ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อความคิดเห็น Subaru  (อ่าน 17465 ครั้ง)

ออฟไลน์ intrinsic

• *
  • Popular Vote : 11
Re: ข้อความคิดเห็น Subaru
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 07:55:40 AM »
ลองนับชิ้นส่วนช่วงล่างดูครับว่ามีกี่ชิ่น แล้วเทียบกับยี่ห้ออื่น จะเห็นว่าน้อยชิ้นแต่หนึบมาก :bbbear_34: และค่าอะไหล่ทั้งเซ็ทก้อถูกกว่า wish กับ FD ผมฟ้ากับเหว

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 08:10:29 AM »
เห็นแล้วคันปาก ว่าจะไม่ตอบ

เมื่อก่อนผมไม่ได้สนใจเลยจริงๆ ไอ้รถขับสี่เนื่ย ฟิวมันคงเหมือนกะบะ4+4

แต่มารู้จักขับสี่ ซูาบารุ จริงๆก็ตอนไปโคราชเนี่ย ผมขับอีคารแต่งโคตรลาว เหยียบสุดๆ 170 โอ้วรถกูแรงสุดในสามโลก

สักพัก รถไรฟะ หน้าตาโง่ๆบ้านๆมาก.สีบรอนเก่าๆ แซงขึ้นไปหน้าตาเฉย แล้วไม่เห็นท้ายในที่ที่สุด ทำเอานั่งตะลึงอยู่พัก

นี่หรอว่ะ ซูบารุ2000 ขับสี่

ก่อนได้ใช้ซูบารุ มีเพื่อนรักคนนึงบอกผมว่า. ขับสี่สู้ jzไม่ได้. 1-2เราโดดออก พอ3-4-5 เราโดนกระเด็นกระเด็น เพราะมันรถขับหลัง พอลอยตัวแล้วรถมันเบา

ชิปล่ะ. ขับสี่โดน jz หรอเนี่ย. แต่เอาว่ะ. ตรูชอบที่มันสวนตรูที่ความเร็ว170 ซื้อก็ซื้อ.

พอได้มาตั้งแต่นั้น. ยังไม่เคยเห็น jz ขึ้นได้ซะที ต้นดี ปลายมันส์ ช่วงล่างหนึบ มีครั้งนึง เครื่องผมเดิมแบบน้ำมันเยิ้มเต็มเครื่อง บนทางด่วนเจเซฟิโร่ขาว โรบาร์เต็มลำ โหดมาก ล้อปลิ้นทะลัก. จ่ายเงินทางด่วน

เสร็จ มันจอดรอปมหน้าด่าน เบิ้ล ๆ. สับ1-2 คู่กันหน้าไปพร้อมกัน. พอ3-4.ต้องดูมันทางกระจกมองหลังแทน.  นี่หรอฟ่ะ ขับสี่โดนขับหลังตอนลอยตัว เหอะๆ

ไอ้ที่คนชอบบอกว่า ซูบารุไม่แรง ไม่ทน. อะไหล่แพง.  ลองให้คนพูดมาคุยกับผมนี่ จะถกประเด็นให้ลืมขับหลังไปเลย

ซูบารุไม่แรง= เคยขับเคยนั่งกันยังถึงว่าไม่แรง ลองใช้มันจริงๆจะรู้ว่า ไม่จำเป็นต้องเอาเครื่องนี้ วางตัวถังนี้ กล่องเทพ ของแต่งดัง เสียงเบิ้ลโหดๆ.  บ้าไปแล้ว

ไม่ทน= อยู่ที่ใช้งานมันเป็นหรือปล่าว เห็นมันแรงหน่อย ก็อัดมันใหญ่ พอมั่นใจว่าตัวเองแรงก็กดมันใหญ่ จนลืมคิดไปว่า รถมันก็เหมือนเมีย "มันมีลิมิตรของมัน"

อะไหล่แพง= ตรงใหนที่ว่าแพง ในนี้เห็นขายกันเป็นเข่ง คอมแอร์ลูกละพัน ชั่งกิโลขายยังมี แยกแยะหน่อยระหว่างของแต่ง กับของเดิม. ถ้าขึ้นชื่อว่าของแต่ง มันก็แพงทุกอย่างแหละไม่ว่าจะรถอะไร อยู่ที่แต่งเป็นมั้ย

แต่งซูบารุแต่งอีโว เป็นรถโปงลาง หมดคอนเซปของมันไป ก็นะ...

หรือถ้าไปวัดกับพวกวิ่งแดรกกัน แล้วคงไปเห็น ขับหลัง ขับหน้า กินซูบารุซินะ หรือขับหลังขับหน้า เวลาดีๆเลขสวย ถามหน่อยว่าใอ้รถวิ่งเลขสวยๆ มันใช้ชีวิตประจำวันได้แบบเรามั้ย. เห็นขับ3วันจอดอู่15วัน

มาวัดกันบนถนนนี่ว่าใช้งานจริงใครใช้งานนานกว่ากัน มาแข่งกันบนถนนนี่ ว่าใครใช้งานนานกว่ากัน แอรเย็น เพลงเพราะ คั่วสาว รกแดรกเค้าวัดกันที่สี่เกียร์ ใครทำ ขายชื่ออู่ที่ทำ  ใครจูนเรียกรอบต้นมาไวมาหนัก

เกียรดีๆ มือไวๆ เจ้าของรถมืงต้องรวยจริง ที่กล้าเอารถไปถลุงเกียร์และเครื่อง วิ่งตรงยาวๆยอมรับว่าแรงมาก รถเทพ เวลาสวย แต่จะไปสนามที  แต่ก็ทำให้รถสไลทแถวนั้นรวยมาเยอะแล้วนิ จะไปสนามทีก็สไลทไป

จะกลับทีก็สไลกลับ หรือซวยพังแถมมาด้วย

รถแดรกทำเป็นแสน โดนรถเดิมๆแฟรชกล่องยังมีให้เห็นเยอะ

ออกตัวแรงโหด รถเบา รื้อทุกอย่างที่ไม่จำเป็นออก แต่ลูกเมียนั่งด้วยไม่ได้ จะไปใหนทีต้องหารถมาสำรอง เหนื่อยหาเงินซ่อมรถไม่พอต้องมาหาเงินซื้อรถใหม่อีก ลองไปถามคนทำรถแรงๆดีๆซิว่า หมดเงินไปเท่าไรกับสเตปนี้ ใช้ชีวิตประจำวันได้มั้ย. แล้วทนมั้ย

รถแรงแข่งเสร็จกลับถึงบ้านก็มีเยอะจอดบ้านสบาย แต่บางคันกลับแบบหลวมๆ แล้วกดโทรหาอู่" เพ่!พังอีกแล้ว กำลังเอาเข้าไปอู่นะเพ่"ไอ้เมียหรือเด็กที่นั่งด้วยข้างๆก็ร้อนตับเล็บ แถมมาลุ้นอีก รถผัวฉันจะวิ่งกลับถึง

บ้านมั้ย จะจอดข้างทางอายเค้ามั้ย จะทันดูละครคอนจบมั้ย  แต่ขาไปนี่แหม่ นั่งหน้าตื่นเป็นลิงเห็นลูกท้อ เชิดซะ

ไม่ได้โจมตีรถแดรกนะครับ แต่พูดเปลี่ยบเทียบความเห็นส่วนตัวล้วนๆ เพราะเห็นกับตามาเยอะ  ตัวผมเองก็ชอบแดรก แต่แดรกแบบสนุกๆ. เพราะไม่รวยพอจะทำรถเลขสวยๆแล้วจอดอู่

"มันคือรถที่เป็นที่รู้จักน้อยมากที่สุดคันนึงที่มีชื่อเสียงที่ดีที่สุดซึ่ง คุณสามารถเป็นเจ้าของได้ถ้าจะยอมจ่ายค่าน้ำมัน 5-6 กิโลเมตรต่อลิตร"

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 16, 2012, 08:54:42 AM โดย บุคคลไปทั่ว »

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 08:56:41 AM »
ถ้าจะแดรกต้องยาวๆแบบนี้ครับ. ครบทุกเกียร์300+

http://www.youtube.com/watch?v=UGv02ZJjkyU&feature=youtube_gdata_player

ออฟไลน์ gegung

• *
  • Popular Vote : 2
    • DD SUPPORT
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 09:09:03 AM »
เด็ดเลย คำนี้

จริงครับ ว่ามีคนใช้อยู่พอสมควร

ส่วนมากจะอยู่ตามเมืองใหญ่ๆ แต่ที่ผมทำงานอยู่(พิษณุโลก) คิดว่าไม่น่าจะมีครับ เพราะเดือนหน้าจะครบหนึ่งปีที่อยู่ที่นี่ ไม่เคยเห็นซูเลยสักคันครับ

พลอยทำให้ผมคิดไปด้วยว่า ถ้าผมหามาใช้ที่พื้นที่นี้ จะมีช่างที่ไหนเซอร์วิสได้บ้าง น่าเป็นห่วงกะตรงนี้แหละครับ

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
ผมอยู่พิดโลกครับพี่ แต่รถผมไม่ค่อยได้วิ่งอ่ะ พึ่งซื้อต่อพี่เป็กเค้ามาอ่ะครับ อย่างที่ข้างบนเค้าบอกกัน ผมชอบตั้งแต่ม. 5 ตอนนี้ 31 แระ 55+

ออฟไลน์ NOp76

• Still Chill Chill ^ ^~
  • *
  • Popular Vote : 73
  • Proud of Boxer
    • http://www.bendix.co.th
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 09:10:05 AM »
รถมันก็เหมือนเมีย "มันมีลิมิตรของมัน"   :bbbear_38:

ออฟไลน์ Sagittarius Toshi

• *
  • Popular Vote : 7
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 09:39:49 AM »
รถมันก็เหมือนเมีย "มันมีลิมิตรของมัน"   :bbbear_38:

อ่านมาทั้งหมด ชื่นใจมาก แต่มาติดตรงเหมือนเมีย เนี่ย 555+

เด็ดเลย คำนี้

จริงครับ ว่ามีคนใช้อยู่พอสมควร

ส่วนมากจะอยู่ตามเมืองใหญ่ๆ แต่ที่ผมทำงานอยู่(พิษณุโลก) คิดว่าไม่น่าจะมีครับ เพราะเดือนหน้าจะครบหนึ่งปีที่อยู่ที่นี่ ไม่เคยเห็นซูเลยสักคันครับ

พลอยทำให้ผมคิดไปด้วยว่า ถ้าผมหามาใช้ที่พื้นที่นี้ จะมีช่างที่ไหนเซอร์วิสได้บ้าง น่าเป็นห่วงกะตรงนี้แหละครับ

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
ผมอยู่พิดโลกครับพี่ แต่รถผมไม่ค่อยได้วิ่งอ่ะ พึ่งซื้อต่อพี่เป็กเค้ามาอ่ะครับ อย่างที่ข้างบนเค้าบอกกัน ผมชอบตั้งแต่ม. 5 ตอนนี้ 31 แระ 55+

ไม่ต้องเรียกผมพี่หรอกคร๊าบบบ เกือบสามแล้ว ว่างๆแวะมาเซนทรัลพิดโลกหน่อยคร๊าบ จะได้ยลโฉม คุยกันชิวๆบ้าง  :bbbear_16:
ความสะอาด เป็นสิ่งสวยงาม แต่ความสกปรกนั้น กลับสวยงามยิ่งกว่า

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 11:06:37 AM »
ช่วงหลังๆ มีคนถามผมว่าอยากซื้อgc gdขับสักคัน ผมตอบว่า ถ้าจะขับซู ขอให้เคยใช้รถมือสองมาบ้าง(เคยเข้าอู่ป่าว)เคยดูวัดรอบมั่งป่าว
ไม่ใช่เรดไลน์ก็ยังลากอยู่นั่น แล้วโทษว่าซูเปราะ ถ้าเขาดูงงๆ ผมก็บอกว่าอย่าขับซูเลย ซูมันไม่ดี(พอ)หรอก ไล่ไปเลย 5555  :bbbear_43:

@เสือดำเอ้ย เคยไปเทศนาธรรมมารึเปล่า เอ็งโพสทีข้าซาบซึ้งเหลือเกิน  :bbbear_11:

@กอล์ฟ ไปโดนวีออสปีศาจเหรอฟะ ว่าแต่GCพื่อนผมก็เคยโดนฉีกบน พานแฝน ขาขึ้น แน่นอน วีออสครับ :bbbear_27:

@signifer จิงครับ ฝรั่งชอบมาก oh subaru impreza555 ฝรั่งเกือบทุกลูกต้องเดินมาทักแบบนี้(รถผมแวนนะอิอิ) แล้วก็ปิดท้ายว่า
ท่อดัง ยู ไม่กลัวตำรวจรึ?? 555 :bbbear_44:

ปล.คนรู้จักอยู่สวิตเซอร์แลนด์ บอกที่นู่นหิมะตกทีนึง เบนซ์ บีเอม จอดครับ ซูบารุลากออกมาให้555 สะใจ แล้วบอกว่า
ซูบารุ คือของดี ราคาถูก ที่มีอยู่จริง :bbbear_23:

ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

ออฟไลน์ gegung

• *
    • DD SUPPORT
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 11:19:57 AM »
@Stvignette
ผมมีจะไปออกบูธศูนย์ติดตั้งแก๊สที่เซ็นทรัลช่วงกลางเดือนพฤศจิกายน คงเอาคันนี้ไปออกด้วย ว่างยังงัยแวะมาเที่ยวหากันได้นะครับ
ปล. ผมชื่อคิงนะครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับผม

ออฟไลน์ poppi_ftw

• *
  • F.T.W.
    • Fuck-Stock
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 11:26:49 AM »

@กอล์ฟ ไปโดนวีออสปีศาจเหรอฟะ ว่าแต่GCพื่อนผมก็เคยโดนฉีกบน พานแฝน ขาขึ้น แน่นอน วีออสครับ :bbbear_27:

ผมโดนพาดพิงครับท่านประธาน  :bbbear_39:

170ก็แล้ว วีออสปีศาจแมร่งยังไปได้อีก ถอนดีกว่า :bbbear_1: ค่อยไปกินมันในโค้งลงบางโคล่ ขึ้นพานแควน  :bbbear_43:
I don't care what everyone else believe...

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 11:29:43 AM »
ผมโดนพาดพิงครับท่านประธาน  :bbbear_39:

170ก็แล้ว วีออสปีศาจแมร่งยังไปได้อีก ถอนดีกว่า :bbbear_1: ค่อยไปกินมันในโค้งลงบางโคล่ ขึ้นพานแควน  :bbbear_43:
จะโผล่มาทำไมเนี่ย  อายเค้า5555 :bbbear_43:
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

ออฟไลน์ BOYD_TKD

• *
  • Popular Vote : 3
  • "The only easy day was yesterday."
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 11:48:18 AM »
ใครที่บอก Subaru จุกจิก แปลว่าเขาไม่เคยสัมผัสเลย ผมว่า ซูบารุเป็นรถที่ขับดี และไม่ได้จุกจิกอะไรเลย เมื่อเทียบกับรถญี่ปุ่นรุ่นใหม่ๆ หรือรถยุโรปรุ่นปีเดียวกัน
ผมเล่นรถมาก็เยอะนะครับ เยอะเกินอายุไปมากเหมือนกัน ขับรถมาก็ตั้งแต่ 18 ตั้งแต่ได้ใบขับขี่ก็เริ่มจับนู่นใส่นี่แล้ว เล่นรถยุโรปมาก็สี่ค่ายครับ
สุดท้าย ผมว่า ซูบารุนี่แหละ ได้ฟิลหลายๆอย่างเหมือนรถยุโรป (ถ้ามองเรื่องการเซ็ทติ้งและการขับขี่นะ) แต่ซ่อมบำรุงเหมือนรถญี่ปุ่น

และเท่ห์มั๊ย ? ไอ้เรื่องอิมเมจ มันอยู่ที่มุมมองนะ บางคนโดยเฉพาะหญิงอาจจะเฉยๆ แต่ถ้าเป็นผู้ชายเห็นมักจะกรี๊ดสลบ.....
(มันดันทะลึ่งแตกต่างจากรถยุโรปอีตรงนี้.....หญิงไม่เข้าใจตุ้มจริงๆ...)

แต่เนื่องจากว่าบ้านผมอยู่แถวนิชดาธานี เจอพี่ๆฝรั่งบ่อย มีวันไปส่งพัสดุตรง โอเอซิส ก็มีฝรั่งพ่อลูก นั่งทานพิซซ่าในร้านสโกซี่
ผมก็จอดข้างๆ ร้านเขาแหละ เห็นทั้งลูกทั้งพ่อ ชี้ใหญ่ อ่านจากปาก "โอ๊ววว ซูบารุ อิมเพรสซ่า เอสทีไอ....ดูสิดูสิ..." ไอ้ตัวลูกมันพูดชวนพ่อมัน
เจอบ่อยที่ฝรั่งส่วนมากชอบ รถซูบารุ ที่พัทยาก็เคยเจอเดินมาถ่ายรูปที่รถเฉยเลย แต่คนไทยอาจจะไม่ค่อยสนใจรถค่ายนี้สักเท่าไหร่ มันก็แปลกเนอะ
หรือจะพูดไงดีหล่ะ เราพวกเรามันเป็นประเภท โกอินเตอร์....
ผมขับแมว ซีดาน ยังไม่ได้ทำไรเลย หน้าตาติ๋มๆ ไปแถวห้างฯ หรือร้านกาแฟ ผู้ชายมองหันหลังกันคอแทบหัก แฟนนั่งไปด้วยยังบอกว่าอะไรจะขนาดนั้น
แต่ที่แค้นที่สุด เจอวัยรุ่นกลุ่มหนึ่งขับกระบะแต่งตามสมันนิยม  เรากำลังจะเดินไป มามองรถเรากันใหญ่ แล้วชื่นชมกันใหญ่ว่าสวย แล้วก็ได้ยินเค้าพูดว่า yaris รุ่นซีดาน อีกคนบอกว่า altis รุ่นใหม่  :bbbear_40:

ออฟไลน์ JC

• เมื่อเราตื่นจากความฝัน..เราจะกลับไปนอนฝันหวานต่อ - หรือลุกขึ้นมาทำความฝันนั้นให้เป็นความจริง ?
  • *
  • Popular Vote : 29
  • ...ดินดาน...
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 11:56:52 AM »
ผมว่า นานาจิตตัง นะคับ
รถมันอยู่ที่ความชอบและรสนิยมส่วนบุคคล รวมถึง lifestyle ของแต่ละคน
บางคนเขาอาจจะชอบรถหรูหรือรถแรง(มากๆ) ก็เพราะเขาชอบแบบนั้น
บุคคลในนี้ ก็คือคนที่ชอบรถ SUBARU

รถก็คือส่วนหนึ่งของชีวิตเรา ไม่ว่ารถอะไรมันก็ต้องมีการซ่อมบำรุง ตกแต่ง
ตามอายุการใช้งาน และความคันของผู้ครอบครอง จะถูกจะแพงก็ว่ากันไปตาม
การตลาดและชนิดของรถ รวมถึงประสบการณ์และดวงของผู้ซื้อ  ....

สุดท้าย ...จะรถอะไร ยี่ห้อไหน ถ้าเราถูกใจ ใฝ่ฝัน และรักมันจริงๆ ซึ่งเราจะรู้ได้
ก็ต่อเมื่อมันเป็นรถที่เรา
-ตื่นเต้นและมีความสุขทุกครั้งที่ได้ขับ
-ไม่เหนื่อยหรือหงุดหงิด แม้คลัชจะแข็งหรือเสียงท่อจะดังแค่ไหน
-ยืนมองได้เป็นพักๆ ทุกๆวัน ไม่เคยเบื่อ
-ไม่เกี่ยงที่จะเสียเงินซื้อของที่ดีที่สุด(เท่าที่จะมีกำลังซื้อ)เพื่อให้รถสมบูรณ์ที่สุด
-ยอมจ่ายเงินเติมน้ำมันแพงๆบนแผ่นดินไทย เพื่อเสพความสุขหลังพวงมาลัย

ถ้ารู้สึกแบบนี้เมื่อไหร่ จะรถอะไรก็ไม่สำคัญแล้วคับ ถ้ามีกำลัง...ก็จัดเลย 
สำหรับผม SUBARU IMPREZA  คือคำตอบที่....ถูกต้องนะค๊าบบบบ :bbbear_34:

...ดินดาน  :bbbear_32:

ออฟไลน์ poppi_ftw

• *
  • F.T.W.
    • Fuck-Stock
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 12:47:36 PM »
จะโผล่มาทำไมเนี่ย  อายเค้า5555 :bbbear_43:

:bbbear_43: :bbbear_43: :bbbear_43:
I don't care what everyone else believe...

ออฟไลน์ ต๊อพ

• *
  • Popular Vote : 13
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 01:15:31 PM »
รถมันอยู่ที่ความชอบและรสนิยมส่วนบุคคล รวมถึง lifestyle ของแต่ละคน
บางคนเขาอาจจะชอบรถหรูหรือรถแรง(มากๆ) ก็เพราะเขาชอบแบบนั้น
บุคคลในนี้ ก็คือคนที่ชอบรถ SUBARU

รถก็คือส่วนหนึ่งของชีวิตเรา ไม่ว่ารถอะไรมันก็ต้องมีการซ่อมบำรุง ตกแต่ง
ตามอายุการใช้งาน และความคันของผู้ครอบครอง จะถูกจะแพงก็ว่ากันไปตาม
การตลาดและชนิดของรถ รวมถึงประสบการณ์และดวงของผู้ซื้อ  ....

สุดท้าย ...จะรถอะไร ยี่ห้อไหน ถ้าเราถูกใจ ใฝ่ฝัน และรักมันจริงๆ ซึ่งเราจะรู้ได้
-ตื่นเต้นและมีความสุขทุกครั้งที่ได้ขับ
-ไม่เหนื่อยหรือหงุดหงิด แม้คลัชจะแข็งหรือเสียงท่อจะดังแค่ไหน
-ยืนมองได้เป็นพักๆ ทุกๆวัน ไม่เคยเบื่อ
-ไม่เกี่ยงที่จะเสียเงินซื้อของที่ดีที่สุด(เท่าที่จะมีกำลังซื้อ)เพื่อให้รถสมบูรณ์ที่สุด
-ยอมจ่ายเงินเติมน้ำมันแพงๆบนแผ่นดินไทย เพื่อเสพความสุขหลังพวงมาลัย

ถ้ารู้สึกแบบนี้เมื่อไหร่ จะรถอะไรก็ไม่สำคัญแล้วคับ ถ้ามีกำลัง...ก็จัดเลย 
สำหรับผม SUBARU IMPREZA  คือคำตอบที่....ถูกต้องนะค๊าบบบบ :bbbear_34:

ชัดเจน โดนใจครับ

ออฟไลน์ samaksaman

• *
  • Popular Vote : 7
  • Sucker Socc FS
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 01:18:05 PM »

:bbbear_34: :bbbear_34: :bbbear_34: