ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำปรึกษา พี่ๆ เกี่ยวกับโช้ค และ สปริงครับ  (อ่าน 1552 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tgc6

• *
  • Popular Vote : 1
ผมใช้ GC8 RA V.5 - LTD. ครับ อยากเปลี่ยนโช้คครับเพราะที่ติดมากับหัวรถ โช้คเสียชีวิตหมดแล้วครับ เป็นโช้คกระบอกแดงครับ เลยอยากปรึกษาพวกพี่ๆครับ
1.อยากได้ฟิลลิ่งแบบโช้คกระบอกแดง ต้องยี้ห้ออะไรครับ เพราะผมขับไปทำงานทุกวันครับ เน้นใช้งานประจำวันไม่ลงสนาม ซิ่งบางตามท้องถนน 100-180 กม.
2.มีพี่ๆแนะนำ KYB SR Special พอใกล้เคียง กับ กระบอกแดงไหมครับ
   2.1 ราคาประมาณเท่าไรครับ
   2.2 ใส่กับสปริงเดิมได้ไหมครับ
   2.3 มีตัวไหนแนะนำบ้างไหมครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
Re: ขอคำปรึกษา พี่ๆ เกี่ยวกับโช้ค และ สปริงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2012, 10:01:13 PM »
sr special ในgc ใช้กับสปริงเดิมได้ครับ เพราะเป็นโช๊คฐานใหญ่ตรงรุ่น ไม่มีดัดแปลง
ฟิลลิ่งพี่ในsss ว่าใช้ดีครับ เหมือนกระบอกแดง

ราคาเบิกใหม่ประมาณ22,000-24,000฿ เฉพาะโช๊ค

ยี่ห้ออื่นมีครับ โช๊คฐานใหญ่ ที่เบิกใหม่
บิลสไตน์ สีเหลือง มีตัวแทนในไทย ต้องสั่งนำเข้าครับ ราคาไม่ทราบแต่แพงกว่าsr เยอะ
โอลิน เทพเรย สั่งได้ตามอู่ซู นำเข้าจากย่ีปุ่ง ราคา 70,000฿เบิกใหม่ตายๆไปเรย

เห็นราคาแล้ว sr specialน่าคบหากว่าเยอะ สำหรับราคาเบิกใหม่ :bbbear_38:
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

ออฟไลน์ poppi_ftw

• *
  • Popular Vote : 2
  • F.T.W.
    • Fuck-Stock
Re: ขอคำปรึกษา พี่ๆ เกี่ยวกับโช้ค และ สปริงครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2012, 01:17:05 PM »
sr special ถ้ามีงบก็ว่าจะไปหามาคบหากันอยู่ครับ.. ใส่ใน accord g7 แล้วติดใจ  :bbbear_17:

ตอนนี้ใช้โอลินฐานใหญ่ ใส่กับสปริงเดิม ก็ใช้ได้นะครับ แต่ยังไม่ตรงใจสักทีเดียว  :bbbear_37:
I don't care what everyone else believe...

ออฟไลน์ Tgc6

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2012, 07:32:08 PM »
ขอบคุณครับได้ความรู้เพิ่มแล้วครับ