ผู้เขียน หัวข้อ: ========= ขอความเห็นพี่ๆเรื่อง STI หมู จับใส่แก๊ซ =========  (อ่าน 2489 ครั้ง)

ออฟไลน์ noscam

• *
  • Popular Vote : 0
หลายกระทู้ที่ผ่านมาพยามหาความเห็นเรื่องอิมครับ ตอนนี้มติที่บ้านผ่านแล้วครับ แต่ยังกังวลเรื่องค่าน้ำมันครับ เพราะเติมเอง แต่รถที่บ้านซื้อให้ ผมอยากทราบชัดๆเน้นๆว่า อิม หมูคอแดงเนี่ย อยากทราบเรื่องพลังงานทางเลือกครับ คือกะว่ารถ ยังไงทำก็ไม่เกิน 350แรงม้า แน่ๆ (เข้าใจว่าเดิมน่าจะประมาณ 200 ปลายๆ)ขอถามคำถามต่อไปนี้นะครับ

สามารถจับติดแก๊ซได้มั้ยครับ

ควรจะติดแก๊ซมั้ยครับ

ติดแก๊ซแล้วต้องดูแลอะไรเป็นพิเศษ หรือต้องเปลี่ยนอุปกรณ์เพิ่มเติมอะไรรึปล่าวครับ

ติดแล้วจบมั้ยครับ จบในที่นี้คือ ไม่ต้องมาวุ่นวายกับเรื่องการ Tune up ซ้ำๆซากๆ หรือ ไม่ต้องมา service มากจนปวดหัว

ปล. แสดงความเห็นกันมาได้เต็มที่เลยนะครับ เห็นด้วยหรือไม่เห็นด้วยยังไงไม่ต้องเกรงใจนะครับ แนะนำผมด้วย นานๆจะได้เปลี่ยนรถทีครับ  :bbbear_22:

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ VEE-NEWS

• *
  • Popular Vote : 14
Re: ========= ขอความเห็นพี่ๆเรื่อง STI หมู จับใส่แก๊ซ =========
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2012, 07:35:16 AM »
ติดได้ครับ เคยติดเครื่องเหยี่ยวคอแดง วิ่งพอๆกับน้ำมัน ประหยัดกว่ามาก แนะนำถังโดนัทครับเจาะรถน้อยกว่า

ออฟไลน์ หมูป่า

• ไม่มีอะไรจะให้ใคร นอกจากความรู้ที่พอจะมีบ้างให้แก่ใคร
  • *
  • Popular Vote : 4
Re: ========= ขอความเห็นพี่ๆเรื่อง STI หมู จับใส่แก๊ซ =========
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2012, 09:22:27 PM »
 :bbbear_15: :bbbear_40: :bbbear_41: :bbbear_45:

ออฟไลน์ ---น้ำตาเสือดำ---

• .....ตัวฉันทุกวันแสนตรม.....
  • *
  • Popular Vote : 79
  • ถึงจะชั่วก็ชั่วแต่ตัวยักษ์ ...สุริวงศ์พงษ์ศักดิ์หาชั่วไม่
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2012, 03:48:45 PM »
350 นี้ไม่น้อยนะครับ ...

ดมแก๊ส ก้อวิ่งด้ายยยยยย สามร้อยกว่าม้าเนี่ย ...

ทำดีๆจบครับ  ใช้ของดี ระบบดี คนติดดีๆ จบ

อื่นๆก้อ มี อียี่ อีแปด ก้อพอไปวัดไปวาได้ครับ

ออฟไลน์ signifer

• *
  • Popular Vote : 43
  • My GDG
    • IGGY BOOKS
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2012, 11:25:09 PM »
หมูผมกินแต่ E20 ครับ 555

เพิ่งไปกาญจนบุรีมา วิ่งยาวๆ ลองเทียบกันระหว่าง E20 G95 และ เบนซิน 91 ผลสรุปคือ มันก็กินเท่าๆกันทุกตัวครับ
แต่ E20 ติดบูสต์ดีกว่า แปลกดี  แต่ถ้ากรณีวิ่งในเมืองรถติดๆ ผมว่า E20 กินกว่าครับ
ไม่สุด....แต่สะดุดตา

ออฟไลน์ sandzaza

• *
  • Popular Vote : 4
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2012, 12:21:36 AM »
ผมเพิ่งติดมาเองครับ หัวฉีดของ EMER หม้อต้มทนได 400ม้า  วิ่งพอๆกัยเลยครับ เฉลี่ยยน โลละ 2บาทกว่าา สบายใจครับ ซัดกระจาย :bbbear_7:

ออฟไลน์ MiT GC8

• เด็กฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 6
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2012, 10:41:22 PM »
ช่วยบอกมากกว่านี้ได้ไหมครับ หัวชีดอะไร หม้อต้มอะไร ecuอะไร ทั้งโดนัทกี่ลิตร ติดที่ไหน ราคาเท่าไหร ติดแล้ววิ้งดีไหมครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ poowasu

• *
  • Popular Vote : 9
  • พูดคุยปรึกษาเรื่องรถได้คับ กะลังเหงาๆ 089-122-1670
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 10:39:15 PM »
มาลอง E85 กันมั้ยคับ ลงทุนพอๆกะ แก๊สหัวฉีด แต่ไม่มีปัญหาเรื่องความร้อนมากวนใจ แรงสั่งได้ แนวๆคันนี้

http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=95928.30

Glad to drive it. Subaru

ออฟไลน์ Grf2009

• Mycar subaru grf2008 impreza sti 2.5 TURBO MANUAL ings+1 and TUNING E85
  • *
  • Popular Vote : 23
  • pro
    • http://m.facebook.com/xoautosport/
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2012, 02:45:31 AM »
KORMEE TUAMOO LPG KAE 85 WING DEE TAESAVE SOODSOOD :bbbear_25: :bbbear_43:
SUBARU Confidence in Motion IMPREZA Lover Power Your Crazy