono flex  เพราะระบบข้างในเป็นแบบ Monotube

เหมือนกัน จะไปเทียบกับ tein flex ไม่ได้ระบบข้างในมันแบบ twintube แล้ว tein Superstreet

เลิกคิดได้เลยว่ามันจะเกาะมากชื่อก็บอกแล้วว่าถนนมันก็ต้องนิ่มและไม่กระด้างมันจะไม่ค่อยแข็งเท่าไรดูจากรูป

แต่สำหรับซุบารุผมว่า pcv เหมาะที่สุดแล้วละเห็นพี่หลายๆคนก็มาจบที่ pcv กันหมดเลยคนขับsuเท้าหนักทุกคน555

จากประสบการ์ณพี่สนิทขับGCที่เคยลอง pvc และ  tein flex พี่เค้าบอกว่า pvc ดีกว่าหนึบกว่าผมว่าก็จริงอย่าที่บอกขั้นต้นแล้ว

แต่ตอนนี้อยากให้พี่เค้าลอง tein mono flex ว่ามันต่างกันอย่างไรก็ต้องรอพี่เค้าหามาใช้ก่อนถึงจะได้รู้กัน ถ้าใส่ tein มันได้ปรับแข็ง

อ่อนในรถหล่อด้วยแถมสบายอีกเวลาปรับแข็งอ่อน อยากจะซิ่งก็ปรับแข็งอยากจะใช้งานก็ปรับนิ่มโดยไม่ต้องไปปรับที่โช้คเลย

เรื่องค่าซ่อม teinก็มีศูนย์ซ่อมโดยตรงอยู่2ที่ราคาไม่ต่างกันมาก ผมชอบพี่ใหญ่ทำเป็นคันๆละเอียดดีผมซื้อflexมือ2มาแล้วให้พี่ใหญ่ใส่ให้

[พอดีรุ่นพี่สั่งmono flexกับพี่ใหญ่มาใส่nsxเลยเข้าไปดูก่อนตัดสินใจทำ] แต่ที่พี่อั้นยังไม่ได้ไปลองใช้บริการเลยทั้งที่พี่อั้นใกล้บ้านกว่าแหะๆ

ส่วน ohlins ผมรุ้จักอยุ่ที่เดี๋ยวไม่เคยไปแถวๆซอยเรวดีเห็นว่าซ่อมดีมากๆ อิอิ

ความเห็นส่วนตัวและประสบการ์ณนะครับ    :bbbear_34:

ปล.ถ้าผิดยังไงขอประทานอภัยนะครับพี่ๆจากประสบการ์ณน้อยนิดและอาศัยเข้าอ่านแวบพี่ใหญ่ด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 17, 2012, 05:55:41 PM โดย TAKUMI_RPS13 »
OTTO SHOP & พี่แดงUnion & TOON ENGIN
Chan inter & Prechar HT พี่1Hai & สนามเป้า